ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวนขอความคิดเห็นพี่ๆ
  • พอดีผมจะเอากรงที่เป็นไม้เต็งมาขาย สามารถถอดได้ พี่ๆมีใครสนใจบ้างไหมครับหรือมีความเห็นเกี่ยวกับกรงว่าอย่างไรบ้างครับimageimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    รูปภาพ (4).JPG 148K
    รูปภาพ (5).JPG 133K
    รูปภาพ (7).JPG 148K
    รูปภาพ (10).JPG 126K
    รูปภาพ (11).JPG 126K
    รูปภาพ (6).JPG 127K
  • สวยครับ ขอราคาด้วยครับแรงมั้ย
  • สวยงาม ทนทาน ไม่ขึ้นสนิม แต่ว่าราคาแพงไหมอ่ะครับ
  • ไม่แพงครับพี่ ผมกำลังกำหนดราคาและไซด์ให้นะครับพี่เพื่อเป็นแนวทางการตัดสินใจครับ :-D
  • ผมว่า จะเอาพิทบลูไม่อยู่นะครับ

ในความคิดนะครับ
  • SAFE_KUB ติชมได้เลยพี่ผมอยากได้ความเห็นของทุกๆครับว่าอยากปรับเปลี่ยนหรือเพิ่มอะไรครับ
  • ของผมเคยใช้กรงไม้ คล้ายๆอย่างนี้ แต่ของผมเป็นไม้ยางนา (ไม้เก่า)
    แรกๆมันก็ทน แต่ว่าอยู่ไปสักพักนึงลูกสาวตัวแสบของผมมันเล่นแทะวันละเล็กละน้อย เดี็ยวนี้ใช้การไม่ได้แล้วครับ
  • สวยครับ คิดราคาได้เมื่อไรแจ้งด้วยนะ
    แต่ขอสเป็คไม้ด้วยครับ

• สวยดีครับ ทนทาน กำหนดราคา ขนาดมาลงขายเลยครับ
  • งานสวย ปราณีตมาก
  • ส่วนของพื้น ไม่ควรทาชแลคหรือ แลคเกอร์เคลือบครับ
  • สวยครับ ถ้าจะให้ดี เสริมเหล็กกันมุ้งรวดให้หนากว่านี้หน่อยครับ ดูแล้วน่าจะเอาไม่อยู่
  • ขอบคุณทุกความเห็นของพี่ๆนะครับ ^:)^
  • พรุ่งนี้จะลงราคาและขนาดให้นะครับ
  • เคยใช้แล้วครับ กรงแบบนี้ที่บ้านยังมี แต่เหล็กตาข่ายแบบนี้

ตอนนี้เหลือแค่ด้านบนกับด้านหลัง ควรจะแข็งแรงกว่านี้ครับ :065:
  • สวยครับ แต่ไม่น่าจะทานแรงพิตบูลอยู่

ข้อดีของไม้คือไม่เป็นสนิม แต่ปัญหาคือหมามันแทะครับ
  • ช่ายแล้วครับพี่มาร์คข้อดีไม่เป็นสนิม ผมก็เลย อยากพัฒนาเพื่อให้ใช้กับพิตบูล. ที่ผมยังไม่ลงขายก็เพราะแบบนี้อยากขอความคิดเห็นของทุกคน ว่าต้องการอะไรและแบบใหน :-D
  • สวยงาม... งานฝีมือปราณีตครับ..แต่คงเอาพิทบูลบางตัวไม่อยู่ครับ...ถ้าพิทบูลไม่จี๊ดก็น่าจะใช่ได้...อยู่หรอก
    สวยครับสวย...สนับสนุนใช้สินค้าในกลุ่มชาว pitbullzone ด้วยกันครับ...
  • ขอบคุณครับพี่ :013:
  • ข้อดี สวยงาม เหมาะกับเลี้ยงหมาเล็กๆในบ้านนะผมว่า
    ข้อเสีย ตากแดดตากฝน หมาฉี่ใส่ น้ำหกใส่
    มันจะขึ้นรา ไม้จะผุ หมาจะแทะ อยู่ไม่นานอ่ะสิครับ
  • สวยครับ แต่เสียดายไม้ หมาแทะเละหมด
  • พูดตรงๆนะครับ สวยครับอยากได้เหมือนกัน ผมชอบอารมณ์ไม้ๆโดยส่วนตัว แต่เห็นกรงแล้ว ตะแกงเหล็กที่ใช้เอาพิทผมไม่อยู่แน่ๆ พื้นเป็นพื้นไม้ ไม่เว้นร่อง พลาด ขับถ่ายในกรงมาเละเลยครับแบบนี้ แถมขัดผิวทาชแลค พื้นลื้นครับ(ในกรณีใช้เลี้ยงลูกหมา อาจขาเสีย หรือทำให้ขาหลังตึงได้ครับ) ผมว่าพื้นสแลตแล้ววางถาดลองอ่ะน่าจะใช้งานได้ดีอยู่แล้วนะครับ ไม่มีเจตนาอะไรนะครับ ผมก้ยังคงชอบอยู่ แต่กรงน่าจะเหมาะสมกับสุนัขพันธ์เล็กมากกว่าครับ ไม่น่าจะเหมาะสมกับพิทบลูเท่าไร ด้วยความเคารพครับ :033: