ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Pitbullzone Radio สถานีวิทยุ พิตบูลโซน
  • http://pitbullzone.com/main/?p=135

อาทิตย์ที่ 15 กันยายน 2556
    เรียนสมาชิกชาวพิตบูลโซนที่เคารพทุกท่าน

วันนี้ขอโอกาส แจ้งให้ทราบถึงการทดลองออกอากาศของ สถานีวิทยุพิตบูลโซนออนไลน์ ให้สมาชิกได้ทราบถึงการพัฒนาไปอีกหนึ่งก้าวของเว็บเราครับ ผมเชื่อว่ามันจะเป็นประโยชน์เป็นอย่างมากสำหรับพวกเรา ที่จะใช้สำหรับการรับฟังข่าวสาร เพลง รายการบันเทิงต่างๆ ถามตอบปัญหา รวมถึงการ โฟนอิน เข้ามาแลกเปลี่ยนประสบการณ์กัน

สถามนี้วิทยุของเรามีข้อดีคือรับฟังได้ทั่วโลก โดยผ่านระบบอินเตอร์เน็ต สามารถฟังผ่านคอมพิวเตอร์ทั่วไป หรือจะฟังผ่านมือถือก็ได้ครับ และเรามีกระดานข้อความสำหรับการฝากข้อความ คำแนะนำ ติชม ให้ข้อเสนอแนะต่างๆ ได้อย่างสะดวกครับ

ท่านได้มีเวลาก็เปิดรับฟังได้ตามลิงค์ที่ลงไว้ได้เลย หรือจะเข้าผ่านทางหน้าเว็บก็ได้ครับ

ด้วยความเคารพ

image
    ไฟล์แนบ
    349821.JPG 201K
  • เพลงเพราะๆทั้งนั้นเลยครับ =D>
  • เพลงเพราะจังกำลังฟังอยู่เลยย เมื่อไรจะเริ่มรายการอ่ะ อยากฟังๆ
  • ขอบคุณครับ อนาคตข้างหน้าจะเปิดให้ขอเพลงได้ จะได้อยู่เป็นเพื่อนคุยกันด้วย แต่ตอนนี้แผ่นมีจำกัดมาก ไม่กล้าเปิดให้ขอ เดี๋ยวจะผิดหวัง 55

ยังคิดผังรายการไม่ออกว่าจะออกมาเป็นแบบไหน แต่ส่วนมากจะจัดสดนะครับ แต่อาจจะเปิดเพลงให้เพียงแต่ไม่ได้อยู่หน้าจอเท่านั้นครับ ถ้าช่วงไหนเพลงเงียบก็แสดงว่า อาจจะกำลังอยู่ในช่วงเดินทาง แต่ถ้าอยู่บ้านหรือออฟฟิต จะมีเพลงตลอดครับ
  • ช่วงนี้มีการถามคำถามชิงรางวัลอยู่นะครับ
    ส่งคำตอบได้ที่หน้าเว็บเพจ ตางลิงค์นี้เท่านั้นนะครับ

https://www.facebook.com/TransforMark

ใครตอบก่อนคือผู้ชนะ และคำถามแรกที่ถามไปคือ
    สุนัขพิตบูลตัวแรกของผมมีชื่อเต็มว่าอะไร ?

คำตอบคือ Mark's Pitbullzone Tiger

และผู้ที่ตอบถูกคือ คุณ Panya ครับ

• ขอเพลง.แนวเร็กเก้...หน่อยคับอาจารย์
  • จากการทดสอบออกอากาศวันแรก สมาชิกอยู่ด้วยกันแต่เช้าเที่ยงคืน ยิ่งช่วงท้ายรายการ มีการตอบคำถามชิงรางวัลยิ่งเข้มข้น สรุป วันแรกคอมพังไปหนึ่งเครื่อง 55
  • รายการฮอทซะขนาดนี้ ไม่พังก็โครตอึดละคร้าบบบ 555 :-j
  • image

เครื่องส่งพร้อม
    ไฟล์แนบ
    สถานี.jpg 75K
  • เพลงสากล โอ้ว ว้าววววว...
  • ตะลึ่งตึ่งโปะ
  • สวัสดีทุกท่าน ช่วงนี้อาจจะไม่ค่อยได้แสดงความเห็น เพราะมัวแต่วุ่นกับของเล่นใหม่
    สถานีวิทยุออนไลน์ พิตบูลโซน แต่อ่านบอร์ดตลอดนะครับ
    ใครว่างก็แวะไปทักทายกันบ้านที่กระดานสนทนาของสถานีนะครับ
  • ใครอยากฟังเพลงเพลินๆ แต่ไม่มีวิทยุ มีเพียงมือถือหรือมีอินเตอร์เน็ต ก็เปิดฟังวิทยุออนไลน์ได้ 24 ชั่วโมงครับ
  • ช่วงประมาณ 2 ทุ่มถึงเที่ยงคืน จะเป็นช่วง เฮฮาปาร์ตี มีเรื่องมาชวนคุย และ เชิญสมาชิกร่วมตอบคำถามชิงรางวัลครับ
  • เล่นเพลงแจ่มมากครับ 40อัพฟังเพลินได้บรรยากาศมากครับเฮียมาร์ค
  • ขอบคุณครับ :-D

มีคนร่วมสมัยชอบแบบนี้ค่อยสบายใจหน่อย กลัวจะมีแต่วัยรุ่นฟัง 55
  • หวัดดีครับ ตอนนี้ผมอยุ่ทีญี่ปุ่น สัญญาณชัดเจนดีครับ
    ขอ Paranoid ของ Black sabbath หน่อยครับ
  • ใครทราบมั่งครับว่าในไอโฟนเล่นเเชตในเว็ปพิทบูลโซนได้ไหมคับ ถ้าเล่นได้ทำยังไงหรือเข้าที่appไหนครับ ฟังได้เเต่เพลง เเชตไม่ขึ้นเลย
  • ผมเปิดในipadก็ฟังได้แต่เพลง เล่นเชตไม่ได้
  • ห้องแซท มันเป็นระบบเก่า รองรับเฉพาะวินโดว์ครับ
  • image

นี่คือโฉมหน้าบางส่วนของสมาชิกคลับหื่นของเราครับ ใส่เสื้อสุดสวยที่ได้จากการตอบคำถามในรายการของเรา ที่อันเดอร์กราวด์ สเตชั่น สถานีใต้ดินของเรา ใครว่างเรียนเชิญนะครับ จัดสดยาวถึงเที่ยงคืนครับวันนี้
    ไฟล์แนบ
    คลับหื่น.jpg 105K
  • อยากได้มั้งงะคับ แจกวันละกี่ตัวคับ เฮีย
    :/ :/
  • แจกตามอารมณ์ครับ ไม่มีกำหนด อารมณ์ดี ผู้ร่่วมรายการสนุกก็ปล่อยเยอะหน่อย แต่ถ้าง่วงนอนหงอยเหงากันก็เน้นเปิดเพลงครับ
  • มามะมากัน
  • พรีเซ็นเตอร์ หล่อมากครับป๋าา 555
    (ผมเอง อิอิ)
  • image

อีกหนึ่งท่าน สมาชิก อันเดอร์กราวด์ เรดิโอ พิตบูลโซน ของเรา
    ได้รับเสื้อเรียบร้อย ใส่แล้วหล่อขึ้นอีกเยอะเลย 55
    ไฟล์แนบ
    beer.jpg 110K
  • วันนี้คนตรึมตั้งแต่เช้า ถ้าคนเยอะแบบนี้ จะหาของรางวัลมาแจกในช่วงกลางวันดูบ้าง ใครว่าก็อย่าลืมเปิดฟังนะครับ
  • ดูดีจิงเลยเสื้อเนี๊ย :m15:
  • http://pitbullzone.com/community/discussion/36415/สับสนแนะนำที-อาหารเม็ดกับใครไงไก่#Item_24

พอดีมีประเด็นเรื่องอาหารหมากับโครงไก่ เดี๋ยวอีกประมาณ 5 นาทีผมจะพูดเรื่องนี้นะครับ ใครสนใจตามไปฟังได้ครับ เดี๋ยวนี้ขี้เกียจพิมพ์ ใช้พูดเอาแทน 55
  • ฟังเพลินเลยครับ ชอบ ชอบ
  • เมื่อกี้คนแน่นห้องเลย แต่พอเปิดเพลง คนหายไปครึ่งห้อง 555

แสดงว่าชอบอะไรแบบดิบๆ ตามสไตล์อันเดอร์กราวน์
  • น่าจะมีฟังแห้งนะครับ เรื่องอะไรที่เป็นประโยชน์น่าจะบันทึกไว้ ทำแห้ง ไว้ฟัง ช่วงนี้งานเยอะมาก ไม่ค่อยมีเวลานั่งฟัง
  • สถานีนี้ คอนเซปคือเน้นจัดสด ครับท่านเจมส์ เล่นแห้งๆคนเซ็งตายเลย
    สรุป มือถือฟังได้หรือยัง 55
  • เล่นไม่ค่อยจะเป็นวันนี้ก็เริ่มรองฟัง แต่ไอ้ถามคำถามมันงัยอะพี่
  • โดยปกติก็เปิดเพลงสลับการพูดคุย ช่วงสี่ทุ่มคุยกันในเรื่องทั่วๆไปเปิดเพลงบรรเลงเบาๆคลอไป และก็คั่นรายการโดยการถามคำถาม

ใครจะตอบคำถามก็ไปตอบที่หน้าเพจ พิตบูลโซน เราจะไปตั้งโพ๊สรอไว้ก่อน ใครตอบก่อนก็ได้รางวัลไปครับ ง่ายๆแบบนี้ละครับ
  • สามจี ดีเทคไม่ได้เหมือนเดิมครับ แต่คนที่เข้าเว็บปกติได้ ก็น่าจะฟังได้ปกติ
  • เจมส์ไม่ได้หมายถึงให้พี่เปิดแห้งให้คนฟัง หมายถึงอัดไว้เป็นเรื่องๆ ใครอยากฟังซ้ำ หรือพลาดเรื่องไหนก็มาฟัง อาจตั้งเป็นลิงค์แล้วโหหลดไปฟังก็ได้ครับ
  • เป็นความคิดที่เข้าท่ามากท่านเจม แต่กำลังหาทางอัดเสียงอยู่พอดี

หัวข้อที่อยากพูดผ่านทางรายการนะครับ บ้านเพิ่งมีลูกอ่อน กับหมาพิตบูลครับ
  • ในวินโดว์ก็มีครับโปรแกรมอัดเสียง ชื่อ sound recorder แล้วค่อยอัพลงเว็บ คงต้องให้โปรแกรมเมอร์มันฟั่งชั่นให้ครับ
  • มันจะอัดเสียงจากคอมใช่ไหม เสียงข้างนอกจะเข้าไปหรือเปล่า
  • อัดจากไมค์ที่พูดเข้าไปครับ ถ้าเสียงภายนอกดังมากๆ ก็เข้าครับ ลองเล่นๆดูก่อนก็ได้ครับพี่ ค่อยๆเป็นค่อยๆไป
  • วันนี้ยุ่งมากเลยไม่ได้ฟัง แต่อยากรู้เรื่องเกี่ยวกับการมีลูกน้อยแล้วเลี้ยงพิตบูลโตเต็มวัยอยู่ด้้วย พี่น่าจะเขียนเป็นหัวข้อไว้ให้อ่านบ้างนะครับ พอดีตอนนี้เมียผมทัองได้หกเดือนแล้วเลยอยากศึกษาไว้ครับ
  • คืนนี้เดี๋ยวมีการ ฉายซ้ำก็ได้ครับ
  • สังคมพิตบูลของเราวันนี้ หลายสิ่งพัฒนาไปอีกขั้น

เรามีรายการวิทยุของเราเอง ถ่ายทอดกันสดๆ
    เรามีการเปิดจองลูกสุนัขก่อนการผสม
    เรากล้าเปิดเผยสายเลือดกันอย่างตรงไปตรงมา

นี่คือการพัฒนา ครับ :-D
  • เห็นการแสดงความเห็นในหลายๆกระทู้แล้ว มั่นใจได้เลยว่า ปัจจุบัน สังคมพิตบูล เราแกร่งเกินกว่าใครจะมาล้อเล่นแล้วครับ

ถ้าไม่พร้อม ไม่มีเวลา ยังไม่เข้าใจความพิเศษของสายพันธ์ ไม่อยากให้เสี่ยงทดลองเลี้ยงแบบเล่นๆครับ เพราะหากเลี้ยงไม่ไหวแล้วเอามาระกาศแจกอาจจะโดนดีเอาง่ายๆ