ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

งู..เข้าบ้านเจอพิตบูลเป็นไงละ
  • วันที่ 17 ก.ย.56 กลับจากทำงาน มาถึงบ้าน 23.20 น. พอเปิดประตูเข้าไปเจอเจ้าพิตบูลทำท่าทางดีใจ เหมือนต้องการจะบอกอะไรเป็นพิเศษ ก็ไม่ได้เอ๊ะใจอะไร....พอเปิดไฟมองดูรอบห้อง ถึงกับตกใจ เจอเลือดสาดกระจายในห้อง นึกว่ามันกัดกันเอง หรือไม่ก็กัดโจร (คือผมเลี้ยงไว้ 2 ตัวครับ) เลยต้องหาหลักฐาน เห็นผ้าที่นอนของเจ้าพิตบูลกองอยู่ เลยจับเขย่าดู ...โอ้วววว.. งูนี่หว๋า..... แต่หมดสภาพแล้ว.....ขาด 2 ท่อนเลย แต่ผมไม่รู้นะครับว่าเป็นงูอะไร แต่คาดว่าคงไม่มีพิษ เพราะเจ้าพิตบูลไม่มีอาการอะไร ตัวนี่น่าจะเป็นตัวที่ 4 นะครับ ที่มันกัด
    imageimageimageimageimage

ภาพนี้ เป็นรอยเลือดครับ ข้างผนังห้องและทีวี
    imageimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSC_0253.jpg 135K
    DSC_0254.jpg 131K
    DSC_0256.jpg 122K
    DSC_0258.jpg 128K
    DSC_0259.jpg 137K
    DSC_0260.jpg 101K
    DSC_0262.jpg 90K
    DSC_0263.jpg 125K
    DSC_0267.jpg 145K
    DSC_0266.jpg 125K
    DSC_0269.jpg 154K
  • ระวังหน่อยนะครับ ศพต่อไปอาจไม่ใช่งู เห็นหลายตัวแล้ว น่าสงสาร
  • ผมก็คิดเช่นนั้นละครับ นี่ถือว่าโชคดี ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
  • ดีนะที่ไม่ใช่งูพิษ :o034:
  • โชคดีไปคับ หากเจองูมีพิษคงแย่เลย
  • เก่งจังเลย
  • ดีเป็นงูเห่าตาลานไม่งั้นคงเป็นลูกเราแล้วครับ
  • ระวังด้วยนะครับ
  • มันคงดีใจมากที่ได้ปกป้องบ้านและเจ้านาย
  • งูทางมะพร้าวครับ ไม่มีพิษแต่ดุ ลองหาดูว่างูเข้ามาอยู่ในตัวบ้านทางไหน และจัดการบริเวณรอบบ้านอย่าให้รกครับ
  • ระวังคนในบ้านด้วยนะครับ บ้านผมเสมอกันงูเห่า 3 หมา 3
  • ดีนะครับมันทางมะพร้าวถ้ามันเป็นเห่าเจ้าหมาคงได้ถ่ายรูปนอนข้างๆงูแน่เลยครับ ของผมเคยพาเข้าป่าเจองูเห่าโชคยังดีที่จับหมาไว้ทัน ตั้งแต่นั้นมา มันเห็นงูมันก็แค่เห่าวนไปรอบๆไม่เข้าไกล้