ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

pitbull vs kangal อีกแล้ว
  • ครั้งนี้ pitbull ตัวใหญ่หน่อย สูสีๆ เชิญรับชมครับ
    http://video.google.com/videoplay?docid=5679656775139362152
  • Kangal Dog ตัวโตเต็มที่สูงประมาณ 30 นิ้ว หนักได้ถึง 60 กิโลกรัม

พิทบูลจะเอาอะไรไปสู้ ลองเอาตัวเท่าๆกันสิ มีแหลกกันไปข้าง
  • :060: เดอะ แพ็คแมน รุ่นไลท์เวลเตอร์ดั่งพิทบู vs พี่ไมค์ดั่ง kangal เป็นไง
    ไฟล์แนบ
    pacquiao-lapu-lapu.jpg 45K
    09-05-27-01-219x300.jpg 16K
  • :o028:ตัวยังกะควาย ร้องเยี่ยงหมา วิ่งหนีพิทเฉยเลย 55555
    ขนาดใหญ่แต่ใจเล็ก พิทบูลจงเจริญ:o010:
  • ตัวเล็กกว่า ใจใหญ่จริงนะเรา.......
    สุดยอด.........!
  • น้ำหนักเท่ากันนะมันโดนทุกตัวอะ
    (หมาเทพโว้ย) พิทบูล 5555
    กรามล๊อก อิอิ
  • ไม่ไหวๆโหดไป ส่วนใหญ่ที่เห็นพิทเกือบเจ็ดสิบเปอไม่ค่อยรอดเพราะแพ้ขนาดตัว
  • เเน่นอนจริงๆ

ถามอย่างครับ พิทที่กัดเนี้ย มันใช้สายกัดเหรอคับ

ทำไมรูปร่างเหมือนพิทสายกัดเลย.........
  • ก็ใจมันพิทอะคับ...
  • :028:ตลกดีอะคุณHartdog00 ตัวยังกะควาย ร้องเยี่ยงหมา เราก็ว่าเเม่งหมาดีวะ
    ไฟล์แนบ
    เดี่ยง.jpg 11K
  • ดูมาหลายคลิปแล้วที่พิทกัดกับ Kangal Dog เนี่ย

ส่วนใหญ่มากกว่า 90 เปอเซ็นพิทจะไม่รอดเพราะ Kangal Dog มันได้เปรียบที่ตัวสูงและใหญ่กว่าเยอะ

ขนาดร๊อดไวเลอ ตัวใหญ่ๆ Kangal Dog มันยัง(กัดเล่น)ได้สบายๆ แบบที่ร๊อดไม่ได้ทำอะไรมันเลย

kangal vs rot
    http://video.google.com/videoplay?docid=5188706347751483991
  • ร๊อตมันเทียบพิทไม่ได้หรอก
    คนละระดับกัน หัวใจร๊อตมันต่างกับพิทมาก
  • ใช่คับหัวใจมันเทียบไม่ได้

แต่ที่ผมหมายถึง หมายถึงว่าถ้าคุณเอาพิทไม่ว่าจะเก่งซักแค่ไหน

ถ้าเอาไปกัดกับ Kangal เนี่ยมันตัวใหญ่กว่าเยอะ สูงกว่าและใหญ่กว่ามาก

เหมือนเอามวยรุ่นเล็กต่อยเก่งๆ มาต่อยกับ มวยรุ่นใหญ่ว่องไวและต่อยเก่งเหมือนกัน โดยที่มวยรุ่นเล็กต้องแบกน้ำหนักในการชก

ถ้าโดนมวยรุ่นใหญ่ชกขึ้นมาละคับ น้ำหนักหมัดมันผิดกัน

ลองหาคลิปในเวปดูสิคับ พิทบูลจะมีซักกี่ตัวที่พอฟัดพอเหวี่ยงกับ Kangal

เหนแต่ละคู่พิทบูลแบกน้ำหนักทั้งนั้น Kangal ตัวใหญ่กว่าเยอะ และแต่ละคู่ที่ผมดูๆมา พิทสู้ไม่ได้ทั้งนั้นคับ

อย่างที่บอกมา มันมวยคนละรุ่น

ต้องเอาตัวที่มีน้ำหนักใกล้ๆกันมากัดกันสิคับ ถึงจะสนุก

ถ้าเอาพิทมากัด ต้องแบกน้ำหนักแบบนี้โดน Kangal กัดตายแน่นอนคับ ถ้าไม่แยก

http://video.google.com/videoplay?docid=8193826709672030862

http://www.youtube.com/watch?v=lucfzwKxFLo&feature=fvw
  • Kangal vs. Red Nose Pitbull

http://it.truveo.com/kangal-vs-pitbull/id/1502015886

พิทพยายามที่จะสู้จิงๆคับ แต่สู้ไม่ได้

ถ้าไม่มีคนแยก พิทตายแน่ๆคับ ฟันธง
  • :067:ใครคาใจ ร๊อตไวเลอร์ VS พิทบูล
    เดี๋ยวผมจะจับมาแมทไห้ชม
  • รอชมคับผม
  • ดูคลิปนี้แล้วสะใจว่ะ

ภูมิใจและดีใจที่มีโอกาสได้เป็นเจ้าของ อเมริกันพิทบูล
  • เคยมีคนเอามาลงรอบนึงแล้วครับพิทโดนกัดตายในไม่ถึงสองนาทีด้วยซ้ำ โหดมาก ไอ้พวกนั้นมันจับคู่แบบไม่สนใจขนาดเลย มีทุกสายพันธุ์ลองหาชมเอาครับมีเวปสำหรับสายนี้เลยรับลองโหดสะใจ
  • คลิบบนสุดได้ยินเสียงร้องของหมาโตๆที่โดนหมาเล็กกัดแล้วสะใจ
    ผมคิดว่าคนที่เอามาแมทกันควรมีจิตสำนึกบ้าง เรื่องขนาดอย่าให้ต่างกันมาก
    ผมก็เคยเห็นบางคู่ที่พิทสู้ไม่ได้ แต่ตอนที่พิทแพ้ส่วนใหญ่ ไม่ได้ร้องเยี่ยงนี้
    แมร่งร้องเยี่ยงหมาโดนน้ำร้อนลวกได้ใจจริงๆ กร๊ากๆๆๆๆๆ:o028:
  • ตัวเล็กแต่ใจมันเกินร้อย สุดยอดหมาเทพ
  • พิตเป็นสุนัขในธรรมชาติไม่ได้ใช่ไหมครับ

ผมเห็นมันสู้ไปดูตาม้าตาเรือ

สู้จนตัวตาย ถ้าทำแบบนี้อยู่ในธรรมชาติไม่รอดแน่

เห็นหลายคลิปแล้ว พิตมีแต่ใจครับ มันร้อนรนในการกัด

ไอ้ตัวใหญ่ จะอยู่นิ่งๆ รอพิตวิ่งเข้าใส่

พอพิตวิ่งเข้าใส่ มันโยกตัวหลบ แล้วกัดคอจับกดทันที ด้วยน้ำหนักมัน ทำให้พิตซ่าไม่ออก

จนโดนกัดปางตาย

แต่พอแยกจากกัน แทนที่จะหนี กับจะเข้าไปใส่เขาอีก

ผมว่า มันเป็นธรรมชาติที่มนุษย์ปรุงแต่งขึ้นแบบ ผิดธรรมชาติ

จริงแล้ว ไม่ว่าสัตว์พันธุ์ไหนในโลกนี้

มันจะมีสัญชาติญาณการเอาชีวิตรอด เมื่อรู้ว่ามีภัย ก็ต้องหนี เพื่อการอยู่รอด

สรุป สงสารมันมากกว่าที่จะชื่นชม เหมือนมันเกิดมาเป็นของเล่นของมนุษย์

ดีหน่อยที่เดี๋ยวนี้ เน้นแต่ความสวย กับ ลากสิ่งของ
  • :006::006:ร๊อตมันเทียบพิทไม่ได้หรอกก็จริงถ้ามันสู้กัน เเต่หัวใจล็อตมันก็ซื่อสัตไม่เเพ้พิท ว่ะไอ้ hartdog00
  • แมร่งวิ่งหนีเป็นลูกแมวเลยวุ้ย55555555555555+
  • มีแบบพิท2รุม1ไหมเพราะคู่ต่อสู้ได้เปรียบน้ำหนักแล้ว ถ้ามีเอามาให้ดูด้วยนะครับขอบคุณครับ อ้อลืมไป มีสายนี้vsฟิลล่าไหมครับอยากดูมากๆๆครับ คิดว่าขนาดสูสีกันครับ
  • .........รักสายกัดขึ้นมาจับใจเลยว่ะ!!!!!:o071:............
  • Tong_Udon ผมรอชมนะครับ ม่ะเคยเห็นสักทีเลย น่าจะสูสีมากเลย
  • มวยเล็กไปสู้มวยใหญ่ยังเหนื่อยนี้โครตใหญ่จะไปสู้ไหวหรอ แต่ขนาดเดียวกัน รับลอง ถึงไหนถึงกัน
  • เห็นด้วยกับคุณ jammy26 ครับ 9mmจะสู้เเรง.45ได้ไง บึ๋ย บึ๋ย ตัวในภาพนี่ก็ไหวกับไอ้ พันธ์เคงเกร์อ่ะ
    ไฟล์แนบ
    TibetMastiff.jpg 28K
  • ไม่ได้ให้ดูเป็นเเพ้ชนะนะครับ ผมก็รักพิทอะนะก็ดุเอาเองว่าขนาด9 กับ11มมมันต่างกัน http://www.tudou.com/programs/view/Oac-9tGn6nI/ เเต่ถ้าคุณTong_Udon อยากจะเทสหมาก็มาเเถวชลบุรีดิจะจัดให้
  • พิทใหญ่ๆ มันก็ไม่มีใครมาลองท้าสู้หรอกครับ
    แค่จูง ก็รู้แล้วว่าหมาอื่นสู้ไม่ไหว
    แรงขับ และพละกำลังมันต่างกัน
    ไฟล์แนบ
    s001vvvvvv.jpg 17K
  • Kangalที่ตัวเท่าๆๆกันไม่กล้าสู้ต้องได้เปรียบพิทก่อนถึงจาสู้ลองตัวเท่าๆกันดิเน่าคาปากพิทแน่ๆ
    :m113:
  • แล้วมั้ยไม่เอาแบบว่าสายกัดไปสู้วะพี่น้อง จะได้สะใจมากขึ้นหน่อย อยากรู้ว่าเป็นไง
  • กูพูดถึงใจสู้ไม่ได้หมายถึงความซื่อสัตย์ ไอ้ luckky
  • ผมว่าร็อตยังโตไม่เต็มที่เลยครับ
    ของผมตัวใหญ่กว่านั้นเยอะ
  • มึงเป็นอะไรไอ้Hartdog00 กุก็บอกล็อตมันซื่อสัตย์ไงมึงไม่เข้าใจไงว่ะง หรือว่ามึงข้องใจไอ้4ตา ผมไม่ได้มาทํากร่างนักเลงไม่ใช่งั้นนะครับเเละผมก็ไม่เคยยกอะไรเพื่อจะเอาชนะ เเต่ที่จะบอกก็คือพิทมันเเชมเปี้ยนรุนเล็ก เคงเกอมันรุ่นใหญ่ เข้าใจ
  • ไอ้ luckky ความคิดเห็นตั้งแต่บนยันล่างมึงเป็นคนเรียกกู "ไอ้ Hartdog00" ก่อน
    คำว่า "ไอ้" มันควรจะใช้เรียกกันเหรอ คนคนนึงจะรู้สึกยังไงถ้าถูกใครก็ไม่รู้เรียกว่า"ไอ้"
    แล้วก่อนหน้านี้กูเคยพาดพิงถึงชื่อมึงซักคำนึงมั้ย แล้วที่กูบอกว่า "ร๊อตมันเทียบพิทไม่ได้หรอก
    คนละระดับกัน หัวใจร๊อตมันต่างกับพิทมาก" ก็แสดงความคิดเห็นต่อจาก คห.ของคุณ jammy26
    ที่เค้าเอาคลิบ kangal vs rotweiler มาลง แล้วกูก็พูดตามความรู้สึกของคนที่บ้าพิทบูลคนนึง
    ก็ที่นี่บอร์ด อเมริกันพิท บูลเทอเรีย นี่ครับ
  • เเหละถ้ากุบอกกุเลี้ยงล็อตกุบ้าล็อตบ้างละ เเต่กุจะบอกให้มึงยอมรับความจริงซะบ้าง
  • สันดานมนุษย์ ชอบทำร้ายและเอาชนะกันเอง
  • 555 วิ่งหนีพิทบูลไปเลย สะใจๆๆ
  • พวกชอบความรุนแรง สุนัขมันก็เป็นสัตว์มีชีวิต
    อยู่ดีๆเอามันไปกัดกันให้เจ็บตัวทำไม
    สงสารมันบ้างไหม??
    เวลาเห็นสุนัขที่คุณเลี้ยงมาหรือสุนัขตัวอื่นๆโดนทำร้ายอยู่
    สุนัขมันรักเจ้าของมัน แต่พวกคุณรักมันบ้างไหม
    หรือรักมันแค่มัดกล้ามใหญ่ๆ กัดเก่งๆก็พอ
    สังคมมนุษย์มันเสื่อมโทรม ใจทราม จริงๆ
    ไม่น่าหลงเข้ามาดูเลย น่าสมเพสแท้ๆ
  • จริงๆแล้วว่าkangalม ก็ไม่ถูก
    ถ้ามันไม่สู้เลยหรือว่าสู้ไม่สุดพิดบลูก็เอามันตายเหมือนกัน
    มันสู้สัญชาตญาณเอาตัวรอด มนุษย์ต่างหากที่ผิด
    ทำให้สัดว์ไม่มีทางเลือก สักวันมันจะเอาคืน
  • แค่คิดจะเอามันมากัดกันผมว่ามันก็ไรสาระแล้ว....บางคนบอกพิทเจ๋งกว่าร็อตเจ๋งกว่าแคงเกิลผมว่าปัญญาอ่อน
    หมาทุกพันธ์มีข้อดีและข้อเสียต่างกันถ้าพิทบูลดีพร้อมทำไมเขาไม่เอาไปใช้ในราชการทหารตำรวจล่ะ
    ถ้าเลี้ยงเพราะรักผมว่าก็โอเคแต่ถ้าเลี้ยงแล้วเอามันมาทรมานนี่เวรกำล้วน
  • ไอ้พวกหน้าเหี้ยมึงเอาหมามากัดกันทำไมวะ
  • พูดตรงๆว่าสิ่งแรกที่ทำให้ผมหลงใหลในตัวพิทบูลมากที่สุด คือความสามารถในการต่อสู้ แต่พอเอามาให้สู้กันจริงๆก็น่าสงสารครับ ในคลิปนี้นี่ทั้ง Kangal และ Pitbull เลย แทนที่จะเอาหมามากัดกัน ใช้่ความสามารถที่พิทบูลมี คือการกัดเก่ง การที่มีความทนสูง และพลังงานที่ล้นเหลือ มาทำเป็นประโยชน์ดีกว่าครับ กิจกรรมที่พิทบูลทำก็มีตั้งเยอะแยะ หรือแม้แต่แค่การเฝ้าบ้าน เป็น family companion ดูแลเจ้าของก็ดี
  • kangal ถ้าเจอกับ tibetan mastiff น่าจะเสร็จนะครับ น้ำหนักเท่าๆกันเลย แต่ตัวหลังดุกว่าเยอะ
  • แต่ผมว่ามันโหดเกินไปนะครับ pitbull ตัวจิ๊ดเดียว kangal ตัวใหญ่กว่ามาก โดนกัดปางตายแบบไม่มีทางสู้เกือบทุกคลิปเลย แต่ใจมันสู้จริงๆ ผมว่า pitbull น่าจะให้เลิกเลี้ยงนะครับ มันไม่เหมาะกับการเป็นสัตว์เลี้ยง จากนิสัยสู้จนตายของมัน ถ้านำมาเลี้ยงตามธรรมชาติ ก็น่าสงสารมัน และสงสารสัตว์อื่นๆที่อยู่ร่วมกับมันด้วย
  • หมาทุกตัวก็กัดเก่งหมดแหละคับ ตัวเล็กใหญ่ไมสำคัญ อยู่ที สมอง แล้วชั้นเชิง คับ พิบูลเป็นนิสัยปล่อยให้อีกตัวกันจนหมดแรง จากนั้นมันจะบุกคับ แต่ถ้าเจอ หมาพันต่างๆ ที่ ฉลาดๆ มากๆ ก็ เท่านั้นละคบ ลองคิดเอานะคับ มีแต่จะกัดๆ อย่างเดียว แต่ไม่มีสมองในการ จู่โจม ก็เท่านั้นละคับ อีกตัวตัวเล็กก่าแรงน้อยกว่า แต่กัดแต่จุดสำคัญก็เสร็จมันเลยละคับ
  • คนละขนาดกันเลย ที่ตายก็มี เอาเปรียบกันเกินไป อย่าลืมว่า kangal นั้นมันฉลาดนะ
  • กุชอบพิทอุ้มง่ายดี