ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แพลนบรีดของ Dog Fun Park ปีนี้นะครับ
  • แพลนบรีดล่าสุดของด๊อกฟันพาร์ค
    ปกติเราจะบรีดแค่ปีล่ะครั้งเพื่อรอดูพัฒนาการของลูกหมาที่เราบรีดว่าเป็นอย่างไร
    แต่ปีที่แล้วเราไม่ได้บรีดเพราะไม่แน่ใจในทิศทางการก้าวไปของบูลลี่อีกทั้งเรายัง
    ไม่สามารถหาพ่อพันธ์ที่คิดว่าเข้ากับแม่พันธ์ของเราได้ แต่ปีนี้เราได้เจอแล้วต้องครับ
    ทำให้เราคิดจะกลับมาทำอีกครั้ง โดยเราจะทำ Double Biz Markie ตลาดอาจจะ
    ปรับเปลี่ยนไปไกลเกินกว่ายุคของ Biz แต่ผมก็ยังมันใจว่า Biz ยังเป็นสายเลือดใน
    ตำนานที่ยังคงไว้ซึ่งความเป็นบูลลี่อย่างแท้จริง

วัตถุประสงค์ในการบรีดคือ เราต้องการบูลลี่ที่หน้าตาและรูปร่างเหมือนบิชและมีความ
    จิ๊ดจ๊าด วิ่งเล่นได้ พาจูงเดินไปไหนมาไหนได้ โดยไม่เป็นภาระสำหรับผู้เลี้ยง และยัง
    คงมาตรฐานทางสายพันธ์ของอเมริกันบูลลี่

แพลนบรีดนี้เราใช้ตัวผู้ที่หน้าตาที่เหมือนบิชที่สุดในตอนนี้และเป็นสายเลือดบรีดเข้มๆ
    ผสมกับตัวเมียมีรูปร่างที่เล็กกระทัดเหมือนบิชและเช่นกันก็ตัวเมียตัวนี้ก็เป็นสายเลือดบิช

• เรามาดูตัวพ่อพันธ์กันเลยล่ะกัน

D Jango (Vinyan (Biz's son (RIP)) X Kali)

image

side view
    image

ตัวผู้ตัวนี้มีลักษณะเด่นที่หัวและหน้าตารวมถึงหนอคอที่หนาและใหญ่
  • มาดูตัวแม่พันธ์บ้าง
    แม่พันธ์ตัวจิ๊ดของเรา MayFair (Biz Junior (Biz'sson) X Mega)

image

side view
    image

ตัวเมียตัวนี้มีรูปร่างเล็กกระทัดรัด และกวาดรางวัลต่างๆ มามากมายในรุ่นสแตนดาร์ต
    มีความจิ๊ดจ๊าดสูง
  • คู่นี้สุดสุดเลยครับ :063:
  • แพลนนี้ผมเก็บตัวผู้ตัวแรกไว้เองครับ ที่เหลือเปิดขายครับ
    โดยผมจะเปิดให้จอง 3 ตัวเท่านั้นครับ ตัวล่ะ 3หมื่นบาท
    ใครสนใจลงชื่อจองก่อนได้เลย ผมยึดถือการโอนเงินจอง
    เป็นหลักกำหนดการเลือกสุนัขนะครับ

ตัวผู้ตัวแรก : เก็บเองครับ ผู้ตัวสอง : เปิดจอง
    เมียตัวแรก : เปิดจอง เมียตัวสอง : เปิดจองครับ

โปรดอ่านให้เข้าใจในเงื่อนไขในการโอน สิทธิ์ในการเลือก
    และเงื่อนไขของผู้ขายก่อนนะครับ ถ่าเพื่อนๆลำบากใจในการ
    เงื่อนไขดังกล่าว ขออนุญาตผ่านกระทู้นี้ได้เลยครับ
    "คุณเลือกเรา เราเลือกคุณ" เช่นกันครับ
  • เงื่อนไขในการจอง ผู้ที่สนใจสามารถโอนเงินมัดจำเพื่อจอง
    ลูกสุนัขได้เลยครับ ค่าจอง 1หมื่นบาท โอนมัดจำก่อนลงชื่อ
    เลือกก่อนครับ (หากสุนัขผสมไม่ติดหรือมีจำนวนไม่ครบตาม
    กำหนดที่เปิดจองผมจะแจ้งให้ทราบและคืนเงินมัดจำการจอง)
    หากผสมติดผู้ที่จองลูกสุนัขชุดนี้เข้ามา ผมจะเปิดให้เรามาเลือก
    สุนัขได้เมื่อลูกสุนัขอายุครบ 60วัน โดยผู้ที่จองก่อนตจะได้สิทธิ์ใน
    การเลือกสุนัขก่อนครับ และในวันที่เข้ามาเลือกสุนัขท่านจะต้อง
    ชำระเงินเพิ่มอีก 1หมื่นบาท หากท่านไม่เข้่ามา เลือกลูกสุนัขในวัน
    และเวลาดังกล่าว ผมถือว่าท่านสละสิทธิ์ จะยึดเงินมัดจำ ไม่มีการ
    คืนเงินมัดจำให้ในทุกกรณีนะครับ

วันที่เปิดให้เข้ามารับสุนัข 10 - 20 วันหลังจากที่เลือกลูกสุนัขเรียบร้อย
    แล้ว ในวันที่เข้ามารับสุนัขท่านจะต้องชำระเงินในส่วนที่เหลืออีก 1หมื่น
    หากเกินกว่ากำหนดเราจะคิดค่าเลี้ยงดูตัวล่ะ 500บาท/วัน หากท่านไม่
    มารับสุนัขภายใน 10 วัน(นับจากวันสุดท้ายของกำหนดรับสุนัขเราถือ
    ว่่าท่านสละสิทธิ์เราจะยืดเงินมัดจำ ไม่มีการคืนเงินมัดจำในทุกกรณีนะครับ

ลูกสุนัขทุกตัวเราจะทำใบ UKC พร้อมวัคซีนให้ 1 เข็มครับ

ขอบคุณที่สนใจและคลิกเข้ามาอ่านกระทู้นี้นะครับและโปรดอ่านและทำความ
    เข้าใจในเงื่อนไขการขายของเราให้แน่ใจก่อนการตัดสินใจอะไรนะครับ

• :063: นี่คือการกล้าที่ก้าวไปข้างหน้าครับ
  • ผสมเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ

image