ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• อยากทราบว่า Pitbull จะมีการผลัดขนปีละกี่ครั้งแล้วแต่ละครั้งใช้เวลานานมั๊ยครับ
  • ทั่วๆไปก็ปีละสองรอบ แต่ขนร่วงมากหรือน้อย มันมีให้เห็ทุกวันเป็นเรื่องปกติธรรมดาครับ
  • ลองดึงที่ตัวเค้าเบา ๆ ดู ก็จะหลุดติดมา 2-3 เส้นอะครับ แต่ถ้าลองลูบย้อนขนก็จะหลุดมากหน่อยครับมันเป็นปกติหรือป่าวครับ ขอบบคุณครับ :)
  • มันจะผลัดปีละ แค่ 365 วันครับ

ลูบๆตาม ก็มีติดหมา

ลูบๆย้อนก็ร่วงลงพื้นกระจาย

นอกเรื่องไปเรื่อย

คือจะบอกว่า สำหรับเรื่องขนของ พิทบลู ผมว่าไม่ค่อยเป็นปัญหาเท่าไหร่นะครับ
    เพราะขนมั้นสั้นแล้วหนัก ร่วงตามพื้นก็กวาด ตามผ้าก็ใช้มือ ลูบๆปัดๆ