ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

น้องมีผื่นแดงขึ้นเต็มเลย
  • น้องป่อเปี๊ยะ อายุ 1 ปี 7 เดือน มีผื่นแดงขึ้น และเป็นสะเก็ดหนังแห้งๆ ออกมา มีอาการคัน และมีกลิ่นตัวด้วย เคยพเไปหาคุณหมอให้ยาฆ่าเชื้อมากิน และมียาทา ก็ดีขึ้น แต่พอยาหมดก็มีอาการขึ้นมาอีก ตอนนีิ้น้องน่าสงสารมากต้องพยายามอาบน้ำให้บ่อยๆ แต่เค้าก็ยังไม่หายคัน แถมผื่นแดงยังลามขึ้นเต็มตัวเลย ใครมีสูตรยารักษาอาการแบบนี้ รบกวนแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 289K
  • รูปimage
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 289K
  • น่าจะมีไรขี้เรื่อนครับ อาการเหมือนที่บ้านเลยครับ เห็นหมอบอกว่าต้องใช้เวลารักษา ประมาณ 2-3 เดือนครับ ถึงจะหายขาด
  • ขอบคุณมากนะคะ สงสัยต้องพาไปหาคุณหมออีกครั้ง
  • เห็นหมอบอกว่ามันมีระยะฟักตัว อยู่ประมาณ 3 สัปดาห์ มันจะฝังตัวใต้ผิวหนัง แล้วค่อยผุดเป็นเม็ดๆออกมา ต้องทายาต่อเนื่อง นานเลย ถ้าใช่นะครับ ไงให้หมอดูอีกทีครับ
  • ฉีดไอเวอร์แมกอาทิตย์ล่ะครั้ง ทาด้วย กำมะถันผง+ขมิ้น+น้ำมันมะพร้าว(ถ้าไม่มีใช้น้ำมันพืชก็ได้) ทาทุกวันได้ยิ่งดีครับ
  • ขอให้หายแล้วผิวกลับมาปรกตินะครับ
    ลองทำตามที่เพื่อนๆแนะนำดูครับ
  • น่าสงสารจังเลย ขอให้หายเร็วๆนะครับ
  • น่าตาน่ารักด้วยขอให้หายไวๆนะครับ
  • ผมใช้ กำมะถันผง+ขมิ้น+น้ำมันมะพร้าว ทาอาทิตย์ ละครั้ง หมาอยู่บ้านทา2อาทิตย์หาเลยครับ....มันสุดยอดจริงๆครับ...ลองดูครับ....(ขอนแก่น)
  • พาออกตากแดดมั่งก็จะดีครับเป็นไปได้ก็หลังจากทายาต่างๆนาๆเสร็จก็ควรพาออกแดดตากแดดไว้ซักพักช่วงสายๆ10-11โมงกำลังดีครับฆ่าเชื้อไปในตัว
  • ของผมก็เป็น ยังไม่หายดี ต้องใช้เวลาครับ
  • ช่วยแก้คันครับ ผมให้ยาแก้แพ้ ของคนครับ เม็ดเหลือง ๆ ช่วยครับให้กินต้นก่อนเช้าเม็ดเย็นเม็ดครับ
  • แพ้สบู่ รึป่าวครับ ลองเปลี่ยนยี่ห้อดูครับ หมาผมน้องที่บ้านใช้สบู่เด็กอาบให้ เป็นผื่นคล้ายในรูปครับ เลยสั่งไม่ให้ใช้สบู่อีกเลย
  • ดูจากในรูป อาการเหมือนหมาที่บ้านมาก ไปหาคลินิคใกล้บ้าน เอายาฆ่าเชื้อมากินก็ดีขึ้น พอยาหมาเป็นอีก เลยพาไปหาหมอที่โรงพยาบาลเกษตร หมอบอกว่าเกิดจากไรขี้เรือน น่าเป็นพวกขี้เรื้อนเปียก ก็ฉีดยาไป1เข็ม กับเอายาพ่นมาอาบน้ำวันเว้นวัน รวมกับยาทาอีก 1 ตัว ตอนนี้อาการค่อยๆดีขึ้น แต่โรคนี้ต้องรักษานานครับ ต้องต่อเนื่อง หลายเดือนครับ ขอให้หายเร็วๆครับ
  • น้องหมานอนหรืออยู่ในที่ที่เปียกชื้นหรือป่าวครับ
  • น้องหมารักษากับหมอที่มหิดล คุณหมอให้ยาฆ่าเชื้อ กับ ยาแก้คัน และยาทา มาค่ะ แล้วขูดผิวไปเพื่อเพาะเชื้อดูว่าเป็นเชื้ออะไร ตอนนี้รอฟังผลอยู่คะ ขอขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ ที่ให้คำแนะนำดีดีนะคะ จะนำมาลองใช้ดูคะ
  • มามหิดล อยู่แถวไหนค่ะ จะแนะนำหมอให้ค่ะ มหิดลราคาไม่ถูกแถมรอนาน ผลงานงั้นๆ อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะค่ะ ลูกเป็นเหมือนกัน 555 รักษาอยู่หลายวิธี สุดท้ายพาไปหาหมอที่ประจำ ฉีดยา 2 เข็ม พร้อมยากิน 1 อาทิตย์ หายค่ะ อ้อ!!! แต่ยา คุณหมอ มี 3 ระดับนะค่ะ พอใช้ ดี ดีมาก ค่ะ ใช้ตัวแพงค่ะแต่คุ้ม คุณหมอท่านนี้ รักษาดีค่ะ ไม่มีกั๊ก แนะนำมาหลายคนแล้วค่ะ ถ้าสนใจโทรมาถามที่อยู่หมอได้ค่ะ 0844348866