ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใครเลี้ยงพิทบูลแก่ๆบ้าง
  • ใครเลี้ยงพิทบูล แก่ๆบ้าง อายุเท่าไหร่กันแล้ว ( ของผม เพสเมีย ทำหมันตอน 6 เดือน ตอนนี้ 3 ขวบเต็มแล้ว)

คืออยากทราบว่า ที่เลี้ยงๆกันจนหมดอายุขัย

เท่าที่หาข้อมูลได้ 10-15 ปี

อยากได้คำตอบจากประสบการณ์ผู้ที่เลี้ยงจริงครับ

ขอบคุณครับ
  • 8-9 ปีแล้วครับ
  • ของผมมี 6 ปี 4 ตัว ยังแข็งแรงดีครับ ^_^
  • ของผม จะ10 ปีเต็ม เดือนหน้าคับ
  • เจ้าพราย 15 ปี ค่ะ หูไม่ค่อยดีแล้ว นอนส่วนใหญ่
  • 8-9 ปีแล้ว จำกัดอาหารไม่ให้อ้วนเกินไป เพราะไม่ค่อยได้ออกกำลังกายมากเแล้ว :033:
  • ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆทุกท่านที่เข้ามาตอบนะครับ

คือ รัก และ ผูกพัน กับมันมากนะครับ

แป้บๆ 3 ปี แล้ว ถ้าอายุขัยสำหรับหมาพันธ์ใหญ่ (จริงๆก็กลาง) อายุจะสั้นกว่าหมาพันธ์เล็ก

ก็ใจหายนะครับ ( อยากให้เขาอยู่ด้วยกันกับเรานานๆ)

เลยลองมาสอบถามดู จากผู้ที่มีประสบการณ์นะครับ

ขอบคุณครับ

ตอบกันมาเรื่อยๆนะครับ

• 3ปีกำลังหมน่มเลยคับวัยฉกาจฉกรรเลย