ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หาคู่ไห้น้องหมา
  • หมาผมพิทบูลกำลังถึงวัยเจริญพันธ์ครับ เป็นประจำเดือน หมาแถวบ้านมาแอบหาทุกวันกลุ่มใจมากครับ ยาคุมก็ไม่ได้ทำไว เลยอยากได้พ่อพันธ์ หรือ ใครรับจ้างผสม หรือจะผสมแล้วแบ่งลูกกัน อย่างไหนก็ติดต่อมาได้เลยครับ 0865173956 ปล.ผิดถูกประการไดข้ออภัยด้วยนะครับครับ ในรูปตัวสีเหลืองขาวนะครับ
    ไฟล์แนบ
    580137_550994064935505_901434727_n.jpg 125K
  • ลืมบอก ผมอยู่กบินทร์บุรีครับ ปราจีนบุรีครับ
  • อยู่ส่วนไหน...ของ.กบินทร์ฯ...คับ
    ผมก็อยู่.กบินทร์ฯ...เพื่อจะแวะเข้าไปดู...คับ
  • ถามเหตุผลหน่อย จะผสมไปเพื่ออะไรครับ
  • มีตัวเมียมีฮีตก็เลยต้องผสม กร้ากกกกกก สรุปหมาแถวบ้านผสมไปหรือยัง? ตัวเดียวยังดูแลจะไม่ไหว จะเอาลูกหมาเพิ่มไปเพื่อ? :o034:
  • Gio_ผมอยู่นนทรีครับ ที่โทรมาหาผมหรือเปล่าครับ มาวันไหนก็โทรมาเลยครับ
    ท่านพิทบูลโซน ผมจะเอาไวเฝ้าฟาร์มครับ
    ท่าน เดอะดอ. ผมจะเอาไวเฝ้าฟาร์มครับเลี้ยงไก่เล่น 7หมื่นกว่าตัว กากๆ กับหมู กากๆ 1200ตัว พื้นที่ 60ไร่ผมดูแลไม่หมดครับ ผมก็เป็นคนรักหมาคนหนึง ผมมีพิทบูล2ตัวพูทเดิ้ล1ตัว ผมฉีดอย่าคุมตอนเมษษาไม่มั่นใจว่ามันจะคุมถึงตอนไหน อีกอย่างตอนกลางคืนผมก็ปล่อยไห้มันนอนอยู่นอกบ้านแต่อยู่ในรั่วบ้าน มีหมาตัวอื่นชอบแอบมาหาตอนดึกๆ ไห้ผมทำยังไงครับ... หรือท่านนอนกับหมา... เฝ้าดูหมาทั้งคืนไม่ยอมนอน.. ท่านทำได้ผมก็ยอมครับ ท่านคงรักหมาของท่านจริงๆ
  • อย่าประชด ประชันกันเลยครับ
    เรื่องฉีดยาคุมผมไม่แนะนำให้ทำนะครับมันอันตราย ถ้าจะฉีดยาคุม แนะนำให้ทำหมันไปเลยดีกว่า
    http://www.oknation.net/blog/print.php?id=802609
    อันนี้มีภาพ
    http://topicstock.pantip.com/jatujak/topicstock/2009/11/J8606311/J8606311.html
    ถ้าคุณมั่นใจว่า รับผิดชอบไหวก็ตามสบายเลยครับไม่มีใครเค้าว่าหรอกครับ
    แต่พิทบูล มันไม่เหมาะกับการดูแลสวน ไร่ ไปลองมองหาพันธู์อื่นดูดีกว่าไหมครับ
  • ผมก็ไม่ได้อยากฉีดครับ อยากปล่อยเพื่อผสมพันธ์ แต่ อสม หมู่บ้าน เค้ามาฉีดไห้ เห็นบอกคุมได้3เดือนก็เลยไห้ฉีดไป
    หมาที่ผมได้มา ก็มีแต่คนหมดรักมันทั้ง2ตัวแล้วครับ ผมก็เลยเอามารับเลี้ยงสงสารมัน ท่านอาจจะว่าไม่เหมาะ แต่ผมทดสอบมาแล้วครับ ไล่หมูขึ้นรถก็ทำได้ จมูกก็เร็ว เข้าป่าล่าสัตร์คู่กับผมก็สุดยอด หน้าตาก็เป็นอาวุธ ใจดีเข้าได้กับเด็ก ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
  • ผมว่าทำหมันดีกว่าครับ พิตบูล ผมว่าเลี้ยงน้อยๆแต่ควบคุมได้จะปลอดภัยกว่าครับ

เฝ้าไร่เฝ้าสวน ผมว่าหมาไทยมีประสิทธิภาพสุดครับ ทนแดด ทนฝน ทนโรค ทนยุง เลี้ยงเป็นฝูงได้ แถมยังได้ช่วยลดปริมาณหมาจรในศูนย์ด้วย แต่พิตบูล ผมกลัวว่ามันจะฟัดกันเอง และที่สำคัญการปล่อยพิตบูลอิสระมันอันตรายครับ อาจจะหลุดไปผสมพันธ์โดยไม่ตั้งใจ มันจะไปกันใหญ่ อันนี้แนะนำด้วยความปราถนาดีครับ
  • ผมตอบจากที่เลี้ยงน้องมาแค่2ปี 2ตัวนี้ทำตัวหน้ารักมากๆครับ ไม่ดุ มีแค่หน้าดุๆเป็นอาวุธ หมาไทยผมเลี้ยงมา1ตัวเมื่อต้นปีกัดตาผมเอง เย็บ20เข็ม ก็เลยไม่เลี้ยงมาเลย แต่ 2ตัวนี้ผมก็ปล่อยเหมือนหมาบ้านๆครับเพราะที่ผมอยู่มีแต่ป่า ยุงก็เยอะ 2ตัวนี้ทนได้อยู่ครับ เพราะเริ่มต้นเลี้ยงแบบนี้ตั้งแต่แรก แต่ตอนนี้ผมอยากได้ลูกมันแค่ 2ตัว เลยหาคนรักหมาเพื่อนกันถ้าเพื่อนๆรับปาก ก็จะผสมเลยครับ มีคนโทรมาสองคนและ ขอบคุณท่านพิตบูลโซนนะครับ ผมขอลองซักตั้ง
  • ตลกดีครับตอนแรกเหมือนกลุ้ม กลัวหมาจะผสมหมาจรเลยต้องหาพิตบูลผสม (ตรรกะข้อไหนครับ หมาผสมไปแล้วมันจะไม่ถูกผสมอีก เคยเห็นหมาข้างถนนไหมครับ มันผสมทั้งวัน หลายวันด้วย) ก่อนจะบอกไม่รู้จะทำยังไง และประชดเหน็บแนมคนอื่นว่าไม่มีปัญญานอนเฝ้าหมา อย่างงั้นอย่างงี้....

แล้วพอมีคนบอกฉีดยาคุมไม่ดีมีอันตราย เสี่ยงมดลูกอักเสบแนะนำให้ทำหมัน ก็ตีมึนบอกเหมือนว่าอสม.มาฉีดให้เอง (เจ้าของมันไม่อนุญาตให้ฉีดเหรอ?) ก่อนจะปิดท้ายด้วยประโยคสุดฮิต "อยากได้ลูกมันแค่ 2 ตัว" สรุปที่แก้ตัวไปเรื่อยเปื่อย โกหกตั้งแต่แรกเพราะอะไร?

อ้อ...หมาผมตัวเมียธรรมดาๆ ซื้อมาไม่ถึง 2 หมื่น มีใบครบ แต่ผมทำหมันตั้งแต่มันอายุ 6 เดือนครับ ทุกวันนี้กลางวันล่ามไว้โซ่ 2 เมตรข้างบ้าน (ในคอกที่กั้นไว้) ส่วนกลางคืนก็นอนในกรง ไม่มีความจำเป็นที่จะต้องนอนเฝ้ามันครับ เพราะอยู่ในกรงเวลาใครผ่านมาในเขตบ้าน มันก็เห่ากระจายอยู่แล้ว

สุดท้ายนี้ผมว่าถ้าคุณอยากผสมเพราะอยากได้ลูกหมา ก็ไม่เห็นต้องโกหกพกลมไปเรื่อยๆ เลย อยากทำอะไรก็ตามสบายครับ :o034:
  • ขี้เกลียดตอบ
    ถ้าพี่คนที่มาดูหมาผม มาอ่านก็ ช่วยมาบอกหน่อยนะครับ ว่าที่ผมพูดๆในกระทู้นี้มีอันไหนที่โกหก
    ถ้ากระทู้นี้มันไปกวนteenท่านก็ไม่ต้องมาตอบกระทู้ผมนะครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูง

• ต้อนนี้น้องหมาผมคงต้องรอดูซักพัก ไม่แน่ใจว่ามันติดหรือยัง มีหมามาแอบแซ๊บ รอมันเป็นฮีต งวดหน้าและ
    ทีนี้จะตั้งใจคุมหมาใหม่ ไม่ค่อยมีประสวบการณ์ครับ
  • ที่ฟาร์มไม่มีกรง มีแต่คอกหมู ปล่อยแบบอิสระ ตัวนี้สีเทาทำหมันแล้ว

แตงโมช่วยจับหมูคับ

imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    409218_344494605585453_1362041182_n.jpg 86K
    423922_344494302252150_844689953_n.jpg 91K
    427016_344495722252008_781810777_n.jpg 104K
  • ตัวนี้ สีน้ำตาล กำลังอยู่ในความควบคุมกันสุดฤิทธิ์ค่ะ เพราะคิดจะเอาลูก

ไม่มีกรงเหล็ก เพราะเลี้ยงแบบอิสระตั้งแต่แรกแล้ว ไปไหนไปด้วยกันตลอด ไม่อยากขังมันไว้
    พอมาตอนนี้ มันเป็นสาวแล้ว เกิดอยากได้ลูกไว้เลี้ยงอีก เลยต้องคุมเข้มกันหน่อยค่ะ
    ตัวนี้จับจิ้งจกเก่งมากค่ะ 555+

ขอบคุณค่ะ

image
    imageimage
    ไฟล์แนบ
    1380439_659517550749822_638409549_n.jpg 163K
    1002914_659518577416386_1443741220_n.jpg 125K
    65605_659509807417263_30319378_n.jpg 170K
  • ควรเอาไปตรวจก่อนนะครับ หมาผมเมื่อก่อนก็ฉีดยาคุม พอเอาไปทำหมัน หมอบอกมดลูกมันลีบถ้าผสมติดอาจจะมีปัญหาเกิดกับแม่หมา หมาผมเคยผสมมาแล้ว 1 คลอก ก่อนเอาไปทำหมัน
  • แต่ถ้าเลี้ยงหลายตัวระวังนะครับเด๋วมันหลุดไปรุมกัดคนเหมือนที่เคยเป็นข่าว
  • อยู่ตรงไหนคับผมอยุ่ตรงบ้านนายกเสริฐหมู่15ว่างๆมานั้งคุยกันได้คับใช่แถวๆทางไปโรงเหล็กหรือป่าว
  • บ้านตา นายกเสริฐมันก็หมูบ้านเดียวกันครับ ผมไม่เคยเห็นหมาพี่เลยอะ ผมฟาร์มหมูแม่สมปองและครับ
    หลังโรงเหล็ก ที่ฟาร์มไก่ใหม่และครับ
    ขอบคุณท่าน noiyab ฉีดไปครั้งเดียว อสม บอกว่าคุมได้ 3เดือนครับ ไม่รู้ยังไง ส่วนจากการเลี้ยงพิตบูลมา 2ปี แตงโม แป๊ปซี่ ก็ทำตัวน่ารักดีครับ ยังไม่ส่อแวว ขนาดถึงขั้นนั้นครับ ขอบคุณครับ