ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• โซริด เรดโนสมันคืออะไรคับ??
  • โซริด คือหมาที่มีสีขนเป็นสีเดียวทั้งตัว โดยไม่มีสีอื่นเจือปน และไม่มีขาวแซมครับ
  • :063: :063: :063:
  • อ๋อ คับขอบคุณคับ
  • image
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 121K
  • แล้วอย่างตัวข้างบนเรียกว่าโซริด เรดโนส ได้รึเปล่าค่ะ จมูกแดง ขาวทั้งตัวไม่มีสีอื่นปน :-?
  • ใช่ครับ โซลิด ไวท์ ครับ ส่วนคำว่าเรดโน๊ส มันแปลว่าจมูกแดง
    ตัวด้านบนก็คือ โซริดไวท์เรดโน๊ส ถ้าจมูกดำก้เป็นแบล๊คโน๊ส

ถ้าดำทั้งตัว ก็เรียก โซริด แบล๊ค ครับ สีจมูกจะสีอะไรก็ว่ากันไปครับ
  • สิ่งสำคัญที่สุด คือโครงสร้าง ไม่ใช่สีครับ

หมาสีเดียวทั้งตัว มันเป็นเพียงค่านิยมเท่านั้น
    เพราะมันหายากเฉยๆ แต่ไม่ได้หมายความว่ามันจะดีกว่าหมาด่างครับ
  • image
    เพื่อการศึกษาครับ :-D
    ไฟล์แนบ
    1231594_524323237659605_416687748_n.jpg 73K
  • image
    ไฟล์แนบ
    1380300701900.jpg 89K
  • สีขาวงามจริงๆ :063:
  • ผมเชื่อว่ามันน่าจะเป็นเกล็ดความรุ้เล็กๆน้อยๆได้ ขอบคุณพี่มาร์คคับ
  • ดำๆ น่ารักๆ งามครับ
  • คำว่าโซริด หรือ solid ในทางเกี่ยวกับสี หมายถึงปึกแผ่น เต็ม เต็มพื้นที่อันเดียวกัน....ครับ
  • บ้านผมมีตัวนึง
  • สวยคับชอบสไตล์นี้ :006: