ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขายสุนัข ทำไมไม่ลงราคา ช่วยบอกผมที
  • ถามเพราะอยากรู้นะครับ ไม่ได้มีเจตนาต่อว่าใคร
    อยากรู้ๆจริงๆ ทำไมลงขายหมา ลงรูป ลงพ่อแม่ รายละเอียดครบทุกอย่าง ยกเว้นราคา เพื่ออะไรครับ
    ทำไมต้องให้โทรถาม หรือว่าบอกราคาแต่ละคนไม่เท่ากัน
    คนนี้ดูรวย บอกแพงหน่อย คนนี้ดูจนบอกถูกหน่อย
    ถ้ามีราคาในใจอยู่แล้วก็ควรจะลง แล้วให้คนโทรไปต่อรองเอาเอง ถ้าราคาเกินเอื้อมคนจะได้ไม่ต้องโทร ไม่เสียเวลาทั้ง
    2 ฝ่าย ไม่เข้าใจจริงๆครับ คนที่ลงขายแบบนี้ช่วยบอกหน่อยครับ :-?
  • ถ้า .......

ลงแพงขายไม่ออก จะลดราคาก็เสียฟอร์ม
    ลงถูกคนแย่งกัน จะขึ้นราคาก็กลัวข้อหางก

ตรรกะง่ายๆ ไม่เห็นต้องถามเลย 555
  • ลองโทรดูครับ สนใจตัวไหนคอกไหน บางทีราคามันถูกเวอร์ จนเขาไม่กล้าลงราคา
  • เคสที่พี่มาร์คบอกเข้าใจเลยครับเพราะเคยเจอมากับตัว
    ไม่ลงราคาเลยโทรไปถามบอกราคาเกือบแสน จนทุกวันนี้หมาเริ่มโตยังขายไม่ออก ลงราคาบอกเลย แต่ราคาเหลือครึ่งนึง ยิ่งกว่าเวลาเซ็นทรัล sale ซะอีก
  • บางกรณีลงราคา ถ้าลงถูก ก็ว่าหมาไม่ดี พอลงแพงก็ไม่มีคนเอา ....ไม่ลงดีกว่า โทรคุยกัน คุยกันถูกคอ ขายได้ก็ขาย.....
  • ถูกทุกๆคำตอบครับ
    ทุกอย่างเป็น ตรรกะง่ายๆ ของผู้ซื้อและผู้ขาย
    ผู้ซื้อ อยากได้ในราคาตามงบที่มีตามที่ตั้งไว้ + อยากได้ของดี
    ผู้ขาย อยากได้ในราคาที่สูง + ถ้าขายไม่ได้กูจะลดไงดีว่ะตั้งไว้แพง แจกก้เสียฟอร์ม
    มาตรฐาน มันเป็นไปได้ทั้ง 2 ฝ่าย อยู่ที่เจตนา และข้อตกลง
    แต่ที่สำคัญที่สุด คุณภาพมักจะมากับราคาที่แสนแพง ในกรณีที่องค์ประกอบพร้อมในด้าน ของตัวพ่อหมาและแม่หมา พร้อมกับการการันตี ที่ผู้ซื้อศึกษามาเป็นอย่างดี ทุกอย่างอยู่ที่วิจารณญาณ ทั้งสิ้น ตัดสินใจ ดีจริงไหวสู้โอเครผ่าน โอ้โฮแพงเว่อร์ ไม่เห็นได้เรื่องโอเครจบหาใหม่รอไปก่อน สมน้ำสมเนื้อครับ
  • ผมลงราคาตลอดครับ ราคาไหน ราคานั้น ส่วน เรื่อง ส่วนลด แล้วแต่คนเลย ครับ โทรมาถามพูดคุยกันรู้เรื่อง จบราคา โอเคครับ
  • 555555+ :-)) :-)) :-))
  • โทรถามเถอะครับ มันไม่กี่บาทหรอกครับค่าโทร ยิ่งเดี๋ยวนี้มีทั้ง Line ทั้ง Facebook ติดต่อได้ไม่เสียตัง มันสร้างกำลังใจให้คนขายครับว่ามีคนสนใจขนาดไหน อย่างน้อยไม่ได้ซื้อขายก็ได้รู้จักกันครับ
  • สนับสนุน ให้ลงราคา ครับ =D>
  • นั่นสิ ผมก็คาใจเหมือนกัน ความจริงใจน่ะลงกันมาเหอะ
  • สนันสนุนการลง ราคาสินค้าทุกประเภทและรายละเอียดของสินค้าและภาพถ่ายสินค้า ครับ
    1.รู้ราคาสินค้า-รู้รายละเอียดสินค้า-เห็นภาพของสินค้าทุกด้าน(สินค้าทุกประเภทที่ลงขาย)
    2.ผู้ซื่อตัดสินใจ(ซื่อหรือไม่ซื่อ)
    3.ค่อยโทรสอบถามผู้ขาย(ในกรณีที่ผู้ซื่อต้องการสินค้านั้น)
  • สนันสนุนการลง ราคาสินค้าทุกประเภทและรายละเอียดของสินค้าและภาพถ่ายสินค้า ครับ
    1.รู้ราคาสินค้า-รู้รายละเอียดสินค้า-เห็นภาพของสินค้าทุกด้าน(สินค้าทุกประเภทที่ลงขาย) ถูกแพงไม่ว่ากันแฟร์ๆ
    2.บอกชื่อที่อยู่ผู้ขายให้ชัดเจนด้วยดว้ย
    3.webmaster น่าจะกำหนดเป็นกฎกติกาเอาไว้เลย คนจะซื้อจะได้ตัดสินใจเบื้องต้นได้
  • สนับสนุน ให้ลงราคา ถูกหรือแพง ก็ลงไป เปิดเผยกันเลย
    รายละเอียด พันธุ์ดีก็บอกมา มีเพ็ดก็แจ้งให้เพื่อนๆรู้เห็น ข้อดีเด่นบอกมาเลย เช่น ตัวนี้ขี้เหร่ แต่เฝ้าบ้านชั้นหนึ่งหรือ ตัวนี้หลุดมากัดแน่กัดแต่เจ้าของไม่กัดผู้บุกรุก หรือเห่าอุตลุต หรือตัวนี้สวยพิเศษ หางดาบด้วยนะ เป็นต้น(ยกตัวอย่างเฉยๆนะ อย่าคิดมาก มารุมเผาเราอีกล่ะ)
    ดูปั๊บ ตัดสินใจได้เลย
    การไม่ลงราคา เสมือนเพียงโชว์ให้เพื่อนๆดู หรือ อาจจะยังไม่พร้อมขาย