ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สมาพันธ์สิงห์นักลากภาคอีสาน
  • รีป ๆ นะครับ ชุดนี้ไกล้หมดแล้วนะครับ ถ้าชอบแบบหมากิจกรรมลากน้ำหนักนะครับ
  • คุณ tastasspong9 อยู่ส่วนไหนครับผมก็อยู่โคราชครับเลี้ยงอยู่แถววัดทุ่งสว่าง
  • หลวงพี่เฉินหลง
    image
  • สาธุ สาธุ สาธุ
  • หลวงพี่ก็จะได้มีเวลามาซ้อมหมาด้วยงานนี้ฮ่าๆๆๆ
  • หลวงพี่ลาสิกขาแล้วคับตอนนี้ กลัวซ้อมหมาไม่ทันจึงรีบกระโดดกำแพงสึกก่อนอิอิอิ
  • image
    ฝากพี่ยุทธพิจารณาimage
    ในที่สุดก็เจอ นักลากแห่งที่ราบสูง ในอนาคต 555
    ไฟล์แนบ
    ecednU[1].jpg 127K
    2GFPxh[1].jpg 99K
  • ทำไมมันดำอย่างนี้ฮ่าๆๆๆ
  • image
    ไฟล์แนบ
    pb11256.jpg 92K
  • อุบลกลับมารวมตัวกันอีกครั้ง ในที่ประชุมตกลงจะทำลากด้วยแน่นอน คงต้องได้ปรึกษาทางสมาพันธ์ฯ นะครับ
  • มาเลยคับคิดถึงอยู่เหมือนกันฮ่าๆๆๆ จะได้มาต่อสู้กันฮ่าๆๆๆ
  • ยินดีมากครับที่จะได้มาร่วมงานกันครับ อีสานทีมยินดีต้อนรับสิงห์นักลากครับ
  • ด้วยความยินดีคับ :039:
  • งานคราวหน้าอีสานทัพใหญ่แห่งหมาลากเยี่ยมยอดที่สุดฮ่าๆๆๆ
  • อีสานนับวันมีนักกีฬาเพิ่มขึ้น
    เป็นทัพใหญ่ที่น่ากลัวแท้น้ออออ...image
    ไฟล์แนบ
    1469915_635896316467370_2120815174_n.jpg 55K
  • ยินดีกับการกลับมาอีกครั้งของกลุ่ม พิตบูลจากอีสานใต้นะครับ อนาคตศึกหนักแต่เมืองกรุงบ่อเคยหยั่น 55
  • เมืองกรุงเดี๋ยวก็รู้กันงานลากนี้คับฮ่าๆๆๆ
  • กลัวจัง กลัวกินเบียร์ฟรีไม่ไหว ฮ่าๆๆๆ
  • ผมไม่กลัวอะไรเลยในชีวิตนี้ ผีก็ไม่เคยไม่กลัว ผมนอนป่าช้าคนเดียวได้เป็นเดือนๆสบายๆ เคยนอนมาแล้วด้วย(เมื่อก่อนบวชสายกรรมฐานมานานฮ่าๆๆ)

แต่ผมกลัวอยู่อย่างหนึ่งคือ ผมกลัวหมาผมลากได้ไม่ดีพอฮ่าๆๆๆ อันนี้ก็แค่หนุกๆนะไม่คิดมากอะไรคับ เพราะถ้าจริงจังมากไปคงไม่ไหว งานการครอบครัวคงมีปัญหาแน่ๆ

แต่ผมรักในกิจกรรมการทำหมาลากมากๆ ก็เลยอยากให้มันสนุกสนาน และตื่นเต้นหน่อยฮ่าๆๆๆ
    พี่มาร์ครอกินเบียร์ผมคงไม่ได้กินนะพี่ กินของคนอื่นแทนละกันฮ่าๆๆๆ
  • ครับทั่นอุทัย แซวกันเล่นขำๆครับ เพื่อสร้างความเฮฮา
    เห็นช่วงนี้มันเงียบไปหน่อย เจอปีใหม่ด้วย กิจกรรมเลยซึมๆครับ
  • พี่ๆครับผมรวบกวนสอบถามหน่อยครับว่า แถวร้อยเอ็ดหรือสารคาม มีที่ไหนรับฝากเลี้ยงพิทบูลบ้างครับ พอดีผมอยู่ร้อยเอ็ด อ.สุวรรณภูมิ ช่วงต้นปีหน้าผมต้องไปธุระประมาณ 3 วัน ไม่อยากทิ้งไว้ตัวเดียวสงสารครับ ปรกติถ้าผมไปธุระน้องก็จะมาดูให้แต่คราวนี้น้องไปด้วย เลยไม่มีใครอยู่เป็นเพื่อนมันนะครับ ขอบคุณมากครับ
  • ทำไมไม่มีใครมาเลยฮ่าๆๆimageimageซ้อมกันหนักเลยหรือเปล่าหนอ5555
    ไฟล์แนบ
    DSC07180.JPG 137K
    DSC07149.JPG 135K
  • งานนี้ อีสานจะเอากี่ถ้วย ?
  • เอาถ้วยกลับอิสานมันเป็นอดีตไปแล้วป๋า...55555
  • งั้นก็รอพองานนี้เน่ออ้ายสมพงษ์ฮ่าๆๆๆ

เห็นทีีมงานคุยกันไว้ว่า จะมีติดไม้ติดมือกันทุกคนดังคาดหวังนะพี่มาร์คฮ่าๆๆๆ
  • ในฐานะเจ้าถิ่น ขอบอกว่าคงยากมาก อาจจะมีเผลอทำหลุดมือบ้าง แต่ถ้วยสีทองแดงนะ 55
  • งานนี้รู้กันแน่คับว่าใครจะหมู่หรือจ่าฮ่าๆๆๆๆimage
    ไฟล์แนบ
    DSC07140.JPG 125K
  • เที่ยวนี้ อีสานเงียบผิดปกตินะ มีทีเด็ดต้องกระซิบกันหน่อย จะได้ติดตาม
  • ซุ่มไว่ก่อนพี่ เดี๋ยวได้เจอแน่ฮ่าๆๆๆๆ
  • ช่วงนี้งานเยอะมากๆครับ ทำงานตั้งแต่ 08.30-20.00 เลยครับ แข่งกีฬามอดินแดงขอนแก่น 14-23 ม.ค

วันที่ 25 มีคัดตัวนักกีฬาอีก ขอลาหัวหน้าก็ยังไม่อนุมัติ เซ็ง #-O
  • เฮ้ย ทิดเฉิน ไม่มาไม่ได้นะ เดียวอีสานจะมือเปล่ากลับ 55
  • น้องชายผมพร้อมที่สุดแล้วคับอาจมีบางตัวเกิดปัญหานิด วันแข่งน่าจะไม่มีอะไรแต่อาจจะไม่เต็ม100 เท่าไหร่ แต่ผมพร้อมเสมอฮ่าๆๆๆ image
    ไฟล์แนบ
    DSC07145.JPG 125K
  • 18/01/2557 วันเสาร์นี้ท่านใดสนใจร่วมซ้อมลากน้ำหนักกับ MKทีม เรียนเชิญนะครับที่บ้านลุงเคสพี่สุบรรณ ณ บ้านดงเค็ง

เวลาตังแต่ 12.00 เป็นต้นไป ส่วนอาหารการกินก็เหมือนเดิมครับตามแบบฉบับอิสานทีม

"ไผมีอิหยังกะเอามาโฮมกันเด้อพีน้อง" มามวนนำกันเด้อครับ
    imageimage
    ไฟล์แนบ
    nluAmI[1].jpg 113K
    QWviyh[1].jpg 104K
  • จัดไปเลยแล้วเจอกันวันเสาร์นี้คับ
  • เห็นภาพนี้เเล้วก็ชื่นใจ จะเยอะไปไหนถ้วยรางวัลอีสานทีม :013: \:D/
  • เราจะไปเอามาเพิ่มอีกเยอะแยะมากมายใช่มั้ยน้องฮ่าๆๆๆ
  • ไม่น่าจะพลาดนะครับ ส่งลงสนามมีถ้วยติดมาทุกตัว :-h
  • พี่คิดว่ายังไงเรา(อีสานทีม)ก็น่าจะได้ถ้วยมากที่สุดถ้าเทียบกันแล้วฮ่าๆๆๆ
  • ของมันเเน่อยู่เเล้วครับท่านพี่ :o046:
  • ถั่วต้มๆอิอิ :o028:
  • งั้นพรุ่งนี้ เรารีบเดินทาง ไปขนอาถ้วยรางวัลกันเลยพวกเราฮ่าๆๆๆ
  • ฮ่าๆๆ อีสาน ทีมเค้าคุยไร กันหนอ ?

ออลสตาร์ นนท์ รู้แค่ว่า...
    ไม่ได้ด้วยเล่ห์ ต้องเอาด้วยกล ไม่ได้ด้วยมนต์ ต้องเจอคาถา :-))

พรุ่งนี้ ต้องเตรียมมอม ด้วย หมูกะทะให้หลับมาไม่ทันชั่งน้ำหนักซะเลย :* :p
  • ถ้าจะไม่ทันก็เพราะหลงทางนี้ละมั้ง แต่พวกเรามีแผนสำรองไว้แล้วคับสู้ฮ่าๆๆๆ
  • ที่ทำการสมาพันธ์อีสานทีมตั้งอยุ่ที่ไหนครับ
  • อยู่กันหลายที่คับไม่เจาะจงว่าเป็นที่ไหนอย่างอุดรก็บ้านพี่ไพฑูรย์ขอนแก่นก็บ้านเบนซ์ บ้านเน็ต สารคามก็บ้านประธานหนุ่มในเมือง ออกมานอกเมืองบ้านเคส(ฝรั่ง)และบ้านผมเอง ส่วนสนามซ้อม(ร่วมกัน)ดินสารคามก็ข้างสระว่ายน้ำ มมส.คับ สนามซ้อมรางก็บ้านเคสเป็นต้นคับฮ่าๆๆ
  • หายไปไหนหมดวะเนี่ย สงสัยไปเตรียมท้อง ไว้กินงานฉลองถ้วยอีสานทีมแน่ฮ่าๆๆๆ
  • ฝากตามคะแนน สนามสารคามด้วยครับ
  • รับทราบคับ