ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอโชว์หลังอานหน่อยครับ
  • ในรูปอายุ 9 เดือนกว่าๆ ครับ กำลังพยายามฟิตหุ่นอยู่ กินอาหารทางสายกลางครับ ทั้งเม็ด ทั้งดิบ และสุก (แต่ในส่วนของเม็ดใช้ F.1 ถุงม่วง) กำลังพยายามพิสูจน์อยู่ครับว่าถ้าหลังอานกินอาหารเต็มที่ ออกกำลังกายเต็มที่ จะหุ่นดีกล้ามชัดเจนบ้างมั้ย แม้ว่าตอนนี้ยังดูอ้วนอยู่อีกนิดหน่อยก็ตาม :D

image
    ไฟล์แนบ
    peun 9 months.jpg 95K
  • สวยครับ หมาในฝันรองจากพิทบลูเลย
  • ถ้าพูดเรื่องรูปร่าง ผมก็อยากจะเห็นครับว่าถ้าฟิตถึงๆ แล้วหุ่นจะพอสู้พิทบูลได้มั้ย

แต่ถ้าพูดถึงนิสัย ผมว่าคนเลี้ยงพิทบูลมาก่อนน่าจะไม่ชอบครับ เพราะ
    1. เห่าเก่งกว่าพิท
    2. ไม่ทนเจ็บเท่า
    3. ขี้ระแวงกว่า
    4. ใจไม่สู้เท่า
    5. น่าจะเรียนรู้คำสั่งได้เร็วกว่าพิท แต่การปฏิบัติตามคำสั่งอาจขึ้นอยู่กับความคิดในขณะนั้นๆ

แต่ถ้าพูดถึงข้อที่ดีกว่าก็เช่น
    1. ทนต่อโรคมากกว่า
    2. สัญชาติญานการเอาตัวรอดดีกว่า
    3. สามารถปรับตัวเข้าอยู่เป็นฝูงได้ (ไม่กัดกันจนตาย)

สรุปคือถ้าจะเลี้ยง ต้องเลี้ยงเหมือนเวลาเลี้ยงพิทบูลตัวที่ขี้ระแวงน่ะครับ ต้องค่อยๆ สร้างความเชื่อใจ และต้องฝึกเชิงบวกด้วยในช่วงแรกๆ (พวกกระตุกโซ่ พวกขู่ให้กลัว พวกนี้ต้องทำหลังจากที่เชื่อใจกันแล้วครับ ไม่งั้นยิ่งเตลิดไม่อยากเข้าหาเจ้าของเลย) รวมทั้งต้องพาเข้าสังคมอย่างสม่ำเสมอครับ
  • สวยครับ
  • บูลเทอเรียตัวเทพสบายดีมั้ยครับ
  • เจ้าแท้งค์ตอนนี้อายุ 12 ปีกว่าๆ ก็สบายตามอัตภาพครับ ส่วนใหญ่จะนอนทั้งวัน ตอนเย็นก็พาไปเดินนิดหน่อย ตอนนี้ตาเริ่มฝ้าฟางมาก และน้ำเหลืองเริ่มไม่ดี แต่จิตใจยังวัยรุ่นอยู่ครับ และจะคึกมากเวลาให้อาหาร :D
  • ถ้าคิดถึงเจ้าแท้งค์ ไปขอ add facebook ได้ครับ เขามีส่วนตัว 5555

https://m.facebook.com/profile.php?id=100004168813564&__user=575013141