ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

คุณมาค์รแนะนำบ.ชิปปิ้งหน่อยค่ะ
  • เคยตั้งกระทู้หาบ้านใหม่ให้น้องหมา ขอบคุณหลายๆคนที่อาสารับน้องไปดูแลด้วยน่ะค่ะ แต่เอาเข้าจริงตัดใจไม่ลง รบกวนคุณมาร์ค และพี่ๆน้องๆ ใครที่รู้จักบริษัทชิปปิ้ง ที่บริการชิปน้องหมาไปต่างประเทศให้ทีค่ะ ปลายมางแทมป้า ฟลอริด้า เมกาค่ะ อยู่ต่างจังหวัดค่ะ เข้าออกกรุงเทพทีก็เหนื่อยหน่อย เลยอยากหาบริษัทชิปน้องหมาให้อ่ะค่ะ

รบกวนด้วยน่ะค่ะ
  • หลายๆ รัฐห้ามเลี้ยงพิทบูลนะครับ รัฐไหนบ้างผมจำไม่ได้ ลองหาข้อมูลดูครับ
    เอาหมาออกว่ายากแล้ว เอาหมาเข้ายากส์ กว่าเยอะเลยครับ
  • ผมว่าเช็คปลายทางก่อนดีกว่าว่า เข้าอนุญาติให้เอาหมาเข้าหรือเปล่า
  • ให้เข้า ไม่มีปัญหาค่ะ เช็คแล้ว แค่ต้องเตรียมเอกสารให้ครบ
  • ผมว่า ถ้าเขาอนุญาติ ก็พาขึ้นเครื่องไปพร้อมเรา ง่ายกว่าครับ
  • ขอบคุณค่ะ ตอนนี้คุยกะการบินไทยอยู่ คิดว่าจะบินพร้อมเค๊าดีกว่า กำลังศึกษาขั้นตอนอยู่ คิดว่าทำเองคงไม่ยาก ตอนแรกกะจะส่งเค๊าไปให้น้องชายดูแลก่อนแล้วค่อยบินตามไป เลยอยากได้ชิปปิ้ง เอาไว้ได้เรื่องยังไงแล้วจะมาอัพเดทน่ะค่ะ รึถ้าใครมีสายการบินแนะนำ ก็ขอคำชี้แนะด้วยค่ะ
  • ขั้นตอนต่าง มีคนเคยลงรายละเอียดไว้นะ
    http://topicstock.pantip.com/klaibann/topicstock/2011/03/H10380038/H10380038.html