ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ประกาศ เพิ่มเติ่ม/แก้ไข
  • ขอเรียนแจ้งสมาชิกเพิ่มเติ่มการเปลี่ยนแปลงและข้อเสนอเพิ่มเติ่มสำหรับ งานมหกรรมรวมพลคนรักพิตบูล และ บูลลี่ ในวันที่ 23-26 มกราคม 2557 อีกสักสองสามเรื่องนะครับ

เรื่องแรก การประกวด พิตบูล ขอเปลี่ยนตัวกรรมการตัดสิน จากผมเป็น คุณต้น มันต้าโกลด์แทนนะครับ จากการติดตามการตัดสินหลายๆงาน รวมทั้งงานครั้งล่าสุด ที่พัทลุง ผมมั่นใจว่า คุณต้น มีมุมมองสุนัขใกล้เคียงกับผม ผมจึงอยากให้คุณต้นมาทำหน้าที่ โดยผมจะบรีฟหลักสำคัญที่เป็นเกณฑ์ตัดสินให้ทราบก่อนการทำหน้าที่ ผมมั่นใจว่า จะมีคนลงประกวดมากขึ้น

เรื่องที่สอง ผมอยากทราบว่าสุนัขที่จะลงลากน้ำหนัก และมีน้ำหนักตัวเกิน 44 กก มีจำนวนเท่าไร หากมีมากพอพวกเราเห็นสมควรหรือไม่ที่จะเพิ่มรุ่น มากกว่า 44 กก สำหรับการแข่งครั้งนี้ ดังนั้นขอความเห็นด้วยครับ

ขอบคุณครับ
  • ของ all star team 2 ตัวครับ
  • ครับเป็นเรื่องที่ดีและสมควรอย่างยิ่งเลยครับพี่ที่จะแบ่งก็อย่างมีรู้ๆกันครับพี่ยกตัวอย่างเช่นหมา41-42แบบฟิตๆไปเจอหมา50หร่อ40ปรายๆแบบฟิตๆผมว่ามันคงสู้หมาใหญกว่าไม่ได้แน่นอนครับเพราะยุคนี้ผมเชื่อว่าการฝึกซ้อมของแต่ละมีมก็สุดๆและฝีมือดีกันทั้งนั้นครับฉนั้นถ้าน้ำหนักตัวต่างกันไม่มากก็คงเป็นเพราะหมาและคนฝึกมาไม่ดีเท่าที่ควรถึงแพ้แต่มันก็สมเหตุสมผลครับพี่ถ้าเทียบกับการที่ต้องลาหแบบแบกน้ำหนักเยอะๆครับพี่ขออนุญาตออกความคิดเห็นนะครับผม
  • คึกคักแล้วอีกหน่อย รุ่น50 อัพ ได้มันส์กันแน่ๆๆ
  • เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ คุณต้นเป็นกรรมการ คนลงประกวดเยอะแน่ครับ หมาลากมากว่า 44 กก. พัทลุงหนึ่งตัวครับ
  • 44 อัพอีก1 ครับพี่
  • ถ้าอย่างนั้นก็รีบสมัครกันเข้ามาเยอะๆนะครับ ทั้งการประกวด และลากน้ำหนัก เดี๋ยวจัดให้ครับ
  • ขอขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆที่ให้ความไว้วางใจครับ
    ผมรู้สึกเป็นเกียรติอย่างมากที่ได้รับความไว้วางใจให้ตัดสินการประกวดในครั้งนี้
    ผมขอสัญญาว่าจะทำหน้าที่ให้ดีที่สุดตามความรู้ความสามารถที่มีครับ

แล้วพบกันครับ
    ปล. เดี๋ยวจะหาของรางวัลพิเศษไปให้ด้วยครับ ^_^
  • ขอบคุณมากครับ

ผม มั่นใจว่า เมื่อเรามีกรรมการที่เป็นคนนอก น่าจะทำให้การประกวดพิตบูล ได้รับความนิยมมากขึ้นครัย
  • RBS ขอลงรุ่นนี้ด้วยอีกตัวครับ พี่มาร์ค
    @Tony_Munta เยี่ยมไปเลยครับ
  • ถามนิดนะครับ วางวันจัดงานหรือยังครับว่าวันไหนแข่งลาก วันไหนประกวด วันไหนสัมนา
  • ยกตารางเก่ามาเลยครับ
  • อาจารย์.คับ...อัปเดตรายชื่อนักกีฬาคร่าวๆตอนนี้ให้ที คับ ^:)^ ขอบคุณคับ ^:)^
  • เดี๋ยวให้ทรายจัดการให้ครับ
  • =D>เห็นด้วยครับ
  • ตอนนี้ นักกีฬาลากน้ำหนักมีเยอะมากๆๆๆๆๆ แต่พิตบูลแนวประกวดน้อยไปหน่อย

ใครที่รักการประกวด ก็อย่าลืมโอกาสดีที่จะช่วยปลุกกระแสการประกวดพิตบูลนะครับ ผมจัดให้ตามคำเรียกร้องจริงๆ แต่ถ้าคนสนใจน้อยมากแบบนี้ โอกาสที่จะจัดการประกวดในงานครั้งต่อๆไปคงยากครับ

ตอนนี้เท่าที่ดูจำนวนรายชื่อ ผมว่าถ้วยที่ทำมา มากกว่าหมาที่ลงสมัครอีกครับ 55
  • สรุป ADBA วันที่ 23นะครับ
  • ไม่ใช่ครับ

23 วันแรกไม่มีการประกวด
    24 ประกวดพิตบูลทุกประเภท
    25 ลากน้ำหนัก
    26 ประกวดบูลลี่

สถานที่จัดการแข่งขัน เมืองทองธานีเหมือนเดิมครับ
  • โทษทีครับ แบ๊คฮอค ที่ลงประกวด ADBA ถอนตัวครับพอดีมี อุบัติเหตุกระทันหันครับ เงินค่าสมัคมอบให้โคลงการเลยครับ ขอโทษด้วยครับ
  • วันนี้ ประกวด พิตบูลนะครับ อย่าลืม

แต่ไม่ต้องรีบร้อนครับ สบายๆ เพราะหมาลงประกวดไม่เยอะเท่าไร ก่อนประกวด ก็ลงทะเบียน และถ้าเป็นไปได้จะพยายามช่วยจัดหมาให้ลงตรงกับรุ่น เพราะสนามนี้เป็นสนามแรก เราจะใช้มันเป็นการวางรากฐานเพื่อการจัดงานครั้งต่อๆไป ใครจะเอาหมามาเพิ่มหน้างานก็ยินดีครับ อยากได้หมาที่สวยใกล้เคียงมาตรฐาน เพื่อมาเป็นต้นแบบครับ และสำคัญที่สุด ถ้ามีหมาตัวเดียวลงประกวด แต่มีตำหนิเยอะอาจจะไม่ได้ที่หนึ่งอาจจะให้ลำดับสอง หรือสาม หรือถ้าลักษณะหมาไม่ตรงกับมาตรฐานเอาเสียเลย ขออนุญาติไม่มีผลการตัดสินนะครับ

ผมไม่ต้องการให้เอาผลการประกวดไปใช้โฆษณาในทางการค้า หากคุณภาพหมายังไม่สวยจริงๆ อยากให้การประกวดเป็นการคัดกรองพ่อแม่พันธ์ของชมรมเราในอนาคตครับ
  • วันนี้ หมาที่มาประกวด แต่ละตัวคุณภาพ จริงๆครับ