ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สอบถามเกี่ยวกับทำหมันครับ
  • คือผมเลี้ยงหมาตัวเมีย แล้วว่าจะพาไปทำหมันผมอยากจะถามว่าหมาที่ทำหมันจะทำกิจกรรมได้ปกติหรือเปล่าครับ ลากน้ำหนัก สปริงโพล พวกนี้จะสามารถเล่นได้เหมือนเดิมไหมครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    _DSC0002-45.JPG 141K
  • ยิ่งโตยิ่งสวยครับ เนื้อตัวก็ดีแถมดู ดุดันดีจัง
    :063:
  • ขอบคุณครับ :-D จริงๆแล้วไม่มีความดุเลยครับ 5555555
  • หุ่นแบบนี้ทำหมันเสียดายแย่ครับ
  • image

ของผม ตัวนี้ทำหมัน มา ได้ 8 แล้ว
    ตอนพาไปทำปรึกษา หมอ เพราะ ตั้งใจ ทำลากเค้าอยู่แล้ว ซ้อมแล้ว และเตรียมมลงแข่งพอดีฮีทมา

เลยประกอบ กับไม่ได้ตั้งใจทำลูก เลยทำหมันเลย

คุณหมอว่า.. หลังทำหมัน แล้วพักฟื้น จนแผลหายปกติ แล้วค่อยเริ่มออกกำลัง
    จากน้อยไปหามาก ดูตามกำลัง ความเหมาะสม ต้องสังเกตุอาการเอาเองด้วย ไม่น่าส่งผลร้ายครับ

ของผมตัวนี้ พักฟื้นมา 3-4 เดือน ก็
    กลับมาซ้อม ว่ายน้ำ วิ่งได้ตามปกติ แล้ว ช่วงหลังเดือน 2เดือน นี้ก็เริ่มซ้อมลากบ้างแล้วครับ

เพราะตั้งใจ ปีหน้าจะพาลงลงสนามตามพี่น้อง บ้างแล้ว

image

อันนี้เพื่อนผม the_Door ฝากมาครับ
    ไฟล์แนบ
    265.JPG 220K
    365570.jpg 140K
  • ขอบคุณพี่ๆมากครับ
  • ที่ว่าเสียคือเรื่องความอ้วน แสดงว่าคุมอาหารก็หมดปัญหาความอ้วนแล้ว OK เลย
  • สองปีกว่าทำหมันคิดตามน้ำหนักแพงมากเลยอิๆๆ
  • สวยง่ะ ชอบๆ หิ้วสบายเลยตัวแค่นี้ :033:
  • ผมว่าทำหมันนี่ ฮอร์โมนส์มันจะผลิตน้อยลง แรงขับอาจจะหายบ้าง อันนี้คิดเอง ประสบการณ์ตัวเองนะครับ
  • ท่าทางจี๊ดจ๊าดหน้าดูนะครับ
  • โครงสร้างสวยดีครับ
  • ทำหมันแล้วรับรองไม่ทำให้ผิดหวังครับ ของผมตัวเมียบูลลี่ทำหมันตั้งแต่ 6 เดือน ตอนนี้ขวบหนึ่งความดุความจี้ดนี่สุดๆ ครับ ไม่มีซึม ไม่มีเอื่ิอยเฉื่อยกว่าปกติ หลังทำสัก 2-3 ค่อยเริ่มฝึกหนักก็ได้ เหมือนคนผ่าตัดครับ 5-6 เดือนข้างในถึงจะเต็มร้อย ประโยชน์ก็อย่างพี่ power_pit ว่าเลย การที่เราไม่ได้คิดจะผสมพันธุ์มัน การทำหมันจึงไม่ใช่เรื่องเสียหายอะไร :o034:
  • ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากครับ ทำหมันเรียบร้อยแล้วครับกำลังพักฝื้นครับ :-D
  • ขอแสดงความชื่นชมในความรับผิดชอบจริงๆ ครับ :o034:
  • หมาสวยขนาดนี้ ผมเห็นโครงสร้างแล้วยังเสียดาย แต่ก็ขอชื่นชมในตัวเจ้าของครับ ถ้าไม่คิดจะขยายพันธ์การทำหมันไม่ใช่เรื่องเสียหาย เห็นเจ้ของที่รับผิดชอบแบบนี้ เลยพาลให้นึกถึงเจ้าของหมาอีกหลายๆคน ที่ตรงกันข้าม หมาสภาพไม่น่าเอามาทำพันธ์ก็ยังดันทุรังเพาะออกมาขาย :003:
  • เดี๋ยวถ้าหายดีแล้วจะอัพเดทมาให้ดูครับ :-D