ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ฝากบอกผู้พาสุนัขไปหาหมอ
  • ฝากถึงผู้เลี้ยงพิทบูล บูลลี่นะคะ เวลา พาไปหาหมอที่โรงพยาบาลหรือคลินิค
    ถ้ารู้ตัวคุมหมาตัวเองไม่ได้ รู้นิสัยว่าหมาตัวเองเกลียดสัตว์อื่นๆ ช่วยกรุณา
    ใส่ปลอกปากมาด้วยนะคะ บางทีมันไม่ดุกับคนก็จริง แต่กับสิ่งมีชีวิตอื่นๆ
    แน่ใจหรือคะว่าเอาอยู่ เซ็งค่ะเวลาเจอคนประมาทมา กลัวค่ะ
    เพิ่งเจอมาสดๆ อิชั้นหลอกถามว่า หมาคุณจิ๊ดดีนะคะ ยังไม่สำนึก
    มีหน้ามาบอกว่า "มันไม่ชอบสัตว์อื่นๆ เจออะไรกัดหมด" แหม ยังมีหน้า
    มาสถานที่ล่อแหลมแบบแบร์แฮนด์นะคะ (คิดในใจ)
    ฝากไว้หน่อยนะคะ
    ดิชั้นก็เลี้ยงค่ะแรดโน้ส ปลอกปาก ไม้ง้างเตรียมตั้งแต่สามเดือนค่ะคุณ
  • ขอฝากเรื่องทิ้งหมาดุไว้ให้หมอรักษาแล้วหนีไปทำธุระนะครับ ไม่ดุครับตอนไปหาหมอ แต่ตื่นมาไม่รู้จักใครนายก็ไม่อยู่ดุแน่ครับ
  • เรื่องฝากหมา ผมว่าคนละเรื่องเดียวกันแล้วนะ หมอเค้าก็รับฝากเอง แล้วที่รับฝากส่วนมากเค้าก็มีกรง กัน หมด
  • ไม่ได้ว่าเรื่องเกี่ยวไม่เกี่ยวแค่ฝากครับไม่มีก็แล้วไม่เป็นก็แล้วไป หมาไม่ดุครับไปฝากรักษาผ่าไม่กี่ชั่วโมง ตื่นมาอาจจะดุได้ครับเจอมาแล้ว มันอาจจะทำให้หมาทั้งคลีนิค ของขึ้นเห่าหอนไปตามๆกันครับสร้างความเดือนร้อนให้ลูกค้าคนข้างบ้าน หมาตัวเล็กตัวน้อยที่มารักษาจิตรตกไปตามๆกันครับ แค่ฝากเท่านั้นไม่ทำก็ไม่เป็นไรครับ
  • (ถ้าเจ้าของไม่อยู่อยู่หมาระแวงได้ครับและอาจจะไม่ให้ใครเข้าใกล้นอกจากเจ้าของตื่นมาอยู่ที่ไหนก็ไม่รู้นายก็ไม่อยู่)ลองคิดดูดีดีครับ
  • เรารู้สึกมันไม่ใช่หน้าที่เราที่จะรับคำสั่งจากคุณว่า "รีบเอาไปขึ้นรถเลยค่ะ จะดึงไม่อยู่แล้ว" ทั้งๆที่เราต้องรอจ่ายยาและจ่ายค่ารักษา (ให้เราช่วยเอาหมาเราไปขึ้นรถก่อนเพราะเค้าจับหมาเค้าไม่ไหว ซึ่งไม่บอกก็ทำอยู่แล้ว แล้วถ้ามีตัวอื่นมารักษาอีกหล่ะ?)
  • โทษ ที นะครับ คุณ STstylepitbill ก็มันคลีนิค สุนัขนิครับจะให้ มันพูดหรือทำท่าทางกริยาเหมือนคน ไม่ได้หรอก ครับ ตามสันชาตญาณ ของสัตว์นิครับ
  • เเต่คุณ fUNNYFON ก็พูดถูกครับรู้ว่า สุนัขเราดุ ก็ต้องป้องกันไว้ก่อน
  • ใช่ครับผมแค่ฝากเฉยๆสงสารหมอเค้าเห็นใจกันวิธีแก้ง่ายนิดเดียว แค่เจ้าของสุนัขไปเฝ้ายามหมาตัวเองฟื้นก็พอ ผมแค่เห็นปัญหาที่เกิดในวันนั้น แค่อยากฝากไว้เฉยๆไม่ได้ต้องการอะไรครับ
  • สัมหรับคุณ funnyfon ผมไม่ได้ว่าใครครับแค่สงสารหมอ ผมไม่ได้พลาดพิงใครผมพูดถึงเรื่องการที่เจ้าของเอาหมารักษาโดยการวางยาสลบ แล้วไม่อยู่เฝ้าตอนหมาตื่นจากยาสลบ แล้วในเหตุการคือหมาไม่เห็นนายเลยขู่ทุกคนที่เข้าใกล้ ผมได้ยินเสียงจากหลังร้านเลยถามดู ว่าเกิดอะไรขึ้นหมอบอกว่าหมาตื่นจากยาแล้วไม่เห็นเจ้าของผมเลยถามเจ้าของไป หมอบอกไปทำธุระผมเลยบอกว่าหมาดุเนอะหมอบอกว่าตอนมามันก็น่ารักดีนะเจ้าของบอกว่าไม่ดุ(แล้วไอ้ที่มันอาราวาสอยู่มันเล่นกันหรือไง)หมอมีวิธีแกครับแต่ต้องเริ่มจากคนเลี้ยงครับ OKยังครับชัดพอไหมคุณ golfzanaja
  • ผมแค่ฝากให้อ่านไม่ได้ตอบคำถามใครครับ
  • คุณ funnyfon. อัฟรูปน้องหมาให้ดูบ้างสิครับ. คอกเดียวกับของผมจำได้หรือเปล่าครับ
  • อายค่ะอวบระยะสุดท้าย
    image
    นางเพิ่งผ่านการเป็นฮีทบวกกับติดพยาธิในเม็ดเลือดแล้วก็เพิ่มขี้เรื้อนเปียกเข้าไป
    ตอนนี้แข็งแรงดีก็ยัดทนานเหมือนเดิมบวมเลย แต่ถามคุณหมอเค้าบอกยังไม่อ้วน
    ติดรถไปทำงานด้วยกันเกือบทุกวัน รู้สึกสบายใจปลอดภัยเวลามีเค้าอยู่ด้วย
    เพราะฝนเจอปัญหาโรคจิตก่อกวนมาระยะนึงหล่ะ ไม่ไว้ใจตำรวจเท่าหมาเราเอาจริงๆ
    @Geardog เอาเอฟหนึ่งมาอวดบ้างนะคะ โชคดีมากที่ไม่เจอโรคแบบตัวของฝน
    หมอบอกขี้เรื้อนเปียกเป็นกรรมพันธุ์ได้แต่ทำใจ เดือนหน้านัดทำหมันแล้วค่ะ
    เอ...ทำหมันแล้วลงประกวดได้ไหมน๊า ปีหน้าว่าจะฟิตให้หุ่นนางแบบซะหน่อย
    ไฟล์แนบ
    xiaoli008.jpg 46K
  • หน้าไม่เคยโหดเหมือนหมาชาวบ้าน
    นางคงคอนเซ็ปหญิงไทยมารยาทงาม(จริงๆโดนฝึกทหารมา)
    อันนี้สั่ง STAY!!! นางรออย่างตั้งใจเมื่อไหร่จะ COME จะได้วิ่งมากินขนม
    image
    ไฟล์แนบ
    xiaoli008-1.jpg 46K
  • เหตุเกิดที่ไหนครับ

หมาคุณฝนอ้วนไปนิดนะครับ ดูจากเล็บแล้วน่าจะออกกำลังกายไม่พอครับ
  • @pitbullzone เล็บนี่มันติดเนื้อแล้วอ่ะค่ะ สั้นกว่านี้ก็เลือดไหลแล้วค่ะ
    ฝนนึกว่าเป็นธรรมชาติของพันธุ์นี้ซะอีกที่มีเล็บยาว คือว่า งงๆอยู่
    ปกติหมาสวนเล็บยาวอยู่แล้วไหมค่ะ ฝนไม่ได้ให้ขึ้นลู่วิ่งอ่ะค่ะ
    แต่อวบระยะสุดท้ายจริงๆค่ะ ไม่นิดเลย หายป่วยแล้วจะฟิตแล้วค่ะ
    ขอบคุณนะคะ ที่มาเตือน สู้โว้ยยย ฮ่าๆๆ
  • ส่วนเหตุเกิดเรื่องโรงพยาบาลสัตว์ ในเขตชานเมือง กทม ค่ะ บอกชื่อได้มั๊ยไม่แน่ใจ
  • หมาผมก็ไม่เคยตัดเล็บครับ ให้มันฝนกับพื้นถนนเอาเองเวลาเดิน หรือบางทีมันก็ดึงๆ เอาเล็บตะกุยพื้นถนนเวลาเจอแมว (ปล่อยมันตะกุยสัก 5-10 วินาที) :o034:
  • imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_2664.jpg 209K
    IMG_3970.JPG 186K
    IMG_2516.JPG 187K
  • ฝากให้คุณ ฝนดูนะครับ ของผมตัวค่อนข้างเล็ก เหมือนตามากผมลองไปดูตระกูลย้อนหลัง