ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมา...เป็นได้อย่างที่เราอยากให้เป็น
  • เราอยากได้แบบไหนก็ต้องสร้างให้เขาเป็นแบบนั้นครับ ผมได้กรามล๊อคมาอาทิตย์แรก แทบจะขับรถเอาไปคืน ถ้าไม่ติดว่าไกลไปหน่อยสงสัยคืนตั้งแต่ 3 วันแรก เพราะมันกลัวคน กลัวเสียง กลัวสภาวะแวดล้อมที่ไม่คุ้นเคย กลัวแม่งทุกอย่าง ชามข้าวมันเองมันยังกลัวครับ พาออกนอกบ้านไม่ได้เลยครับ พามาเล่นที่ออฟฟิต ใครจับก็ไม่ได้ มันชอบมุดไปหลบอยู่ใต้โต๊ะ ผมว่าถ้าเป็นคนอื่นหรือมือใหม่คงหงุดหงิดไม่น้อย หมาพิตบูล ส่วนมากคนจะคาดหวังว่ามันจะต้องกล้าหาญ แต่ไม่ใช่เดอะกรามเทพตัวนี้แน่ๆ

หมาแบบนี้ถ้าใครใจร้อน รีบใส่สายจูงพาออกไปเดินเล่น มีสิทธิ์เสียหมา เพราะผมเชื่อว่า ถ้ามันไม่เดิน เจ้าของคงอารมณ์เสียและระบายลงกับหมา การกระชากลากดึง จะทำให้เขากลายเป็นหมาขี้กลัวไปอย่างถาวร ดังนั้นเจ้าของต้องใจเย็นแบบสุดๆ อารมณ์ไม่ดี. อย่าไปยุ่งกับมันอย่างเด็ดขาด เพราะหากเผลอเสริมโปรตีนเข้าไปแค่ครั้งเดียว เขาจะยิ่งกลัวหนักขึ้น จะยิ่งแก้ยากมากๆครับ

แต่วันนี้ผมทำได้ครับ ผมสามารถสร้างความมั่นใจให้มันได้สำเร็จ แถมยังทำให้มันเป็นหมานายเดียวได้อีกด้วย ตอนอยู่กับผมมันไม่ยอมให้ใครเข้าใกล้ แต่ถ้าผมส่งสายจูงให้ สามารถพามันจูงเดินได้ แต่หลังจากส่งสายจูงคืนผมแล้ว มันไม่ยอมให้ใครจับตัวมัน ใครเดินดุ่มๆเข้ามา มีสิทธิ์โดน ขนาดคนที่เพิ่งให้น้ำมันกินมันยังไม่เว้นเลย ผมตั้งใจฝึกมันไว้เป็นบอดี้การ์ด สำหรับครอบครัวครับ

พาไปลาว ไม่มีอาการตื่นกลัวแม้แต่น้อย
  • :X หมาถ้าเลี้ยงเป็นหมา มันก็เป็นแค่หมา เลี้ยงเป็นเสือ มันก็เป็นเสือ ผมว่าสิ่งที่สำคัญไม่ใช่ที่หมาครับ ผมว่ามันอยู่ที่เจ้าของ ถึง 90% ถึงจะเอาหมานำเข้า ขนาดต้นสายมาเลี้ยง แต่เจ้าของขี้เกียจ ก็ไม่มีประโยชน์
    :065: ทุกอย่างมันขึ้นอยู่ที่เราจะทำให้มันเป็นอะไรมากกว่า :042: คุณkong26 รูปสวยครับพี่ เจอกันสนามหน้าครับผม :063: :063: image
    ไฟล์แนบ
    DSC00531.JPG 94K
  • :063: :063: :063: :063: :063:
  • ขาตึง ก้นโด่ง หน้าทิ้ม แต่เป็นแชมป์เพียงอายุแค่ 10 เดือน อิอิ :)>-
    image
  • :063: สุดยอดดด มันต้องแบบนี่ครับ. หัวใจพิทแท้ๆ
  • image
    ไฟล์แนบ
    ภาพถ่าย0339.jpg 73K
  • โฮ้ววพี่เฉินหลงตั้งแต่ตอนไหนเนี้ยไมเยอะจังครับพี่ ฮ่าๆๆๆ
  • จำได้ว่าวินเซ้นต์กลืนอะไรเข้าไปนะต้องไปผ่าตัดเลยอะ เล่นซะเจ้าของเป็นห่วงน่าดูเลยอิอิ
  • ใช่แล้วครับ ร่างกายฟื้นมาได้ก็ดีใจมากๆแล้ว
  • ภาพนี้เป็นไปได้งัยคับพี่เฉินหลง รวมขาโหดทั้งนั้น
  • สาระดี
  • เป็นแค่หมา ยี่ห้อ PITBULL อย่างที่ควรจะเป็นแค่นี้ก็รักละคับ :-D

image
    ไฟล์แนบ
    564136_496285710382296_1643196059_n.jpg 131K
  • วันนี้ใครไปดีวันบ้างครับ จะพสเดอะกรามเทพไปว่ายน้ำ ท่าทางฝนจะไม่ตก ใครว่างเรียนเชิญมาเป็นเพื่อนหน่อย
  • Weekนี้พวกผมน่าจะเข้ากันวันอาทิตย์ครับ
  • ซ้อมใว้ เยอะๆครับ พี่มาร์ค เดี๋ยว MK TEAM จะไปถล่มให้ถึงที่เลยครับ ฮ่า ฮ่า ฮ่า

คุณก้องครับ ผมชอบวินเซ่นต์ นะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ สู้ บูลลี่กล้ามง่ะ :063:
  • จะมาถล่มหรือเอาเบียร์มาส่ง ขอบคุณล่วงหน้าครับ เดี๋ยวฝากผ้าซับน้ำตาไปให้พี่อาทูลศรีด้วย ฮ่าๆๆ
  • กระทู้นี้ชอบมากเลยครับ
    ขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่ช่วยสร้างแรงบันดาลใจให้ในการฝึกพิทบูล
  • imageต้องขอบคุณกระทู้นี้ของคุณ Kong26 อ่านแล้ว มีกำลังใจจะแปลงร่างเจ้าวอดก้า เหมือนประโยคที่ว่า "หมา....เป็นได้อย่างที่เราอยากให้เป็น" :-D :-D
    ปล.วอดก้าก็บลูลี่ค่ะ ตอนนี้ได้ 5 เดือนนิดๆแล้ว
    ไฟล์แนบ
    Vodka 05.jpg 88K
  • ติดตามผลและมาดูชม Vincentและเพื่อนๆ ได้ที่กลุ่มนนท์นะครับ พวกเราเน้นทำกิจกรรมให้หมาได้ใช้แรงอย่างถูกวิธี

http://pitbullzone.com/community/discussion/23680/ขอเสียงคน-นนทบุรี-กันหน่อยจ้าาาา#Item_2330
  • อ่านเเล้ว ขน ลุกเลย :-D
  • ยอดเยี่ยม!!!' :063:
  • ให้กินอาหารเสริมพวกสร้างกล้ามเนื้อด้วยมั้ยครับ
  • คุณก้องเลี้ยงหมาได้ใจผมจริงครับ ขอชมเชย
  • ประทับใจมาก เป็นกำลังใจให้หลายๆคนเลยนะเนี่ย ชอบกระทู้นี้มากค่ะ
  • ขอบคุณครับ อยากให้เป็นแนวทางครับ หมาสวยไม่สวยอยู่ที่เราครับผม
  • image
    ขอบคุณกระทู้ของพี่ก้องจากใจไปเลยครับพี่. ชอปเปอร์สุดที่รักตัวแรกของผม. อีกหน่อยต้องหล่อไม่แพ้ของพี่แน่ครับผมจะพยายาม
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 255K
  • รูปตอนเด็กๆ น่ารักมากๆค๊า
  • เด็กปั้นอีกตัวครับimage
    ปัจจุบันกลายร่างเป็นแบบนี้แล้วimage
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 234K
    image.jpg 157K