ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พื้นคอนกรีต เล่นสปริงโพลได้มั้ย
  • สำรวจรอบบ้านแล้ว ถ้าจะทำเสาสปริงโพล ต้องยึดกับเสารั้วคอนกรีต
    แต่ติดปัญหาคือ ด้านที่เป็นสนามหญ้า เป็นบ่อปลา แล้วยังติดกับบ้านเพื่อนบ้าน
    จะมีอีกด้าน เป็นลานคอนกรีต ไม่มีบ้านเพื่อนบ้าน (เป็นที่เปล่า) เลยคิดว่าจะทำตรงนี้แหล่ะ

ถ้าจะทำให้หมาได้เล่น แต่พื้นเป็นคอนกรีต ต้องระวังอะไรบ้างครับ ควรจะหาอะไรนุ่มๆมารองดีกว่ามั้ย
    แล้วถ้าต้องรอง ต้องหนาแค่ไหน หนาๆนุ่มๆ อย่างที่นอนเก่าจะนุ่มไปมั้ยครับ
  • เอาผ้าหนาๆ กว้างๆ รอง น่าจะใช้ได้ครับ
  • ปูพรมหนาๆก็พอได้ แต่อย่าแขวนสูง ไม่จำเป็นต้องโดดตัวเลย เอาแค่ยืนสองขากัดถึงก็พอครับ
  • ขอบคุณครับ ถ้าแขวนให้พอได้เขย่งก็พอ ถ้างั้นก็คงไม่มีปัญหาแล้ว เดี๋ยวว่างๆเสาร์อาทิตย์นี้จัดให้ซะหน่อย ตอนนี้ใช้ผ้าเช็ดตัวเก่า ถือให้มันโดดกัดเล่น คนหมดแรงก่อนหมาครับ 5555+
  • เอาที่นอนเก่าๆ หรือผ้าหนาๆหน่อยรองให้เขา เผื่อผิดพลาดตกลงแรงๆ ถ้าพื้นแข็งๆ กลัวตกลงมาบาดเจ็บ