ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

*****/////**** THE POWER OF CHIANGRAI - PHAYAO ****///////*****
  • จะรอดูนะคับเอาให้ได้ยินเสียงชัดเจนหน่อยนะคับ
  • ลองดูเล่น ๆ ครับ
    http://youtu.be/XLsW_KQAHsE?t
  • :002: เอาคลิปลงบ่ได้เซ็งเลย
  • เก่งมากเลยครับ จารย์บอย
  • ของจริงอยู่นี่ครับ
  • ผลงานการบรีดของประธานมิ้งครับ
  • มีอะไรถามอ้ายทัย ไม่ผิดหวัง
  • อ้ายผมแอวหาหนับหนุนขนาดหน่อฮ่าๆๆๆ
  • ทั้งพี่ทัย และพี่สมพงษ์แหละครับ ผมจะดูดวิชามาให้หมด
  • ผมอยากยกตำราไปให้ทั้งหมดเลยถ้าทำได้นะฮ่าๆๆๆและหนับหนุนเต็มที่อยู่แล้วคับ ถ้าใครที่รัก ในสิงห์นักลากเหมือนกันผมชื่นชมอยู่แล้วคับ ถ้าผมได้กลับบ้านที่พะเยาเมื่อไหร่ รับรองผมถึงบ้านบอยแน่ๆๆ
  • ยินดีต้อนรับครับ
    ตอนนี้ผมอยู่เชียงรายครับ
    หวังใจว่าจะมีโอกาสได้ต้อนรับนะครับ
  • ลูกชายเจ็บขาไม่หายซักที
    ใครมีวิธีเยียวยา แนะนำทีคร้าบบบบ
    บางทีก็เหมือนมันสำออย อยู่ในกรงเหมือนจะเจ็บ
    แต่พอปล่อยให้ออกมาวิ่งข้างนอก ไม่ยักกะเจ็บ
    แต่ก็ยังไม่กล้าซ้อมลากอยู่ดี แค่พาเดินเบา ๆ แก้เครียด
    เซ็งงงงงง......... สงสัยจะหักโหมมากเกินไป
  • เป็นอะไรอีกละน้องข้าฯฮ่าๆๆสงสัยจัดเต็มมากไปมั้งฮ่าๆๆๆ
  • ตามนั้นครับลูกพี่ จะว่าจัดเต็มไป ก็คงจะใช่
    เซ็งเลย ก็มันลากได้ในพิกัดนี้ แต่สโลปมันน้อยเวลาออกตัวได้มันก็เดินอย่างสบาย
    ก็เลยเอาโซ่ที่มันเคยเดินเอากำลัง มาลากต่อท้าย เวลาออกตัวได้มันก็จะหนึดเหมือนกับพื้นสโลป
    หลาย ๆ เซ็น แต่สังเกตได้ว่ามันหนึดตั้งแต่เริ่มจุดสตาร์ทไปจนถึงปลายทางเลย เหมือนลากในสนามจริง
    เราเองก็โอเค จัมโบ้มันก็ทำได้ดี ใช้เวลานานขึ้นแต่ความพยายามมันก็มากขึ้น ตอนซ้อมไม่แสดงอาการ
    แต่พอวันรุ่งขึ้นสังเกตเห็นว่ามันยืนแปลก ๆ แต่ไม่ถึงขึ้นห้อยขาเหมือนเจ็ทโด้ครับ บทเรียนครั้งนี้คงจำไปอีกนาน ผ่านมาแล้วเกือบอาทิตย์ยังไม่ดีขึ้นเลยครับ เวลาอยู่ในกรงเหมือนมันจะเจ็บ แต่พอปล่อยออกข้างนอกมันดี๊ด๊ามากครับพี่ทัย ผมก็พาออกมาเดินทุกเย็นนะครับ มันจะได้ไม่เครียด และที่สำคัญถึงเวลาห้าโมงเย็นปุ๊บ มันจะเริ่มโวยวายครับ อยากออกมาลาก หรือออกมาเที่ยว เห็นชุดลากนี้แทบบ้าเลยครับ
    บทเรียนนี้สำคัญครับ ไม่เห็นโลงศพไม่หลั่งน้ำตา ลืมนึกไปว่าหมาเรายังเด็กอยู่ เลยได้แต่ปลอบตัวเองไปวัน ๆ ผิดเป็นครูครับ ถ้ามันหายแล้วคงไม่เน้นหนักแล้วละครับ ค่อยเป็นค่อยไปดีที่สุด
  • ตอนนี้กินแล้วนอน แต่ก็ยังคงเก้งก้างอยู่ มีกล้ามเนื้อเพิ่มมานิดหน่อย น้ำหนักอยู่ที่ 36 กิโล เมื่อไหร่มันจะมีกล้ามเป็นมัด ๆ พร้อมจัดเต็มได้ซักทีก็ไม่รู้ คนพร้อม ( แต่หมายังไม่พร้อมเท่าไหร่ ) 5555
  • นี่แหล่ะเขาเรียกว่าคนจี้ด.....กว่าหมาฮ่าๆๆๆๆ
  • ทำหมาลาก..ต้องให้หมาวิ่งทุกวันจะได้มีแรงขาแล้วจะไม่ได้รับบาดเจ็บ ที่สำคัญให้เวลากับหมาอยากรีบฝึกลากหมาเยอะเกิดไป หมาที่บ้านผมวิ่งทุกเช้าที่หนองบึงแล้วขึ้นดอยเขาควายรวมๆๆแล้ว3โล กว่าๆๆแต่ตอนเย็นมาลากยางหนักๆๆเป็นบางครั้งแล้วกินโปรตีนเสริม........หมาที่บ้านเล็กจนโตไม่เคยเจ็บกล้ามเนื้อ..เพราะพื้นฐานที่ผมฝึกหมาคือวิ่งครับ
  • จับเฮลบอยมาลากด้วยกัน ท่านเหว่ย
  • จัมโบ้วิ่งทุกวัน เดินทุกวันครับ
    เว้นสองวันลงราง โปรตีนเสริม ผมไม่แตะเลยครับ
    จริง ๆ อยากจะให้เค้าได้ลากด้วยพละกำลังพื้นฐานของตัวเอง กล้ามเนื้อที่ได้จากการออกกำลังกายจริง ๆ
    และที่สำคัญ แชมป์ในแต่ละรุ่นหลายตัวจากงานที่ผ่านมา ไม่ได้แตะเวย์เลย แต่กลับลากได้สะบั้นหั่นแหลก ต่างจากบางตัวใช้ถึงเวย์ม้า แต่กลับลากได้ไม่ถึงตัน ผมเองก็เลยฟันธงเลยว่า ผลการสันนิษฐานของผมั้นมีผลอยู่ไม่น้อย สำคัญสุดผมว่าการออกกำลังกายน่าจะเป็นปัจจัยที่ผมควรให้ความสำคัญ แต่ครั้งนี้ที่พลาดเพราะจัดหนักเกินกว่าจัมโบ้มันจะลากได้จริง ๆ ครับ
  • ตอนนี้ผมเดินทางการทำหมาลากเต็มตัวครับ ใครมีเทคนิคดี ๆ ยินดีน้อมรับและปรับใช้ครับ
    เป็นไปได้อยากให้เชียงรายเรารวมกลุ่มกันทำกิจกรรมนี้กันหลาย ๆ คนครับ สนุกดี
    เรื่องมิตติ้ง ถ้าจะแค่พบปะสังสรรค์ โชว์หมากันเหมือนแต่ก่อน ผมว่าเราน่าจะก้าวไปไกลกว่านั้นกันแล้วครับ
    ตอนนี้ก็ทุ่มกับการทำหมาลาก แทบจะลืมบูลลี่ หรือกิจกรรมอื่นไปเลยครับ แต่ก็ยังคงดูแลบูลี่ที่มีอยู่ด้วยรักต่อไปครับ
  • Meeting ฤดูหนาว.. เพิ่มเติมความรัก ความเข้าใจ ความสามัคคี กันเถอะค่ะ ^ ^

image
    ไฟล์แนบ
    1236799_10201020218440757_919612315_n.jpg 81K
  • ไอ้ตัวนี้ยักษ์จริงๆ
  • ขอเข้าร่วมกลุ่มด้วยคนนะครับ เพิ่งเลี้ยงอยู่ในเมืองนะครับ :)
  • ยินดีครับ
    โชว์ผลงานหน่อยครับ
    หน้าตาเป็นไงครับ
  • เพิ่งเลี้ยงครับ ยังไม่โต 3เดือนกว่านะ้คระบ
    ไฟล์แนบ
    2013-10-10-162_3.jpg 162K
  • มีเมื่อไหร่เหรอครับ มิตติ้ง บอกด้วยน้ะครับimageimage
    ไฟล์แนบ
    2013-10-10-162_4.jpg 40K
    2013-10-10-164_1.jpg 285K
  • สวยครับสวย
    ตัวผู้หรือตัวเมียครับ
  • ตัวผู้ครับ :)
  • เราไม่ได้มิตติ้งกันมาเกือบปีแล้วนี่นา แต่ทว่าช่วงนี้ทำหมาลากอย่างเดียวเลย
    เลยไม่ค่อยได้สนใจเรื่องมิตติ้งครับ
  • อ้อครับ งั้นเดี่ยวว่างๆๆขออนุญาติไปดูพี่ๆทำหมาลากน้ะครับ
  • 55555 หมาลากก็เห็นมีผมทำอยู่คนเดียว
    ว่าแต่เราไม่ได้มิตติ้งกันนานมากแล้ว ..... ง่อมเหงาเหลือเกินพิตบูลเชียงราย
  • จัดแข่งได๋ละก้าเจียงฮาย
    imageimage
    ไฟล์แนบ
    BRAVOO.jpg 192K
    SUUN.jpg 130K
  • จะไปจัดแข่งกับใครละครับอ้ายสมพงษ์ครับ
    แต่ปลายปีนี้จะขออนุญาตไปร่วมซ้อมด้วยนะครับ
    อยากให้นักกีฬาได้ลองรางมาตรฐานบ้างครับ และก็ไปรับฟัง
    เทคนิคดี ๆ จากพี่ ๆ ทีมนอร์ทครับ ตอนนี้มีนักกีฬาอยู่ 2 - 3 ตัว แต่ก็ไม่รู้จะทำไหวหรือเปล่า
    เพราะงานรัดตัวเหลือเกิน 555 แทบไม่มีเวลาให้ไก่จนเลย
    ลาออกเหียดีก้าาาาาา ก้ายยยยย....
    ไม่มีอะไรสุขเท่าทำหมาลากอีกแล้วววว
  • นักกีฬาผมกินอาหารเท่าไหร่ก็ไม่อ้วนกะเค้าซะที
    กินมาก กินน้อยก็หุ่นเหมือนเดิม ใครมีเทคนิคดี ๆ แนะนำหน่อยครับ
    กะว่าจะให้อ้วน ๆ ซะหน่อย แล้วค่อยลดน้ำหนักจะได้กล้ามเนื้อสวย ๆ เหมือนเค้าบ้าง
    อันนี้มีแต่ก้าง สูงขึ้นทุกวัน ยาวออกทุกวัน แบบว่าไม่เคยเลี้ยงหมาทรงนี้ด้วย มันใหญ่กว่าทุกตัวที่เลี้ยงมา
    ถ้าเป็นตัวอื่น ป่านนี้กล้ามเป็นมัด ๆ แล้ว แต่ไอ้โบ้ ไม่ยักกะมีกล้ามกะเค้าซะที
  • .....image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_9272.jpg 163K
    IMG_9236.jpg 146K
    IMG_9247.jpg 170K
    IMG_9250.jpg 141K
  • เดี๋ยวรอแหมน่อย บ่อเมินสักปีกว่านี่ล่ะก้า มันจะล่ำบึกน้องเห่ยฮ่าๆๆๆบ่ออั้นก่อ เวลากินอาหาร อัดโปรตีนใส่ต้วยก็ได่โล๊ะ แต่มันเปืองขนาดหนาฮ่าๆๆๆ
  • ขอบคุณครับพี่ทัย เจ้าของมันใจร้อน กว่าจะถึงปี ก็มกราปี๊หน้าปู้นนน
    โค๊ะ แหมเมินนะก่า แล้วจะตันงานเจียงใหม่ก่อหนิ
  • ใจ๋เย็น ถึงเวลามาเอง อิอิ
  • กล้ามเริ่มมานิด ๆ แล้วครับอ้ายสมพงษ์ครับ

สมาชิกเจียงฮายไขมิ้ตติ้งเมื่อใดบอกเน้อ
    จะได้หาเปื้อน ๆ มาทำลากน้ำหนักกัน
    เผื่อเจียงใหม่จัดซ้อมใหญ่ จะได้มีเพื่อนไปแจมกับเค้าบ้าง
    :-D [-O<
  • ซ้อมไก่มาเดินสายก่อเลอะ จ๋าน
  • ปี๊นี้เป็นรุ่นลูกของตั๋วปี๋แล้วครับอ้าย
    กำลังเจ็ดแปดเดือน ไซต์สองเจ็ดขึ้นประมาณ 3 - 4 ตั๋วตี้คัดผ่านแล้ว
    ลองซ้อมดูตะวา เหน็ดเหลือป้อมันก่อน
    ห้านาทีกู้ต่อสู้บินสามเตื้อ
    แหมตั๋วเจ็ดนาที มึดสองเผิก ขนาดจ๋ามครั้งแรกหนาครับ ขนบั่วยังบ่ตันสุดเตื๊อ
    ปี๋นี้น่าจะมีตั๋ว เจ๋ง ๆ หลายตั๋วครับ ถ้าคัดผ่านแล้วแต้ ๆ จะแบ่งอ้ายสมไปเดินสายครับ
    บ่ดีบ่หื้อครับ......
  • เมืองทองบะได๋ไป แอ่วเจียงฮายแตนน้อimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSC_0359_resize.JPG 152K
    DSC_0329.JPG 188K
    DSC_0379_resize.JPG 146K
  • ยินดีครับผม
    เดี๋ยวได้วันเวลา แล้วจะขอเรียนเชิญอย่างเป็นทางการอีกทีครับ
    เอาป่าก๋อยตัวเหน็ด ๆ มาเช็คม้าล่อเจียงฮายโตยเน้อ
  • รอมิตติ้ง อยู่น่ะครับ ^ ^
  • ไม่ใช่ว่าหาข้ออ้างเลื่อนไปเรื่อย ๆ นะครับ
    แต่อยากให้จัมโบ้มันแข็งแกร่งกว่านี้หน่อย
    หากว่าพี่สมพงษ์และพิตนอร์ทมาให้คำชี้แนะจริง ๆ
    ก็อยากให้จัมโบ้มันทำให้เต็มที่ ให้มืออาชีพได้พิจารณาครับ
  • imageimage

ฝากฮื้อจ่านบอยนะครับ
    ไฟล์แนบ
    DSCF3724.JPG 87K
    DSCF3725.JPG 85K
  • เหม๊าะอยู่ครับ
    ขอฮูปตัวแม่โตยเน้อครับ
  • เดี๋ยวผมนำเสนอให้ครับ
    ถ้าเค้าอยากได้จะรีบติดต่อไปเน้อ
  • imageimageimage

เพิ่มเติมเน้อครับจ๋านบอย
    ไฟล์แนบ
    1528503_801541073206449_517301143_n.jpg 53K
    1560633_801541233206433_1148658640_n.jpg 101K
    DSCF3718.JPG 87K