ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

"สำเร็จ ความใคร่"
  • ท่านเก่ง แล้วแบบนี้ใครจะสู้ได้ 55

• @Colt_pit ที่ถามว่าเป็นผมจะแก้ยังไง
    ตอบนะครับ เป็นผม ผมปล่อยเลยตามเลย เพราะหมา ไม่ได้อยากไม่ได้มีอารมณ์ ไม่ได้สนุกในการร่วมเพศ แบบคนเรา
    มันจะมีการร่วมเพศก็ต่อเมื่อต้องการผสมพันธุ์เพื่อขยายเผ่าพันธุ์เท่านั้น ไม่ได้รู้สึกเงี่ยนพร่ำเพรื่อแบบคนเรานะครับ
    คนเป็นสัตว์ชนิดเดียวที่เงี่ยนไม่รู้จัก กาลเทศะ อย่าเอาความรู้สึกของเราไปยัดเยียดให้หมาที่เลี้ยงดีกว่าครับ
  • อยากมีสถิติแบบลากคู่เหมือนกันครับพี่มาร์ค ถ้ายินดีให้โชว์ นะครับ5555
  • "ที่ผ่านมาก็มีคนระยำ เคยประกาศเปิดผสมฟรี ในบอร์ดนี้ เพราะมันกลัวหมาเครียด แต่คนที่เครียดกลายเป็นผม เพราะกลัวว่าจะมีหมาประกาศแจกฟรีเต็มบอร์ด และการไม่ได้ผสมพันธ์ผมว่าหมามันไม่เครียดหรอก คนต่างหากที่เครียด ที่ในสมองหมกหมุ่นแต่กับเรื่องเหล่านี้ ก็เลยคิดว่าหมามันจะเป็นแบบตนเอง" :-t :-t มานั่งอ่านดีๆ อันนี้เครียดผุดๆ
  • @P'Mark ผมจับใจความได้ว่า
    1ว่าวหมาก็ได้ ไม่ผิด ดีกว่าเอาไปผสมมั่วๆแล้วมาแจกกัน
    2 ทำหมันไปเลยจบๆ
    3 ปล่อยเลยตามเลย ก็ไม่เห็นจะผิดปกติอะไร สงสารหมามากไป คนจะมองว่าเจ้าของเป็นซะเอง
  • เลี้ยงด้วยรัก รับผิดชอบ ไม่สร้างปัญหาแก่สังคม คำขวัญนี้ผมใช้มาตั้งแต่ก่อตั้งเว็บแห่งนี้ และก็นานกว่า 15 ปีแล้ว ผมว่าทำได้ครบ จบทุกปัญหาครับ

เลี้ยงด้วยรัก = ให้ความรัก ความเมตตา เมื่อเจ็บป่วยช่วยรักษา ต้องหมั่นดูแล อบรม ฝึกฝน ให้มันเป็นหมาที่อยู่ในสังคมได้ โดยไม่เป็นอันตรายต่อคนในครอบครัวและคนอื่นๆ และอย่ารักหมาจนลืมรักคนรอบๆตัว รักหมาได้แต่อย่ายอมตายแทนหมา

รับผิดชอบ = ทุกอย่างที่หมาเรากระทำ ทั้งด้านดี ด้านเสีย ต้องกล้าที่จะยืดอกแสดงตนรับทั้งผิดและชอบ เช่น หมาออกไปขี้หน้าบ้านคนอื่น ต้องกล้าแสดงตน ออกไปเก็บกวาด แต่ไม่ใช่ปล่อยทิ้งไว้เป็นปัญหาของคนอื่น หมาไปทำลายข้างของใครเสียหายก็ต้องมีปัญญาชดใช้ ไม่ใช่ทำหัวหมอ

และไม่สร้างปัญหาแก่สังคม = ถึงแม้เราจะเลี้ยงในบ้านเรา แต่ถ้ามี กลิน เสียง สิงปฏิกูล หรือการรบกวนใดๆ ที่เกิดจากหมาเรา ไปสร้างความเดือดร้อนแก่ชาวบ้าน ต้องรีบแก้ไข ไม่ใช่พยายามอ้างสิทธิ แม้จะไม่มีกฏหมายข้อใดที่ระบุว่าเป็นความผิด เพราะที่ผมเจอมา หลายคนเลี้ยงหมา แต่ เสียงหรือกลิ่นรบกวนเพื่อนบ้านแต่ไม่เคยคิดที่จะหาทางป้องกัน
  • @P'Mark ชัดเจนอีกครั้ง ว่าแต่ว่าบอสมีรางวัลกระทู้ร้อนแรงแห่งปี2014ให้ จขกท มั้ยครับ :008: :008: :-))
  • ที่เคยคุยกับพี่ต้นมันตาโกล ผู้เชี่ยวชาญทางด้านการผสมเทียม และรีดน้ำเชื้อ
    สังเกตุมั้ย หมาบางตัว เวลารีดน้ำเชื้อ จะมีเลือดเจือปนออกมา เป็นเพราะมีการติดเชื้อทางกระเพาะปัสสาวะอะไรนี่แหละครับ การรีดน้ำเชื้อทิ้ง ช่วยลดเชื้อโรคทีหมักหมมในกระเพาะปัสสาวะได้ในระัดับนึง
    เพื่อให้สุนัขได้ผลิตน้ำเชื้อใหม่ออกมา

ทุกวันนี้ ผมรีดน้ำเชื้อวุ่นวือทิ้ง อาทิตย์ละครั้ง เพื่อลดการสะสมของเชื้อโรคทางกระเพาะปัสสาวะ
    และก่อนการผสมเทียม สองวัน ผมจะรีดน้ำเชื้อทิ้ง เพื่อใหม่วุ่นวือ ได้ผลิตน้ำเชื้อใหม่ สด สะอาด มีคุณภาพปราศจากเชื้อโรค ที่ทำไม่ใช่เพราะบำบัดความใคร่หมาครับ

แต่ทำเพราะไม่ต้องการให้เชื้อโรคมันหมักหมม ในทางเดินกระเพาะปัสสาวะ ซึ่งอาจส่งผลต่อ คุณภาพน้ำเชื้อ และลำไข่แข็งๆแดงๆ ของวุ่นวือด้วยคับ

ปล. ลองคิดดูเล่นๆ ว่าถ้าเราไม่ได้ล้าง กระเจี๊ยวเราเลยซักหนึ่งปี
    มันจะคัน มันจะสกปรกขนาดไหน แค่คิดก็จะอ้วกแล้วคับ 55555
  • แบบนี้ ยังไม่เรียกกระทู้ร้อนแรงครับ ถ้าร้อนแรง วันเดียวเกินสิบหน้า 55
  • "ไม่สร้างปัญหาแก่สังคม = ถึงแม้เราจะเลี้ยงในบ้านเรา แต่ถ้ามี กลิน เสียง สิงปฏิกูล หรือการรบกวนใดๆ ที่เกิดจากหมาเรา ไปสร้างความเดือดร้อนแก่ชาวบ้าน ต้องรีบแก้ไข ไม่ใช่พยายามอ้างสิทธิ แม้จะไม่มีกฏหมายข้อใดที่ระบุว่าเป็นความผิด เพราะที่ผมเจอมา หลายคนเลี้ยงหมา แต่ เสียงหรือกลิ่นรบกวนเพื่อนบ้านแต่ไม่เคยคิดที่จะหาทางป้องกัน"
    ขอเสริมพี่มาร์คนิดนึงครับ ความเป็นจริงก็มีกฎหมายระบุอยู่ครับว่าเป็นความผิด
    ตามประมวลกฎหมายแพ่งและพาณิชย์ มาตรา 421 บัญญัติว่า " การใช้สิทธิซึ่งมีแต่จะให้เกิดเสียหายแก่บุคคลอื่นนั้น ท่านว่าเป็นการ อันมิชอบด้วยกฎหมาย "
    การที่เราเลี้ยงหมาในบ้านของเรา แต่สร้างความเดือดร้อนรำคาญให้แก่เพื่อนบ้าน ก็อาจจะเข้ามาตรานี้ได้ครับ
  • @P'Mark ผมเคยทำมาแล้วครับวันเดียวเกิน15หน้า ถึงขนาดพี่มาร์คโทรมาหาผมด้วยตัวเองเลย
    L-)
  • ความจริง พี่ก็รู้ว่ามี พรบ. บางฉบับที่บัญญ้ติไว้ แต่ปัญหาคือ พวกเราหลายคนชอบอ้างว่าเลี้ยงอยู่ใบ้านตัวเอง พี่ก็เลยตัดบท จะเลี้ยงที่ไหนก็ช่าง แม้แต่เลี้ยงในห้องนอนของเราเอง หากกลิ่นหมาเราลอยออกไปรบกวนชาวบ้านก็ต้องปรับปรุงครับ :-D

ท่าน Colt เรื่องอะไรไม่รู้จำไม่ได้แล้วครับ :/
  • 7ปีที่แล้ว มีเด็กน้อยหัดเลี้ยงพิทบูล เอารูป เอาคลิปพิทบูลกัดกันมาโพส เปิดพิกัด สมัยนั้นเดือนร้อนไปถึงแชมป์ลากสมัยเก่า ( พี่คาวบอย )ต้องวิ่งวุ่น หลังจากนั้นมีโทรศัพท์เบอร์สวยๆเข้ามาสายนึงบอกว่า "พี่มาร์คเอง ขอดูคลิปหน่อยสิ"
  • อ๋อ นึกว่าใคร พยัคย์ร้ายจากอุดรนี่เอง 55
  • @P'Mark =D> แสดงว่าผมยังอยู่ในใจพี่นะเนี่ย55555 จัดสักโพสเหมือนแต่ก่อน บอร์ดไหม้แน่ๆ
    @Vespapink อันนี้ตอบได้ดี มีหลัการ :006:
  • คำตอบแบบเดียวกับvespapingครับ :067: เป็นความเชื่อของแต่ล่ะท่านหมาใครหมามัน
  • vespapinkตอบแบบนี้ หลายๆท่านถึงกับหงายไปเลย โดนทั้งหลักการและความน่าจะเป็น :006:
  • คุณ Colt_pit เอาผมตกกระป๋องเลยนะ 5555
  • @STstylepitbull ผมยกให้ท่านเป็นประธานกลุ่มสำเร็จความใครสุนัขแห่งประเทศไทยครับ =D> =D>
    @gsx750 เป็นฝ่ายความมั่นคง :006:
  • พี่ Coltr_pit งั้นพี่เป็นนายกกลุ่มสำเร็จความใคร่สุนัขแห่งประเทศไทย แล้วกันนะครับ ใครมีความคิดเห็นอะไรยังไง กระทู้นี้มียาวแน่ๆ555
  • มีประธาน, นายก, ฝ่ายความมั่นคง ครบแล้ว เหลือวุฒิสมาชิก จะได้ร่างกฎการสำเร็จความใคร่สุนัขแห่งประเทศไทย :-D แล้วเราจะได้กลายเป็น ประเทศเดียวในโลกที่ก่อตั้งสมาคมขึ้นมา และมีกฎบังคับใช้ 55555+ =D> :063:
  • ยังพี่ArMlunatic มันต้องมีฝ่ายค้านอีกครับ ต้องรอบอสมาอนุมัติอีกที 5555
  • ดูสิครับ นายใหญ่อนุมัติไหม
  • "The National Pitbull sexual desire succeed with oneself" พิทบูลสำเร็จความใคร่ด้วยตัวเอง แห่งชาติ
    @STstylepitbull ประธานกลุ่ม
    @gsx750 ฝ่ายความมั่นคง
    @ArMlunatic โฆษกเลขาธิการให้ความรู้เชิงปฎิบัติกับเด็กรุ่นใหม่ ให้เข้าใจการว่าวหมาที่ถูกต้อง :006: :006:
    ยึดหลักธรรมนูญพิทโดยP'Mark เลี้ยงด้วยรัก รับผิดชอบ ห่วงใย
    colt_pit จึงเรียนให้ทราบโดยทั่วกัน :008: :008:
  • โหพี่ Colt_pit นายใหญ่ยังไม่อนุมัติเลยแวว นายก กลุ่ม มาแล้ว 555วันแมนวันพิทอยู่ได้ด้วยมือเรา (เอาแค่ตัวผู้พอนะครับ ใครอยากเปิดกลุ่มตัวเมียก็เปิดกันเอง) แค่คิดก็ขำแล้วตัวเมียจะช่วยมันยังไง?5555
  • @Colt_pit 55555+ โฆษกเลขาธิการให้ความรู้เชิงปฎิบัติกับเด็กรุ่นใหม่ ให้เข้าใจการว่าวหมาที่ถูกต้อง =D>
    :063: ตำแหน่งนี้น่าสนๆ อย่างนี้ขอลงสมัครรับเลือกด้วย แจ่มๆ :006:
    ชื่อสมาคมเจ๋งดี
    "The National Pitbull sexual desire succeed with oneself" พิทบูลสำเร็จความใคร่ด้วยตัวเอง แห่งชาติ
  • ทักทายครับเงียบไปใหนกันหมด =D>
  • คุณยังไม่จบอีก จะต่อกระทู้หรอ555