ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

วิเคราะห์เจาะลึกงานลากเมืองทอง !!
  • image

เหลือเวลาอีกเพียง 1 สัปดาห์ มหกรรมช้างชนช้างก็จะระเบิดขึ้น แต่เพื่อแฟนๆได้รู้จักนักกีฬา เต็งห้าม ทั้งห้ามเข้า ห้ามออก งานนี้ต้องขอรบกวนบรรดาเกจิออกมาฟันธงกันเสียหน่อย ใครฟันผิด ใครฟันถูก ใครธงหักเรามาดูเซียนแต่ละสำนัก วิเคราะห์กันแบบเจาะลึกในกระทู้นี้นะครับ
    ไฟล์แนบ
    g4.jpg 111K

• รายชื่อสุนัขที่ลงแข่งขันลากน้ำหนัก น้อยกว่า 25.0 กก. นักกีฬามีมากถึง 15 ตัว

1 โกโก้ 2 จากัวร์ 3 โมจิ 4 สิบหมื่น 5 ใบหยก 6 โลเปส 7 ทอง 8 อีที 9 เอลวิน 10 โซดา 11 โกฮัง 12 ภูผา 13 ขนุน 14 กี้ 15 มาโค

มีนักกีฬาหน้าใหม่เป็นส่วนมาก ดังนั้น เต็งห้ามความกดดันจึงตกไปอยู่ที่ นักกีฬาเก่า งานนี้เจ้าทองเทพตั้งใจมาลุ้นเบส เพราะว่าน้ำหนักตัวน้อย แชมป์ประจำรุ่น ถ้าไม่ไหวก็คงต้องผ่าน เอาถ้วยใหญ่ถ้วยเดียว ส่วนบูลลี่แวมไพร์ก็น่ากลัวเหมือนเดิมด้วยความจี๊ดที่เป็นเอกลักษณ์ แต่ไม่อยากให้มองข้าม โกโก้ ที่ฟิตมาเต็มถัง งานนี้ถ้าไม่ม้วนหางมีสิทธิ์คว้าถ้วยได้เช่นกัน แต่ก็ไม่อยากให้ประมาท ใบหยก กับ โกฮ้ง พยัคร้ายจากที่ราบสูงครับ ที่เหลือไม่เคยเห็นฟอร์ม ขอผ่านครับ

อัตราต่อรอง เสมอๆ รักตัวไหนถือหางตัวนั้นได้เลย 55
  • จากประสบการณ์แล้วทุกสนามถ้าหมาเกิดหูตึง สนามหน้ามันจะได้ถ้วยเสมอ 5555 ทั้งthe ดุ๊กเอย ไอ้บิ๊กเอย 5555
  • รายชื่อสุนัขที่ลงแข่งขันลากน้ำหนัก 25.01-28.00 กก. มีลงแข่ง 9 ตัว

1 บิ๊กกัฟ
    2 เกี๊ยวซ่า
    3 ชีตาร์
    4 ดีเซล
    5 คองโก้
    6 ทองดี
    7 เฌอแตม
    8 หนูแดง
    9 BM

รุ่นนี้เชื่อในแฮนด์เล่อร์ ผมฟันธงที่บิ๊กกัฟ ครับ แต่ ซีตาร์ถ้าเกิดแรงฮึด ไม่ออกลูกน้อยใจตามนิสัยลูกเมียน้อยผมว่าก็น่ากลัว เฌอแตม ตัวนี้น้ำเลี้ยงดีแต่ยังไม่เคยเห็นฟอร์ม ตัวอื่นยิ่งไปกันใหญ่ ไม่เคยเห็นฟอร์มมาก่อน จึงไม่มีความเห็นครับ
  • ขอตัวก่อนเดี๋ยวมาวิเคราะห์ใหม่ พอดีต้องรีบอาบน้ำแต่งตัว เพราะมีธุระครับ
  • รุ่น ต่ำกว่า 25 เห็นชื่อแล้วน่าจะมีบี้กันอยู่3 ตัว โกโก้ จากัวร์ ใบหยก ตอบยากว่าใครจะเป็นที่1 จุดดีจุดเด่นสูสี แต่ใบหยกดูท่าจะมีจุดอ่อนน้อยสุด

ส่วนรุ่น 25-28 ซีต้า บิ๊กกัฟ ดีเซล ชุดนี้ถือหางซีต้า เพราะเป็นศิษย์ที่แอบฝึกวิชา มักจะเก่งกว่าศิษย์สายตรงเสมอตามแบบฉบับหนังจีน บิ๊กกัฟ อาจจะถูกกดดันจนอึดอัดก็เป็นได้ ดีเซล มาดีมาแรงตามชื่อ แต่อนาคต ต้องระวัง BM และ ทองดี
  • 25 28 ยังขาดชือ คองโก้ เบสอินโช งานอีสานคับ
  • ขนาดเซียนวิเคราะห์เอง ยังจำหมาไม่ค่อยได้ ดังนั้นใครแทงตามระวังให้ดีเด้อออออ 555

เมื่อมุมมองไม่ตรงกัน เซียนท่านอื่นๆ จะฟันธงรุ่นไหนก็นำเสนอได้ครับ เพื่อมุมมองที่หลากหลาย จะช่วยให้เกิดการได้เสีย ฮา ....
  • นน.น้อยกว่า 25โล ยังมี "บูเซอร์" ของ ตั้วเรดโซนอีกหนึ่ง
    สงสัยเป็นนักกีฬาใหม่เลยอยู่นอกสายตา 5555555555
  • รุ่น25-28ผมว่าบิ๊กกั๊ฟเข้าวิน แต่ประมาทคองโก้ไม่ได้ ผมว่าอยู่ระหว่างสองตัวนี้แหละ ชีตาร์ก็ไม่เบาแต่เสียเปรียบตรงที่เป็นตัวเมีย
    รุ่นต่ำกว่า25 ผมว่าใบหยกกะโกโก้เบียดกัน แต่ผมว่าใบหยกน่าจะเข้าวิน เพราะแฮนด์เลอร์นั้นสุดเก๋า อาจจะมีลุ้นเบสด้วย
    ฟันเฟิร์ม
  • image
    เฌอแตม 29.5 kg
    image
    โอวัลติน 30 kg
    image
    โกโก้ 23.1 kg
    น้ำหนักเปลี่ยนรุ่นเปลี่ยน หมดละคับหมาผม
    ไฟล์แนบ
    2014-01-07-20-09-45_deco(1).jpg 123K
    2014-01-17-08-36-45_deco(1).jpg 122K
    PhotoArt_01122014123532(1).jpg 211K
  • ท่านซัน กลายเป็นเจ้าพ่อหมากล้ามไปแล้ว
  • "เกนคิง" ต่อน้ำหนักให้ "ฮีโร่" 300 กิโล จร้าาาาาา =D> =D> =D> ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^
    ขอบคุณพี่เอ็มยังเตริก มาก ๆครับ ขอเป็นแค่สีสันของงานนะครับพี่ ๆ
  • รุ่นต่ำกว่า25 อย่ามองข้ามสิบหมื่นขอท่านประธานมดนะคับ
    ตัวนี้ไม่ธรรมดา แอบซุ้มซ้อม ฟิตร่างกายเพื่องานนี้โดยเฉพาะ
  • หมาพี่ซันแต่ละตัว กล้ามสวยมากกกกกกกกกกก
    ถ้ามีการเปิดโหวตผู้เลี้ยงยอดเยี่ยมแห่งปี
    ปีนี้ผมโหวตให้พี่ซันแกเลย :063:
  • รายชื่อสุนัขที่ลงแข่งขันลากน้ำหนัก 28.01-31.00 กก. มีแค่ 7 ตัว
    1 มูดดี้
    2 บีโทเฟ่น
    3 ฮะเก๋า
    4 ซูโม่
    5 ไจแอนท์
    6 บารมี
    7 Blu

เต็มห้ามก็แน่นอนครับ ฮะเก๋า เจ้าของรางวัลเบสอินโชว์ สนามเมืองนนท์ แต่ตัวที่เต็งกว่าน่าจะบารมี ผมดันลืมมองข้ามไปได้อย่างไร แต่ที่ให้ฮะเก๋าเป็นเต็งหนึ่งเพื่อสร้างความกดดันในฐานะเบสอินโชว์ แต่อยากให้จับตา ซูโม่ 800 ให้ดี งานนี้อาจจะมีเซอร์ไพรส์ครับ ส่วนมูดดี้ ถ้าฟิตถึงโอกาสเป็นตัวสอดแทรกได้ครับ
  • รายชื่อสุนัขที่ลงแข่งขันลากน้ำหนัก 31.01-34.00 กก.
    1 สวัสดี
    2 โอวัลติน
    3 เจ้าผม
    4 ซูส
    5 บู้บี้
    6 กรามล็อค
    7 3G
    8 โอชิ
    9 อาแย๊ก
    10 กองทัพ
    11 บารอน
    12 แอรีส
    13 ฮีโร่
    14 เรดดี้
    15 แฟร้ง

รุนนี้จัดว่าเป็นกรุปออฟเดดอีกหนึ่งรุ่นครับ มีถึง 15 ตัว เต็งห้ามก็ไม่พ้น เดอะกรามเทพครับ เพราะเป็นหมาโปรโมท ซื้อกรรมการ วางยา เตรียมโกงเต็มที่ ฮ่าๆๆ พูดเล่นนะครับ

ตัวเต็งผมมั่นใจว่า สวัสดี ของท่านอุทัยครับ แต่ก็ไม่อยากให้มองข้าม 3G พยัคร้ายแดนใต้ ที่เตรียมขนเบียร์มาแจก 55 ตัวเด็ดที่ปล่อยข่าวลวงออกมาเป็นระยะเช่นเจ้าผม ผมว่าไม่น่าจะรอด กร๊ากกๆๆ โอวันดิน ผมมั่นใจในหัวหน้าค่ายแต่ยังไม่เห็นฝีมือ รุ่นนี้มี เดอะกรามเทพลง ขอวิจารณ์แบบขำๆนะครับ เพราะเกิดกรามเข้าป้ายมาจริงๆ ล๊อคคงถล่มทลายครับ
  • ไปธุรก่อนเดี๋ยวกลับมาต่อครับ ยังมีรุ่นที่เด็ดอีกหลายรุ่นเลย
  • ขนาดวิเคราะห์ก็มันส์แล้วครับ คุณพี่
  • รุ่น ต่ำกว่า 25 1 ใบหยก 2,3 จากัวกะเอลวิน ชนะกันที่น้ำหนักตัว
    25-28 1บิกกัฟ 2 คองโก้ 3 ซีต้ากะดีเซล ชนะกันที่น้ำหนักตัว
    2รุ่นแรกน่าจะ....แบบนี้ แต่ท่าอ่อนซ้อม ออสตาร์ กินเรียบ 555
  • เจ้าของค่ายไหนเห็นต่าง อย่าลิืมท้าพิสูจน์ เพื่อลบคำดูถูก โดยเฉพาะม้านอกสายตา ที่เกจิไม่ยอมเอ่ยถึง 55
    ความเห็นไม่ตรงกัน การพนันจึงเกิดขึ้น อุถู
  • เตรียมขนเบียร์ ไปให้แล้วครับงานนี้5555 :-D
  • เอาเบียร์ 2ลังคงไม่พอแน่ :-W
  • รุ่นไมม่เกิน25 กก.บอกตรงๆผมไม่มั่นใจใบหยกเท่าไหร่คับงานนี้ พอดีพึ่งจะหายป่วยซ้อมได้เต็มๆแค่อาทิตเดียวเองจนวันนี้คับ
    ส่วนรุ่นไม่เกิน 28 กก.บิ๊กกัฟ ผมกลัวอยู่แค่ คองโก้ เท่านั้นนอกนั้นวัดกันได้เลยทุกตัว ส่วนบิ๊กกัฟร่างกายพร้อมเต็มที่ ฮ่าๆๆๆ
    และรุ่นสุดท้ายของผมสวัสดีไม่เกิน 34 กก.รุ่นนี้ไม่กลัวใครเลยวัดกันได้ทุกตัว(เพราะไลแค่นไม่ลง)คับฮ่าๆๆๆ และสวัสดีร่างกายก็พร้อมที่สุดคับ ...................แต่อาจจะคุยข่มไปนิดๆนะคับฮ่าๆๆๆขู่ไว้ก่อนพ่อสอนไว้........
    ส่วนรุ่นอื่นๆของทีมงาน อีสานทีม รอให้คอนเฟิร์มก่อนวันเสาร์นี้ชัวร์ 100 เปอร์เซ็นต์คับ
  • กดไลท์ให้พี่ทัยหนึ่งเสียงครับ
  • งานนี้ขอร่วมสนุกอย่างเดียวครับ เรดดี้เพิ่งหายท้องเสีย ได้เริ่มซ้อมอีกทีเมื่อวันพฤหัสที่ผ่านมาครับ ใจหนึ่งก็เชียร์ทุกตัวเต็งครับ.....แต่อีกใจหนึ่งก็เชียร์มวยรอง+ม้ามืดให้ฟิตหมาหักปากกาเซียนเลยครับ 555
  • รายชื่อสุนัขที่ลงแข่งขันลากน้ำหนัก 34.01-37.00 กก.
    1 ลูน่า
    2 บ็อบบี้
    3 บาโฟ
    4 เชียเร่อร์
    5 สตริง
    6 ซูโม้
    7 เรดการ์ด
    8 เดวิล
    9 พูม่า
    10 คีย์ล่า
    11 ซูการ์
    12 มิร่าเจน
    13 บารมี

รุ่นนี้มีถึง 13 ตัว จัดว่าโหดหินอีกหนึ่งรุ่น เพราะมีระดับเขี้ยวลากดินอยู่ในกลุ่มนี้หลายตัว เริ่มจากคุณป้ามหาภัย ลูน่า ดีกรีแชมปือเมริกา บ๊อบบี้ขาโหดพระรามสอง เชียร์เรีย บูรพาพยัคย์ พูม่าแชมป์สองสมัย คีล่าร์ และ ซูการ์ จากแดนอีสาน เอาเป็นว่ารักตัวไหน เทลงตัวนั้น ได้เสียกินกันหลังงาน ฮา .....
  • รายชื่อสุนัขที่ลงแข่งขันลากน้ำหนัก 37.01-40.00 กก.
    1 ออฟติมัส
    2 บิ๊กมี้
    3 ยักษ์
    4 เพลย์บอย
    5 The Deadgame
    6 โกโก้
    7 Stop
    8 บารอน
    9 ฮ๊โร่

รุ่นนี้น้อยลงหน่อย แต่เป็นรุ่น ไลค์เฮฟวี่เวท เริ่มจาก ออฟติมัส หุ่นยนต์แปลงร่าง ถ้าเอาจริงก็ไม่ยาก แต่ถ้ารมบ่อจอยยืนเฉยก็ลิเกเลิก 55 เจ้ายักษ์ ขวัญใจตลอดกาลชาวอีสาน พักหลังๆหัวหน้าค่ายติดหญิงฟอร์มเลย ขาดๆเกินๆ อิอิ แต่ตัวที่อยากให้จับตามมองคือ เดดเกมส์ ลูกชายดุ๊ก ที่เพิ่งลงแข่งเป็นสนามแรก เกิดหรือดับวัดกันสนามนี้ไปเลย แต่แชมป์เก่า พักหลังอาการบาดเจ็บรบกวนเป็นระยะ การฟิตซ้อมไม่เต็มที่ ไม่แนะนำให้เล่นครับ

ตัวอื่นๆไม่ทราบประวัติขอข้ามก็แล้ว 55
  • รายชื่อสุนัขที่ลงแข่งขันลากน้ำหนัก มากกว่า 40.00-44.00 กก.
    1 ปิกัสโซ่
    2 ซันซัส
    3 บรังก้า
    4 เบน
    5 The Duke
    6 เกน์คิง
    7 Rbs 's Magnus Prime
    8 Rbs 's Lil Duke
    9 จันทร์แดง
    10 ลูลู่
    11 Red Robinhood
    12 เสือ

รุ่นนี้ถือเป็นรุ่น เฮฟวี่เวท ที่ถือว่าเป็นไฮไลท์ ของทุกงาน เต็งจ๋า ผมมั่นใจว่า เดอะดุ๊ก ยังมีภาษีดีสุด แต่ถ้าเกิดอาการหูตึงกำเริบในสนาม ก็ตัวใครตัวมันนะครับ ตัวอื่นๆก็ล้วนแต่น่าเกรงขาม แต่บลังกล้า หมาเฝ้าบ๊อกนี่ผมขอกาชื่อทิ้งก่อนเป็นตัวแรก ไม่เชื่อมือแฮนด์เล่อร์ครับ วันๆดูแต่คลิป(โป๊) ไอ้เราก็นึกว่าศึกษาเทคนิคการลากจากต่างประเทศ แต่ผิดสังเกตุตรง แฮนด์เลอร์ในคลิปหน้าตาออกแนวญี่ปุ่น แถมไม่นุ่งเสื้อผ้า ฮา ....

ดังนั้นจับตามองดาวรุ่งกันบ้างดีกว่า ข่าวแววมาว่าซุ่ม มาโค่นแชมป์ครับ
  • รายชื่อสุนัขที่ลงแข่งขันลากน้ำหนัก มากกว่า 44.00 กก.ขึ้นไป
    1 ฟาโร
    2 บิ๊กซี
    3 เรดบิ๊ก
    4 บรูตัส
    5 สิงโต

รุ่นสุดท้าย เราเพิ่งเปิดเพิ่มเป็นสนามแรกในเมืองกรุง เพื่อเอาแฟนๆ ที่อยากเห็นหมายักษ์ออกมาอาละวาด เต็งจ๋า ก็ต้อง บรูตัส ที่กวาดแมกซ์เวทมาเป็นว่าเล่น ตอนนี้ปล่อยเนื้ิอปล่อยตัวน้ำหนักพุ่พรวดๆๆๆ ศึกหนักจึงไปตกกับพี่น้องร่วมสายเลือด เจ้าของแชมป์สนามมหาสารคาม บิ๊กซี ของพ่อเลี้ยง(เด็กพานิชย์)จากเมืองลำพูน แชมป์จะอยุ่หรือจะหลุดรอฃุ้นกันหน้างาน เรดบิ๊ก กับ ฟาโร สองยักษ์ค่ายเมืองนนท์ก็น่ากลัว (กลัวกินเบียร์ฟรีกันไม่หวาดไม่ไหว 55)

ตัวที่อยากให้จับตา และมั่นใจว่าเป็นทีเด็ด คือ สิงโต ของประธานหนุ่ง ที่สนามนี้กะจะทวงศักดิ์ศรี อดีตมหาอำนาจวงการลากคืน และเพื่อเพิ่มดีกรีความมั่นใจ เป็นคนอาสาประกบเดิมพันกับเดอะดุ๊กด้วย เชื่อว่าถ้าไม่มั่นใจ ประธานหนุ่มคงไม่หาญกล้าแน่นอน
  • ก็เป็นการวิเคราะห์แบบเอาฮา ขำๆ นะพี่น้อง มีหยอกเย้าบ้างเพื่อสร้างบรรยากาศ ใครแทงตาม ได้ตังค์ก็พาผมไปเลี้ยงด้วย แต่ถ้าแพ้ก็ถือว่าเป็นเรื่องการกีฬา ฮา ....
  • =D> อีกไม่นาน สิงห์ดำ อ.กระนวน จะมาขอให้พี่มาร์ค วิจารณ์ ด้วยนะครับimage
    ไฟล์แนบ
    305.jpg 48K
  • เขาบอก ไก่ดำ หมูดำ มันเป็นยา ถ้าได้หมาดำมาเคี้ยวก็คงเป็นยาโด๊ปชั้นเลิศ 55

• ขำๆ ครับ สร้างบรรยากาศ 55
  • ถ้ากรามลาก สายลากไม่นิ่งขนาดนี้หรอก 5555555 มันต้องแกว่งไปแกว่งมาเยอะๆ
  • 3 ทหารเสือ เดอะซัน สุดๆๆ เลย

:m01: :m01: :m01:
  • มาแล้วคับฮ่าๆๆ ขอบคุณ บอย มากสงกรานต์พี่จะกลับบ้านเดี่ยวจะแวะไปหานะไอ้น้องเหยฮ่าๆๆ

ทีมงานยืนยันมาแล้วคับงานนี้ โกโก้ รุ่นไม่เกิน 40 กก.พร้อมเกือบ 100 เปอร์เซ็นต์ คองโก้ ของน้องฟาร์ม จับแบบเบสฯ มือใหม่สนามที่ 2 นี้ มีใครจะเล่นบ้างคับพอเป็นค่าน้ำมันสัก 5000 บาท

พี่มาร์คสนมั้ยพี่ ถ้ามีใครสนใจเชิญได้นะคับ หรือจะโทรมาก็ได้คับ 0819549220 หรือ 0807499947 คับ
  • ท่านทัย ตอนนี้ตัวที่มั่นใจของทีมยังเติร์กก็มีแค่ ดุ๊ก กับ บรูตัส ตัวอื่นๆสนามนี้คงเป็นได้แค่ตัวประกอบครับ
    บารอนเจ็บไปแล้ว โอกาสหายทันมีเพียง 10% เดดเกมส์ก็ยังไม่ถึงชั้นสนามนี้ให้ลงหาประสบการณืไปก่อน
    ที่เหลือ ทอง ซูโม่ กรามล๊อค สนามนี้ขอเป็นสีสันครับ 55

แต่อนาคตกำลังมองหาหมาไซส์ 30 โล มาไว้เล่นสักตัว ชอบตรงหมาเยอะดีครับ
  • สวัสดีคับ สนามนี้ซูก้า เป็นขนมกรอบให้คับยอมรับว่าแทบไม่มีเวลาซ้อมเลยและไม่ต่อเนื่องด้วย
    อาศัยศักดิ์ศรีคุณแม่มือใหม่ ไม่แข่งไม่ได้ต้องวางฟอร์มไว้ก่อน5555 รุ่นเก๋าๆใครแพ้ซูก้านี่ต้องแก้วิชากันชุดใหญ่เลยนะคร๊าบบบบ55
  • สนามนี้ บารอน ต้องทอนตัวจากการแข่งขัน เนื่องจากอาการบาดเจ็บยังรุมเร้า สภาพตอนนี้ คือ เป๋ห่าว
  • เสียดายที่สุดคือบารอนคับผมให้ทีมงานหาคู่ปรับให้แล้วฮ่าๆๆๆ
  • สนามนี้ สภาวะรอบตัวไม่เอื้ออำนวยเลย สถานการณ์บ้านเมืองก็อึมครึม ทำให้บรรยากาศมันไม่เร้าใจเท่าที่ควร แต่ก็หวังว่าพวกเราจะ สู้ไปด้วยกันครับ
  • บารอน ถ้ามันบาดเจ็บรบกวนแบบนี้ อาจจะต้องแขวนสายครับ
    ไม่อยากให้มันบาดเจ็บจนส่งผลกระทบกับสุขภาพของมันในตอนแก่
    การบาดเจ็บเรื่อรัง แสดงว่าร่างกายมันมีปัญหา
    รีบหยุดมันจะได้ใช้ชีวิตในบั้นปลายอย่าง มีความสุขครับ
  • ขออนุญาตชี้แจงครับ
    ผมและทีมปราจีน ไม่ได้ติดหญิงอย่างที่พี่มาร์คแอบอ้าง
    ทีมปราจีนรักครอบครัวทุกคนนะครับ :p
    อดวัดพลังกับบารอนเลย เชื่อว่าบลังก้าก็คิดเช่นกัน :o003:
  • โจว่างานนี้พี่ tee น่าจะไม่พร้อมกว่าเพราะเห็นมีหนุ่มๆมาลุมเล้าอยู่
    555555555. ..
  • หนุ่มๆรุมเลยหรือ น่ากลัวชะมัด 555
  • ป๊าด หรือว่าตี้จะเปลี่ยนแนว 5555
  • เริ่มสงสัย ว่าตกลงเราเป็นรึป่าว ถุย!!! 555ผมยังไม่เปลี่ยนแนว ยังชอบผู้หญิงอยู่คับ