ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

บอกวิธีการสอนต่างๆๆหน่อยคับ
  • ที่ว่ามันฉี่ เเละ อึ ไปทั้ว นี้เราต้องสอนยังไงคับ
  • หาข้อมูลเองเลยครับหมาแต่ละตัวไม่เหมือนกัน ความง่ายในการหาข้อมูลอยู่ในระดับง้ายง่ายครับ เอาใจช่วยครับ
  • เอาฉี่ไปป้ายไว้ในที่ ที่คุณอนุญาตให้เขาฉี่ หรือ อึ ช่วงแรกๆ ให้หมั่นสังเกตุว่าหมาปวดฉี่หรือป่าว หากปวดให้รีบไล่ หรืออุ้มไปที่คุณได้เตรียมไว้ ทำแบบนี้บ่อยๆ เดี๋ยวเขาก็ชินเอง (หากยังฉี่ไปทั่วอีก ให้ดุหรือตีเขาเบาๆ ให้รู้ว่าตรงนี้ฉี่ไม่ได้ และก็พาเขาไปตรงที่คุณอนุญาตให้เขาฉี่)
  • วิธีผมพา เดิน เช้า เย็น ก่อนนอน สักพักมันจะเลิกฉี่ อึ ในบ้านคับ
    หมาได้ออกกำลังกายด้วยคับ
  • หมาผมเลี้ยงตั้งแต่อายุ 3 เดือน จนตอนนี้ 1 ขวบกว่า เคยฉี่ในบ้านครั้งเดียว ตอนวันแรกๆ ที่รับมา ไม่เคยอึ

วิธีการก็อยู่ในเว็บนี้หรือเว็บทั่วไปครับ ผมเคยพิมพ์ไปทีนึงนานแล้ว หลายคนก็เคยพิมพ์ ลองหาๆ ดูครับไม่ยากหรอก :o034: