ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สุนัขมีอาการแปลก??? ช่วยทีครับ
  • ลูกพิทบูล 2 เดือนครับ อันมีอาการคล้ายๆ มีอะไรติดคอ พยายามจะสำลอก เมื่อเช้าก็สำลอกออกมานิดเดียว ไม่ได้อ้วกนะ เหมือนท้องไมดี มีอาการตั้งแต่เมื่อคืนถึงเช้า เป็นๆหายๆ
    แต่วิ่งเล่น และ ทานได้ปกรดติ อุจจาระก็เป็นก้อนไม่เหม็น พาไปหาหมอเค้าก็ไม่ได้ว่าอะไร

ผมไม่ได้ให้กินอะไรแปลกๆนะ

ให้กิน ยาคานูบ้า ตับปิ้ง กล้วย รังสาดนิดหน่อย น้ำส้มนิดหน่อย

เ ป็นห่วงครับ

ปล ทำไมตอนเด็กเหมือนหมาไทยจังเลย

ขอบคุณครับทุกท่านที่ผ่านมาอ่าน มาตอบ
  • ตอนเด็กขนุนก็เป็นค่ะ หมอบอกว่าเป็นปอดบวม ไอๆเหมือนมีอะไรติดคอ รักษาประมาณอาทิตย์นึงหายค่ะ

หน้าเหมือนหมาไทยเหมือนกัน เค้าบอกว่าถ้าตัดหูหน้าจะชัดขึ้น แต่ไม่ดีกว่า เหมือนไม่เหมือนก็รักแล้วอ่ะเน๊อะ
    ไฟล์แนบ
    IMGP7507.JPG 102K
  • ตกลง พาไปหาหมออีกรอบดีไหม ผมนอนเปิดแอร์น่ะครับ
    มันไม่ชอบห่มผ้า
    ให้อะไรกินบ้างอ่ะครับ
  • อาจจะมีอาการจากปอด อ่ะครับ ของผมก็เคยเป็นประมาณนี้ล่ะ

เป็นปอดชื้น ไปหาหมอให้ยามากิน 1 สัปดาห์หาย อีกอย่างคือ

ถ้าเปิดแอร์แล้วหมาไม่ชอบห่มผ้าก็ต้องใส่เสื้อให้มันอ่ะครับจะได้อุ่นๆ
  • อาการเหมือนมีอะไรติดคอใช่ป๊ะ จะไอแค็ก ๆ นั้นแหละหลอดลมอักเสบ ระวังจะติดตัวอื่น
  • ของผมเคยเป็นนะคับตอนแรกก็หาสาเหตไม่เจอ
    ต่อมาเป็นปอดปวมคับแล้วก็เป็นไข้หัดต่อมาเลย
    พยายามใส่เสื้อให้เค้าให้ร่างกายอบอุ่นนะคับ
  • ขอบคุณมากครับ เคยเลี้ยงแต่บีเกิ้ล มันถึกๆ ดื้อๆ เลยไม่ค่อยป่วย เคยกินด้ายพร้อมเข็มเย้บผ้ามาแล้ว เฮ้อ สงสารหมาจังครับ
    กิดมาแพงแล้วยังพูดไ่ม่ได้ นี่ก็ยไม่ยอมทานข้าว สงสัยเป็นหลอดลมอักเสบ
  • :o025: ตัวที่บ้านก็เคยเป็นไอทั้งคืนเหมือนมีอะไรติดอยู่ที่คอ พอพาไปหาหมอ หมอให้รมยาซักพักนึงแล้วก็ให้ยามากินหมดไปประมาณ300 กว่าๆ
    กินไปซักพักอาการดีขึ้นแต่ก็ยังไม่หาย(ไอบ้างนิดหน่อย) พอดีไปเจอร้านขายยาสัตว์เลยลองซื้อยามาให้กิน(ไอ,หวัด,น้ำมูกใส)
    ยี่ห้อ Comfy syrup รู้สึกว่าจะเป็นยาสำหรับเด็ก ราคาประมาณ 30 กว่าๆมั้ง จำไม่ค่อยได้ กินไม่กี่วันก็หาย
    อันนี้เป็นประสบการณ์ที่เจอมาแล้ว........... :o001: แต่ถ้าจะให้ดีคุณน่าจะลองพาไปให้หมอตรวจก่อนนะ เขาจะได้เช็คให้ละเอียด