ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ไห้อาหาร Pitbull ข้าวธรรมดาได้ไหมคับ ไม่ต้องไห้หัวอาหาร เเล้วจะมีขอเสียไหมคับ
  • ให้ข้าวได้ไม่มีปัญหาครับ แต่ควรมีเนื้อสัตว์ด้วยครับ จะทำให้ได้สารอาหารเพิ่มมากขึ้น เรื่องอาหารคุยกันยาวครับ มีรายระเอียดเยอะ อาหารสด อาหารเม็ดมี ข้อดี ข้อเสีย เเตกต่างกัน ลองหาดูหัวข้อต่างในหน้าบอร์ดเลยครับ ความรู้เต็มไปหมดครับ
  • ให้ข้าวกับเนื้อต้มได้ครับ แต่ใส่เนื้อเยอะๆหน่อยต้มกับน้ำธรรมดา และห้ามใส่เกลือ หรือน้ำปลาครับ
  • กินอาหารคนได้เลยครับ แต่ห้ามปรุงน้ำปลา หรือเกลือครับ หมาขับออกได้น้อยกว่าคน
    ระวังเรื่องผักที่เป็นพิษกับหมาหน่อย เช่น หัวหอม อะไรพวกเนี้ย ผมก็ลืมละ หาในกุเกิ้ลเอา
    อาหารสด ปรุงใหม่ คุณค่าทางอาหารดีกว่าอาหารเม็ดแน่ๆ อาหารเม็ดสร้างมาเพื่อความสะดวก
    แต่สารอาหารจะไม่ครบถ้วน อยู่ที่ส่วนผสม หมั่นให้นม ให้ผัก ก็พอทดแทนได้ครับ
    ลองหากลุ่ม BARF ในเฟสดูครับ ไปสอบถามได้เลย
  • ถ้าไห้น้ำปลา กับ เกลือ หมาจะเป็นไรหรอคับ
  • มาเก๊บความรู้ครับ

ตอนนี้ผมก็ให้ โครงไก่สดๆ กับ ข้าวปล่าวครับ

เช้าเย็น

• หมากินเค็ม จะเป็นโรคไตครับ
  • ผมให้กิน อาหารเม็ด ผสม โครงไก่บด แล้วก็ข้าว ครับ กินชามแทบไม่ต้องล้างเลย :-))