ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวนสอบถามผู้รู้ ครับ
  • น้องหมาบูลลี่อายุ1ปี6เดือนของผมมีอาการเสียงเห่าแหบๆผิดปกติ สังเกตุมา2-3วันละ ครัา อาการคือ ถอนหายใจคล้ายๆหอบหรือไอ ไม่แน่ใจ เวลาเห่าเสียงเห่าจะเป็นแหบๆ ไม่มีอาการซึม กินอาหารปกติ ร่าเริงปกติ ขับถ่ายปกติ ผิดปกติแค่เสียงเห่าที่ฟังดูแหบๆ แปลกๆ ครับ ใครเคยเจอปัญหานี้รบกวนขอคำแนะนำ ชื่ออาการ การรักษา ข้อควรระวังด้วย ครับ ขอบคุณทุกๆความเห็นล่วงหน้า มา ณ ที่นี้ ด้วยนะ ครับ
  • ปลอกคอ เห่าบ่อยหรือป่าวครับ
  • ไม่ใส่ปลอกคอ ครับ เพราะบริเวณบ้านค่อนข้างกว้างและรั่วรอบขอบชิด เห่าบ่อยมั้ยก็ค่อนข้างบ่อย ครับ ขนาดตอนนี้เสียงแหบๆยังเห่าเลย ครับ เกิดจากอะไรเหรอ ครับ แล้วรักษายังไง ครับ
  • ผมเคยเห็นแต่พวกสายกัดอะครับ มันเห่าจนไม่มีเสียง เวลามันเห็นตัวอื่น มันจะเหมือนผีเข้า เห่าลุกลี้ลุกลน ถ้ามันเก็บจากการเห่าแก่อยากครับ แต่ถ้าไม่ใช่ก็ต้องปรึกษาหมอแล้วครับ
  • หลอดลมอักเสบรึเปล่าคับ
  • ของผมเคยเป็นครับ แต่ไม่ใช่พิทบูลนะครับ พาไปหาหมอสุนัขไม่แสดงอาการป่วยแต่มีเสลดอยู่ในคอครับหมอให้ยามากิน2-3วันก็หายครับ
  • ระวังพยาธิหนอนหัวใจนะครับ ลองหาอ่านดูครับผม
  • ผมกลัวจะเป็นมะเร็งลำคอ เหมือนหมาของตุ๊กกี้อ่ะ ครับ