ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• image

เตรียมเปิดตัว มาเฟีย เดอะ ฮาร์ดคอร์ แค้มป์ เร็วๆนี้ 555
    เห็นหมาทรง ADBA สวยๆแล้วเกิดอารมณ์ติส อยากหามาประดับบารมีสักสองสามตัว เตรียมเปิดแค้มป์ ทำหมาแนวกิจกรรมทุกรูปแบบ เน้นแนว เอกซ์ตรีม โดยเฉพาะ ใครจะร่วมสานต่ออุดมการณ์เตรียมตัวไว้ให้พร้อมครับ
  • image

อนาคตข้างหน้า เราจะต้องมีหมาแบบนี้ให้ได้ 55
    ไฟล์แนบ
    ADBA2.jpg 101K
  • อยากเห็นหมาแบบตัวที่สามครับ แนวนี้ชอบที่สุดละ.
    ต้องสุดทั้งหมาทั้งคนงั้นทำไม่ได้แน่
  • ปีหน้าครับ มั่นใจว่าจะมีออกมาอีกหลายตัวครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    ADBA.jpg 78K
  • แลมโบไม่รอดๆๆๆๆอิๆๆๆๆๆถ้ามีแค่กรามล็อคก้มึนแล้ว
  • image

มาช่วยปลุกกระแส ครับ =D>
    ไฟล์แนบ
    1795728_800833093278108_505159435_n.jpg 119K
  • ปีหน้าครับปีหน้าปีนี้เลี้ยงต้อยอยู่ :-D
  • โปรดเตรียมตัวพบกับ The Extreme Sports Club by Pitbullzone

ประมาณกลางปี ผมจะเปิดตัว สนามแข่งขันมาตรฐาน สำหรับสุนัข อเมริกันพิตบูล โดยเฉพาะ และจะจัดการแข่งขันในทุกวันวันเสาร์ที่สองของทุกเดือน สถานที่ร่มรื่น สะดวกสบาย ติดบึงน้ำขนาด 15 ไร่ และมีห้องพักสำหรับท่านที่เดินทางมาจากต่างจังหวัดประมาณ 30 ห้อง

กิจกรรมที่จะทำคือ
    1. ลากน้ำหนัก
    2. กระโดดไกล
    3. กระโดดสูง
    4. ไต่ผนัง
    5. แฮงค์กิ้ง

เกริ่นให้ทราบกันไว้ก่อน จะได้ไม่ตกใจ 555
  • โห 5กิจกรรมเลย สถานที่คือที่ไหนครับ
  • ดีเลยครับคนต่างจังหวัดพาหมามาแข่งจะได้มีที่พักด้วย =D> :-bd
  • คนสนใจเยอะแน่ๆๆครับ
  • รอติดตามชมอย่ากระพริบตา 55

สถานที่อยู่ชานเมืองกรุงเทพครับ อาจจะไกลสักนิด แต่ถ้ามีรถก็ไม่น่าจะใช่ปัญหา
    มันคือความฝันของผมมานานแล้ว ที่จะทำ คลับสำหรับคนรักพิตบูล แล้วเอาหมามาทำกิจกรรมด้วยกัน
    ผมอยากอนุรักษ์ พิตบูล อยากส่งเสริมหมาที่มีความสามารถ อยากให้เจ้าของได้มีพื้นที่แสดงออก

มันจะเป็นสนามแข่งมาตรฐานและครบวงจรครับ
  • งานแข่งกิจกรรมครบวงจรจัดใหญ่ๆๆ เอาแบบมันส์ๆๆ ซุ่มฝึกมาเป็นทีม จัดเดือนละครั้ง มันเยอะไปปล่าวครับจะเบื่อกันง่ายๆนะครับ จัดงานลากเสร็จ ก็จัดงานร่วมปีละครั้ง ถือเป็นการมิตติ้งชมรบพิทบูลทั่วประเทศหน้าจะมันส์กว่านะครับ (ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ) คนเค้าที่พร้อมจะได้มาร่วมกันทั่วประเทศ
  • สนามนี้ เหมาะสำหรับการแข่งแบบนอกรอบ ผมไม่ได้ต้องการให้คนมาทุกครั้ง แต่ผมต้องการให้คนที่ฟิตซ้อมหมาเป็นประจำได้แสดงออก ส่วนงานใหญ่มีให้แน่แต่ปีละครััง สนามนี้จึงเป็นสนามเพื่อผลิตนักกีฬาป้อนสู่สนามใหญ่ หากจัดงานเพียงปีละครั้ง คนที่ซ้อมตลอดปีเพื่อแข่งเพียงงานเดียวมันคงน้อยไป

ส่วนคนที่เบื่อง่าย ทำอะไรไม่จริงจัง เห่อเป็นพักๆ มาตามกระแส ไม่ใช่กลุ่มเป้าหมายของผมครับ
  • โอเคร ครับพี่
  • อยากให้พี่มารคช่วยสาถิต การฝึกของกิจกรรมแต่ละอย่างด้วยครับผม

จะได้เป็นแนวทางการฝึกหมา :063:
  • ผมจะใช้สนามนี้ สำหรับเป็นที่แนะนำ สาธิต ฝึก แก่คนที่สนใจด้วยครับ
    เพียงอาจจะต้องลำบากเดินทางมากันเอง อุปกรณ์ผมมีให้ตามสมควร
    ใครอยากเล่นผมเชื่อว่า เรื่องแค่นี้คงไม่ยากครับ :-D

เราต้องก้าวไปข้างหน้า 555
  • อีกอย่างผมว่างาน ใหญ่ แต่ละรุ่น ถ้าไม่อยากให้มีนักกีฬาลงแข่งเยอะเกินไป
    ควรจัดรอบคัดภาค ภาคล่ะ 3ตัวต่อรุ่นก็ว่ากันไปครับ ไปงานใหญ่จะได้มีแต่ความมันส์
  • เหมือนนักกีฬาที่จะแข่งกีฬาแห่งชาติต้องคัดเป็นตัวแทนภาคก่อน ค่อยจะได้ไปรอบแห่งชาติครับ
  • แจ๋วเลย สรุปว่าเอาที่ตรงนั้นแล้ว? งั้นขอลงชื่อลงเล่นก่อนล่วงหน้าเลย :-D
  • โปรดอย่าแปรเจตนาผิดครับ เราน่าจะดีใจนะที่การจัดงานแต่ละครั้งมีนักกีฬาสมัครเข้ามาเยอะ เพราะมันบ่งบอกถึงความยิ่งใหญ่ของงานครับ

แต่การที่มีคนคนลงเยอะ แล้วไปตั้งกฏเกณฑ์ทำให้คงลงแข่งได้น้อยลง อันนี้ผิดวัตถุประสงค์ครับ ผมกลับชอบที่จะให้มีหมาลงเยอะๆครับ ยิ่งเยอะยิ่งดี หมายิ่งมากคะแนนสะสมก็มาก คนที่ชนะรายการนี้ก็ยิ่งภูมิใจ

แต่หมาเยอะ มันจะมีปัญหาก็เพียงเรื่องเดียวคือ เวลาไม่พอ แต่เราแก้ปัญหานี้ได้ด้วยการ ลดขั้นตอนที่ไม่จำเป็นออกไป ลดจำนวนครั้งในการลากลง เพิ่มความยากในการแข่งให้มากขึ้น หรือเพิ่มจำนวนวันในการจัดงานเป็นสองวันน่าจะดีกว่าครับ ยกตัวอย่างเช่น ปกติลากสี่ครั้ง มีซ่อม ถ้าหมาเยอะก็อาจจะให้ลงแค่ 3 ครั้ง และไม่มีซ่อม ใครเตรียมตัวมาไม่ดีก็ตกรอบ ตัวที่ชนะคือตัวที่พร้อม มันจึงเหมาะสมที่จะเป็นผู้ชนะ ผมว่าแบบนี้ยุติธรรมกว่าครับ

ส่วนการคัดตัวแทนภาค ในทางปฏิบัติมันทำลำบากครับ เพราะใครจะเป็นคนรับรองว่าหมาตัวไหนสมควรได้เป็นตัวแทน หมาตัวไหน ยังไม่ผ่านเกณฑ์ และ จะคัดตัวด้วยวิธีการใด ผมว่าคงไม่ง่ายแน่ๆ บางภาคหมาเยอะ บางภาคหมาน้อย จะไปกำหนดโควต้าก็ไม่รู้จะแบ่งจำนวนกันอย่างไร ผมว่าใครคิดว่าเจ๋งสมัครเข้ามาเลย แต่จะเอาชนะคู่แข่งได้หรือเปล่าอันนี้น่าสนใจกว่าครับ
  • ครับ เข้าใจละครับ
  • ผมคิดว่า การจัดงานเล็กๆ บ่อยๆ มันจะได้เป็นการเตรียมความพร้อมของหมาไว้สำหรับงานใหญ่ที่เมืองทองปีละครั้ง มันจะได้ยิ่งใหญ่ครับ
  • ผมว่าวิธีการแก้ไขปัญหาเรื่องเวลาไม่พอที่น่าจะเข้าท่าที่สุดก็น่าจะเป็นการเพิ่มวันแข่งเป็นสองวัน
    วันแรกแข่งรุ่นเล็ก วันที่สองแข่งรุ่นใหญ่ ผมว่าน่าจะเข้าท่า
  • พี่ก็คิดแบบนั้นครับ แต่ระบบคัดตัว คงทำได้ยาก ไม่รู้จะแบ่งโควต้ากันอย่างไร ถ้าจะจัดงานเพื่อคัดตัวก่อน ก็จับมาแข่งจริงๆไปเลยหมดเรื่อง ตั้งกติกาให้แข็งๆ หมาไม่เจ๋งจริง มันก็ตกรอบไปเองครับ
  • รอสาย yellow สีฟาง ใครมีแจ่มๆๆแบ่งมามั่งครับ
  • สุดยอดเลยครับ =D>
  • image

ขอเป็นสมาชิกด้วยคนครับพี่
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 213K