ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถ่ายมีเลือดปน
  • หมาหนุ่มน้อยวัยเข้าสู่เดือนที่7 มีปัญหาขับถ่าย บางสันมีถ่ายปนเลือดออกมา และถ่ายลำบาก ถ่ายไม่สุดแล้วย้ายก้นไปถ่ายจุดข้างๆสองสามจุด
    สงสารมากเลยมันคงเจ็บ
    แต่สุขภาพร่างกายทุกอย่างของหนุ่มน้อยปกติดีร่าเริงไม่ขี้เกียจไม่ซึมไม่เบื่ออาหาร และยังชอบแทะทุกอย่างทุกประการปกติ
    ช่วยแชร์ความรู้หน่อยนะคะ
    ขอบคุณค่ะ :011:
  • ถ่ายพยาธิป่าวครับ ถ้ายังไม่ถ่ายก็รีบๆจัดเลยครับ
  • ถ่ายไปเมื่อตอนยังเด็ก คงต้องทำแล้วล่ะ ขอบคุณมากเลยค่ะ คุณ @STstylepitbull
  • 2เดือนถ่ายครั้งครับ ถ้าเลี้ยงธรรมดา
  • ระวังมันแทะหรือกินเศษไม้ เศษกระดูก ฯลฯ เข้าไปอุดตัน ขวางรูก้นนะครับ อาการเหมือนไม่ปกติ :o034:
  • อันนี้ฟังดูน่ากลัว แต่ความเป็นไปได้สูงมาก เเต่เดี๋ยวลองเริ่มถ่ายพยาธิก่อนละกันค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ :011:
  • ข้างๆๆ บ้านผม มีโรงงาน เพาะพิทบูล มีอยู่ตัวหนึ่ง มันเป็นริดสีดวงคับ เวลาอึ จะทรมาณมากคับ
    เห็นแล้วน่าสงสาร มันเบ่งหน้าดำหน้าแดง กว่าจะออกมาแต่ล่ะก้อน ยิ่งเจ้าของให้กินกระดูกด้วยน่าสง
    สารมากคับ เล็กๆ ก้อปนเลือดน้อยๆๆ แต่ปล่อยไว้ อายุมากขึ้น ที่นี้ เวลาอึ เลือดออกเป็นกอง
    เคยแนะนำเจ้าของโรงงานเพาะหมาให้ไป หาหมอ ผลัดไปเรื่อย ตั้งแต่หมาอายุปี ตอนนี้จะ ห้าปีล่ะ
    ยังไม่พามันไปหาหมอสักที เห็นแล้วหน้าสงสารคับ เค้าบอกว่าตัวนี้รักสุดๆๆ แต่ปล่อยหมาทรมาร
    อยากให้เจ้าของลองสังเกตุนะคับ เวลาเค้าเบ่งอึ จะมีติ่งๆๆ คล้ายๆๆ ริดสีดวงหรือเปล่า อาจเป้นเคส
    เดียวกับ โรงงาน เพาะหมา ขายก้อได้คับ
  • เด่วนี้มีโรงงานเพาะหมาด้วยเหรอคับ555+
  • พาไปหาหมอเถอะจะได้หาย อีกอย่างหมามันพูดหรือบอกเราไม่ได้ ควรหมั่นสังเกตุอาการด้วย หากปล่อยไว้สงสารมันคับ
  • ขอบคุณมากๆเลยค่ะ
    ตอนนี้หลังจากหมอมาฉีดยาล่าสุดตั้งแต่พฤหัสที่แล้วก็ยังไม่ปรากฏถ่ายปนเลือดเลย
    แล้วก็เก็บของที่มันชอบแทะจากพื้นหมด/ไม่ปล่อยให้กัดพลาสติกเล่นแล้ว ก็ขี้เป็นกองเหมือนเดิมแล้ว
    เวลาถ่ายก็เบ่งๆปกตินะ เคยดูก้นมันไม่มีติ่งที่ว่านั้นค่ะ
    หนุ่มน้อยยังปกติดีทุกอย่าง และก็ยังคงสังเกตุมันอยู่ตลอดๆค่ะ