ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอเคล๊ดลับหน่อย
  • หมาผมบูลลี่ 2 เดือน ขุนยังไงให้มันอ้วนๆเรยคับ ขอคำแนะนำจากๆมืออาชีพหน่อยจ้า ขอบคุณคับ :X
  • จะให้มันอ้วนไปเพื่ออะไร ?
  • อยากให้มัน อ้วนหน่าๆ อะคับพี่มาร์ค
  • บูลลี่ผมเริ่มหนาตอนอายุ 1 ปี
  • อย่าไปอัดอาหารตามคนอื่นเลยครับ วัยนี้ให้กินสารอาหารให้ครบถ้วนดีกว่าไปเน้นขุนให้อ้วนๆๆ หมาสวยต้องสวยที่โครงสร้างและกล้ามเนื้อ ไม่ใช่ไขมันครับ
  • ขุนให้อ้วน เพื่อ คนมีแต่อยากลดน้ำหนักหมาขุนหมาให้มีกล้าม แต่นี้ขุนให้อ้วน
  • ถ้าอัดอาหาร มันเปลี่ยนพันธุกรรมหมาได้ ป่านนี้หมาสวยๆคงเต็มประเทศไทย
    อย่าไร้สาระเลยครับ ชอบกันจริงๆ เรื่องยัดเยียดอาหารให้หมากินนี่ มันไม่กินเจ้าของก็ทุกข์
    แต่ทำไไม่ค่อยมีคน เน้นเรื่องการออกกำลังกาย ออกกำลังกายพอ มันก็หิวเอง
    เลี้ยงอ้วน ก็เหมือนหลอกตัวเอง อ้วนไขมันเดี๋ยวก็ยุบ ขาก็เสีย สุขภาพก็ไม่ดี ขี้เรื้อนก็ตามมา
  • 2 เดือนจะให้อ้วนขนาดไหน เห้อ... :o034:
  • อัดอาหาร คนเลี้ยงพิตบูลเขาไม่ทำกันหลอกคับ หมาจะสวย ตัวใหญ่หนาล่ำ กระโหลกใหญ่
    ผมขอสรุปแบบนี้ ทั้งหมดจะมาจาก = สายพันธุ์ 70% , การเลี้ยงดู 30% ต่อให้คุณอัดอาหารให้ตาย แต่สายพันธุ์ไม่ใช่อ้วนเตี้ย ก็เหมือนเดิมคับ
  • อยากได้หุ่นเตี้ยล่ำ 1-7เดือนอย่าอัดโปรตีนมาก
    หลัง7เดือนไปจัดเต็มเลยคับ. ผิดถูกยังไงขออภัยด้วยคับ
  • ขอบคุณนะคับสำหรับคำแนะนำ :*
  • อัดไปเดี๋ยวมันก็ยุบอยู่ดี ถ้าเหล่าสายมันดี ถึงเวลา มันมาเองครับ
  • ซื้อหมูมาเลี้ยงครับ อ้วนได้ใจท่านแน่ I-)
  • อ้วนแล้วโรคเยอะ ไม่ดีแน่นอน