ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แชร์ความรู้เรื่องผักผลไม้
  • รบกวนนิดนึง นะครับ
    อยากทราบว่า แครอท กับ ฟักทอง ถ้าจะให้สุนัขกิน ต้องทำให้มันสุก ก่อนรึเปล่า ครับ

เพื่อนๆ ท่านใด ที่ให้สุนัข ทานผักผลไม้ มี ผักผลไม้ตัวไหน ดีๆๆ มาแชร์กันด้วย นะครับ
  • ปกติผมให้กิน โดยต้มให้สุกก่อน แต่บางครั้งก็เปลืองแก๊ส มาก555 เลยถามว่า ถ้ากินดิปๆๆเลยได้ไหม
  • ผมทำเป็นน้ำฟักทองครับ ส่วนแครอท ผมยังไม่เคยให้ทานครับ
  • ฟักทองนึ่ง แครอทต้มสุก คลุกไปกับอาหารเม็ด ก็แหล่มละครับผม ^^
  • ผมให้กินกล้วยน้ำว้าสุกครับแน่นตึ๊บ....ส่วนแครอทผมให้กินดิบๆได้เลยครับ แต่ฟักทองใช้นึ่งเอาครับ.
    รอรับความรู้จากท่านอื่นเหมือนกันครับ อิ อิ
  • ถ้ากินดิบๆ แล้วขี้ออกมา ยังไม่ย่อย ก็แสดงว่าน้ำย่อยในกระเพาะมันย่อยไม่ได้ ให้กินไปก็ไม่มีประโยชน์
  • ถ้าเป็นฟักทองกล้วยแนะนำให้กินที่สุกมากๆ เพราะจะมีสารสำคัญทีออกมา ยังไงถามกูเกิ้ลอีกทีครับ
  • กล้วยน้ำว้า โยนให้กระโดดงับกินกลางอากาศ แทนอาหารเลยครับ
    ง่ายๆ ไม่เรื่องมาก
  • ให้กล้วยน้ำว้าครับ ชอบมากๆ
  • แครอท ฟักทอง มันฝรั่ง ทำให้สุก แล้วคลุกให้กิน :063:
  • ของผมแครอท แอ็ปเปิ้ลกินสดๆเลยครับ
  • ของผมให้มะเขือเทศครับผสมกับอาหารเม็ดกับโครงไก่ครับ