ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใบเพ็ดABKCใช้เวลาทำ นานกี่เดือน
  • ใบเพ็ดABKCใช้ระยะเวลาทำ นานกี่เดือน นับจากที่ได้ลูกหมาจากผู้ขายจนถึงตอนนี้ราวๆ7เดือนได้แล้ว อีกอย่างคือเจ้าของหมา(ผู้ซื้อ)ต้องให้ข้อมูลตัวเองด้วยรึป่าว หลังจากรับลูกหมาไปแล้ว ผู้ขายไม่เห็นโทรมาบอกหรือขอรายละเอียดเจ้าของหมา(ผู้ซื้อ) โทรไปถามเค้าบอกรออย่างเดียว ใครมีประสบการ์ณช่วยไขข้อข้องใจหน่อยครับ ขอบคุณมาก
  • เดือนหนึ่งก็นานแล้วนะครับ สมัยนี้แจ้งขอมูลกันทางเมล์ จ่ายเงินผ่านเครดิสการ์ด ส่งเมล์จากอเมริกามาไทย ก็ไม่เกิน 14 วันครับ
  • ถ้าเจ็ดเดือนแล้วยังไม่ได้ ทำใจไว้เลย ว่าคงแห้ว 5555
  • ขออภัย หากเป็นหมาของใครนะครับ ผมชอบอะไรที่ตรงไปตรงมา พูดแล้วทำไม่ได้ มันมีแต่เสียกับเสีย ถ้าไม่มีปัญญาก็บอกลูกค้าไปเลยว่าไม่มีปัญญา แต่อย่าไปโกหกครับ ไม่มีใบเพดก็บอกไม่มีใบเพด เพราะมันเป็นไปไม่ได้ที่จะต้องรอใบเพดนานถึง 7 เดือน
  • ขอบคุณครับพี่มาร์ค
  • ตอนจะเอาเงินเขา อะไรก็ได้หมด แต่พอได้เงินเขาไปแล้ว กลับไม่รักษาสัญญา
    คนแบบนี้ ทำให้วงการตกต่ำครับ ถ้ารับปากแล้วทำไม่ได้ควรมีการชดเชยให้ลูกค้าด้วย
    ไม่ใช่ทำเนียนเงียบ หนี หรือ หลบ ผมเห็นบ่อยจนชินแล้ว ก่อนขาย มีทุกอย่าง
    แต่ขายได้แล้วต้องให้ลูกค้าคอยทวงถาม และ ก็จบลงด้วยการทะเลาะกัน

ผมโคตรเกลียดเลย ใครก็ตามที่มีพฤติกรรมแบบนี้ ..... :003:
  • ใจเย็นๆครับ ของผมได้ ตอนหมาจะเกือบปี 555555 :001:
  • ใบเพดหมานะครับ ไม่ใช่ใบปริญญา ทำไมนานขนาดนั้น กร๊ากกๆๆๆๆๆๆๆ
  • ภาวนาว่าหวังว่าระบบอาจจะล่าช้าจริงๆ แต่ถ้าหลังจากนี้ ผมจะลองใจเย็นรอดูสัก2-3เดือนแล้วค่อยโทรคุย ยังไงก็ขอบคุณ คุณhalfcabheel และ พี่มาร์คครับ สำหรับข้อมูลครับ
  • ขึ้นอยู่แต่ละรอบคับแต่ส่วนใหญ่ที่ทำประมาณ1เดือนนิดๆคับ
  • พูดกันตรงๆเลยดีกว่า ผมมั่นใจว่าคนขายลูกหมา ยังไม่ส่งเรื่องไปทำ จะด้วยเหตุผลอะไรก็ตาม เพราะถ้าส่งเรื่องทำจริงๆ ไม่เกินเดือนก็ได้รับแล้วครับ ยิ่งตอนนี้ ABKC ต้องการโปรโมท ใบเพดของตัวเองให้เป็นที่ยอมรับ ถ้าบริการห่วย ออกใบเพดช้า ใครจะเอาหมาไปขึ้นละครับ
  • พอดีวันนี้ได้ลองพิมพ์Lineไปถามกับผู้ขายแล้วครับ ได้ความว่า เค้าให้คนอื่นจัดการให้เรื่องใบเพ็ด เหตุผลที่ล่าช้าก็คือคนทำใบเพ้ดต้องการส่งไปขึ้นทีเดียวหลายๆตัว เลยทำให้ล่าช้า ด้วยเหตุผลแบบนี้ไม่รู้ว่าจริงเท็จแค่ไหน มีแต่คำที่ว่าให้รอ แล้วผมก็ถามเรื่องตัวอื่นๆที่ขายไปก็ยังไม่ได้หมือนกันไช่หรือไม่ คำตอบคือยังไม่มีใครได้ครับ
  • เอ่อ..... แบบนี้ ทีหลังจะขาย บอกด้วยนะครับว่า หมา 1 ขวบ ถึงจะได้ใบเพ็ด :006:
  • งั้นก็ตามสะดวกเถอะครับ แต่หมาอายุ 7 เดือนเพิ่งแจ้งทำใบเพด มันนานเกินไปหน่อย แต่ก็ดีไปอย่าง ถ้าหมาไม่สวยก็ไม่ต้องแจ้งทำประหยัดตังค์ 55
  • สวัสดีครับ
    ตอนนี้ผม รับขึ้นทะเบียน ABKC นะครับ ไม่ทราบว่าซื้อหมาคอกไหนมา ครับ ที่บอกว่า 7 เดือน แล้วยังไม่ได้นี่แปลกมากนะครับ เพราะผมรับทำแต่ละรอบ ไม่เกิน60 วันแน่นอนครับ ถึงจะรอเป็นรอบก็ตาม นะครับ ช่วยบอกหน่อยจะได้ทราบว่าเจ้า ของพ่อหมาแจ้งทำมาจริงหรือป่าว ครับ ครับ ของเช็ค กันได้ครับ
    ตอบอีก ข้อ นะครับ ทางABKC มีการเช็ค ข้อมูลได้นะครับ มีการจัดงาน มีกรรรมการ มีมาตรฐาน ที่ดีพอสมควรนะครับ ถ้าผู้ขายแจ้งทำจริง ผมเองจะขอรับหน้าที่ช่วยตามเช็ค ให้ว่ายื่นทำกับใคร โทรหาผมได้เลยครับ ยินดีครับ 0898361896 ขอบคุณครับ
  • ขอบคุณมากครับทั่นตั้น เรามาช่วยกันกำจัดเหลือบไรในวงการกันดีกว่า
    อยากได้เงินเขา แต่ขาดความรับผิดชอบ บริการห่วยแตก ต้องช่วยกันประนาม
    ถ้าแจ้งทำใบเพดต้องรอนานถึง 7 เดือน ถ้าเปิดเป็นธุรกิจจริงจัง เจ้งแน่ครับ
    คนที่ไปใช้บริการกับคนรับทำใบเพดเจ้านี้ ไม่ใช่แค่มีเงิน แต่ต้องโง่ด้วยครับ
  • ผมเกลียดพวกกระล่อน ยังไม่แจ้งทำก็บอกยังไม่แจ้งทำ
    ทำแล้วก็บอกทำแล้ว ไม่มีก็บอกไม่มี แต่ไม่ชอบพวกแก้ตัวไปวันๆ
    คนแบบนี้ มีแต่ทำให้วงการตกต่ำ คิดจะทำการค้า มันต้องตรงไปตรงมาครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันคนละไม้คนละมือในการต่อต้าน พวกขาดความรับผิดชอบนะครับ
  • เดอะยักษ์ (นาวี bully) แม่เด็กๆ นามิ(BUBU x HANDCOCK) พร้อม ใบ ABKC คนบรีดคือ คุณอ๋อ ผมถือว่าเป็นการช่วยคนบรีดหมาชุดนี้และก็อีกหลายตัวที่ยังไม่ได้ใบจากหมาชุดนี้ครับถือว่าเป็นการปลดล๊อคว่ามันไม่ต้องใช้เวลานานถึงขนาดนี้ ยังไงผมรบกวนตรวจสอบให้ด้วยครับ ขอบคุณคุณ krnjiro และ พี่มาร์ค มากครับ
  • นี่หน้าตาหมาผมครับ จากตัวผู้ 3 ตัวตัวนี้เป็น M3 imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    368832.jpg 89K
    IMG_3924.jpg 261K
    IMG_1022 copy.jpg 222K
  • ชุดนี้ยังไม่มีแจ้งเข้ามาครับ หมาตัวนี้ยังสามารถขึ้นทะเบียนได้อยู่ครับ ตามที่คุณอ๋อได้เลย ผมตามที่เจ้าของหมาตัวผู้ จ๋าเจ๋งให้แล้วครับผม เอกสารทางจ่าเจ๋งเรียบร้อย รอแต่ทางแม่หมาครับ

ขอบคุณครับ
  • ล่าสุดผมโทรคุยกับผู้ขายแล้ว และแนะนำให้เค้าเปลี่ยนคนทำใหม่ โดยให้เบอร์โทรคุณตั้นซึ่งรับเรื่องการทำใบabkcโดยตรง กับเค้าไป ผมหวังว่าทุกอย่างจะจบลงด้วยดี เพราะทุกคนมีทางลงแล้วขึ้นอยู่กับว่าคุณจะลงจากปัญหาแล้วทำตามที่สัญญาให้ไว้รึป่าว ผมจะรอลุ้นอีกครั้งครับ ขอขอบคุณทุกท่าน คุณตั้น พี่มาร์ค ที่ให้ความกระจ่างเรื่องใบเพ้ดabkc ว่ามันไม่ได้นาน ถ้าคุณตั้งใจทำจริงๆ
  • เรียบร้อยครับ ติดต่อได้แล้วครับ 60 วัน รอรับได้ครับผม