ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิทบูล ก็ทำได้ ไม่แพ้หมาพันธุ์อื่น
  • เมื่อเช้าของวันนี้ช่อง3 ในรายการ เรื่องเล่าเช้านี้..ได้เสนอคลิปน้องหมาของญี่ปุ่นฝึกความนิ่ง ไปแล้ว ตอนนี้มาดูพิทบูลของไทยแสดงความสามารถบ้าง ครับ...ขออนุญาต เจ้าของเวปนำเสนอด้วยนะครับ..อย่างน้อยก็ช่วยมอง พิทบูลในแง่ดีๆ น่ารักๆบ้าง)
    imageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    safe_image[1].jpg 11K
    Jo1.jpg 99K
    Jo2.jpg 101K
    Jo3.jpg 104K
  • สุดยอดไปเลย :m15:
  • :032: ให้มันรู้กันไปว่าพิทบูลก็ทำได้
  • จัดหนักเลยอะ
  • ผมชอบรูปฆ้อนอะครับ ถ้าไม่แน่จริงทำไม่ได้นะเนี้ย =D> =D>
  • โจโฉ เยี่ยม ม๊ากๆ ครับ :063: :063: :063:
  • เพิ่งรู้ตัวว่าสูัหมาไม่ได้
  • wow!!!...ทำได้ไงเนี่ย..มันยอดมาก..
  • ผมชอบตะกล้อ ถ้าใจไม่นิ่งพอคงอยากงับมากกว่าวางบนจมูก :033:
  • พิตบูล ถ้ามันจะทำ ใครก็สู้ไม่ได้ 555
  • สุดเลยครับอุปกรณ์แต่ละอย่าง
  • เก่งจังเลย น่ารักจัง
  • :063: ชอบเตารีดถ้าเสียบปลั๊กละแย่เลยนายโจโฉ =D>
  • ขอบคุณเพื่อนๆชาว pitbullzone ทุกๆคนนะครับ... ที่ได้เข้ามาเยื่ยมชมในหัวข้อนี้..โปรดกรุณาอย่าคิดว่าผมเอาน้องหมามาทรมานเลยนะครับ..ที่ผมทำไปเพราะต้องการฝึกน้องหมาของผมในเรื่องของการมีสมาธิ ความนิ่ง และการทรงตัว เมื่อต้องเจอกับสิ่งของที่ต้องการจะทดสอบ และต้องการที่จะทดสอบว่าน้องหมาจะมีภาวะอารมร์อย่างไร สามารถทนต่อสิ่งเร้าหรือสิ่งยั่วยุได้หรือไม่.....ดูๆไปแล้วอาจจะคิดว่าใครๆก็ทำได้ ก็ลองทำดูหลายๆอย่างสิครับว่าจะทำได้มั๊ย....ส่วนตัวผมแล้วบอกได้เลยว่ามันไม่ได้ง่ายๆอย่างที่คิด...เท่านี้แหละที่อยากจะบอก ..
  • ผมพยามแล้วหมามันไม่ให้ความร่วมมือเลยว่างปุ๊ปคาบปั๊ปวิ่งหายไปเลย :013:
  • ชอบมากเลยรูปกะละมัง
  • ขนมาวางจนหมดบ้านเลย มันคงงงว่ามาวางบนหัวตูทำไมว่ะ :-))
  • กรี๊ดดดดด น่ารักอ่าาาา ลองวางพวกไก่ กระดูก หรือขนมยังคะ แค่นี้ยังทรมานไม่พอ 555
  • ชุดที่4image
    ไฟล์แนบ
    Jo4.1.jpg 202K
  • ชุดใหญ่จัดไป....จบนะ
    image
    ไฟล์แนบ
    สุดยอด.jpg พ.jpg 270K
  • :063: \m/ \m/ \m/ :063:
  • สุดยอดมากๆ ครับ ^:)^
  • :006: สุดยอดคราฟท่านโจโฉ :063: :063:
  • สุดยอดครับ แต่ที่ชอบสุดๆคือขนมปังครับ เป็นบ้านผมนะกินตั่งแต่ถือในมือแล้ว
  • ออนชอนหลาย เก่งทั้งเจ้าของ และโจโฉ เลย :032:
  • โจโฉ เท่จริงๆครับ เราได้เปรียบอยู่แล้ว หัวผ่าขนาดนี้ของจะหล่นได้ไง 55555
  • ทดลองให้แบกอาหารสุนัข F1 หนัก 15Kg image
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 199K
  • image
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 183K
  • ช่วยบอกเทคนิควิธีฝึกหน่อยได้ไหมคะ ทำอย่างไรให้น้องหมาอยู่นิ่งๆ แบบนี้