ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เจอกับตัวเองจนได้..............
  • เด็กน้อยต้องสูญเสียเพื่อน....พี่เลี้ยง...บอดี้การ์ด....องครักษ์..ไปในคราวเดี๋ยว
    ..เกิดขึ้นเร็วมาก ได้ยินเสียงมันตอนตี4..เหมือนจะหายใจไม่ออก จะอ้วกแต่ก็ไม่มีไรออกมา เหมือนระบบหายใจมันติดขัดมากๆ..มาลูบหัวมันได้ประมาน 10กว่าที...ก็สิ้นใจ..(ยังไม่มีโอกาสได้พาไปหาหมอเลยด้วยซ้ำ)..ตรวจดูร่องรอยว่าโดนงูกัดหรือป่าวก็ไม่มี...จนสุดท้ายจึงค้นคว้าคาดว่าน่าจะเกิดจากอาการกะเพาะบิด (ดังรูป)ก็เป็นได้เพราะอาการที่สังเกตุได้คือ เหงือกและลิ้นเป็นสีม่วงจริงๆ
    ...ทั้งที่ก่อนหน้านี้มันปกติทุกอย่าง วิ่ง ว่ายน้ำ กิน เป็นปกติหมด...
    อ่านกระทู้หมาคนอื่นตายมาก็เยอะ เจอกับตัวแล้วรู้ซึ้งเลย..น้ำตาจะไหลออกมาให้ได้ท่าเดียว...แม้จะไม่ถึงกับฟูมฟาย...แต่มันก็ยากที่จะหยุดไหลจริงๆ...imageimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    1394280776796[1].jpg 207K
    1397810954619[1].jpg 102K
    1397810957905[1].jpg 150K
    1397810959792[1].jpg 172K
    1397810964691[1].jpg 222K
    1397811848451[1].jpg 136K
  • เสียใจด้วยครับพี่

น้องหมาที่บ้านก็กินวันละ 1 มื้อ ครับแต่พอประมาณ แต่น้องหมากินเร็วมาก สงสัยต้องสังเกตุอาการก่อนละครับ
    ขอบคุณกับประสบการณ์ที่บอกต่อให้คนที่ยังไม่รู้ครับ
  • เสียใจด้วยครับ
  • เสียใจด้วยครับ การสูญเสียหมาอันเป็นที่รักแบบกระทันมันยากทำใจจริงๆครับ
  • เสียใจด้วยครับทั่น
  • แสดงความเสียใจด้วยครับท่าน
  • เสียใจด้วยนะครับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
  • แสดงความเสียใจด้วยครับ
    ....เเละขอบคุณมากๆสำหรับข้อมูลที่เป็นประโยชน์ ครับ.. ^:)^
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ :023:
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยคับผม
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ
  • เสียใจด้วยครับ :039: :022:
  • เสียใจด้วยครับลูกพี่
  • ไม่น่าเลย ขอแสดงว่าเสียใจด้วยค่ะ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ..
  • เสียใจด้วยคับ :039: :022:
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ...
  • ของผมก็เจอครับแบบนี้ ทีแรกก็นึกว่างู หรือไม่ก็ยาเบื่อเสียอีก
  • เสียใจด้วยครับ...
  • เสียใจด้วยครับผม
  • R.I.P :039: :039: :039:
  • ขอแสดงความเสียใจและขอบคุณที่แบ่งปันความรู้ครับ
  • เสียใจด้วยครับ :039:
  • เสียใจด้วยค่ะ :022:
  • มันหล่อมากเลย แต่สิ้นใจแล้ว เสียใจด้วยครับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ
  • เสียใจด้วยนะ คับ :039:
  • เสียใจด้วยครับ ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ดีๆๆ ขอผมให้กินหนึ่งมื้อและชอบวิ่งมากๆๆๆต้องระวังแล้วครับ
  • มันไม่ใช่แค่สุนัข แต่มันคือส่วนหนึ่ง ของครอบครัว รู้ว่าสักวัน ต้องจากกันทั้งที่พยายามทำใจร่วงหน้า แต่พอถึงเวลา ก็ทำใจยากจริงๆ
  • เสียใจด้วยค่ะ
  • เสียใจด้วยนะคะ
  • เสียใจด้วยครับ ที่บ้านก็กินเร็วเหมือนกันครับ ต้องคอยระวังเหมือนกันครับ ขอบคุณครับกับข้อมูลดีๆๆ
  • เสียจัยด้วยนะคราฟผม