ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ศึกซุปเปอร์ไฟต์ ใครเจอใคร?
  • อะไรกัน ไม่ทันไรก็รีบยกตำแหน่งให้คู่แข่งเสียแล้ว แทนที่จะพยายามหาตัวที่อยู่รุ่นเดียวกันมาปราบ แบบนี้จะเป็นมหาอำนาจหมาลากได้อย่างไร

ขอแก้กติกาการเป็นมหาอำนาจใหม่ดีกว่า วัดกันเฉพาะถ้วยทองนะครับ ทีมไหนถ้วยทองเยอะสุดคือมหาอำนาจ 555555
  • มีใครจะจับกับBMมั้ยครับ หมาบ้านๆ
    ซัก 1 ลังขำๆสนุกๆ
  • ยังพี่ยังฮ่าๆๆๆยังไม่ได้ยกให้ เพราะตำแหน่งที่ 1 น่าจะเป็นของเขาอยู่แล้ว บาโฟ คราวที่แล้วเขาเป็นเจ้าของคับ คราวนี้ก็คงต้องเป็นเขาเหมือนเดิมคับ แต่มหาอำนาจหมาลาก ยังเหมือนเดิม ที่เราบอกว่ามหาอำนาจ เพราะว่าหมาเรามีเท่านี้ แต่เราได้ถ้วยมาเท่านี้ฮ่าๆๆๆเทียบอัตราส่วนแล้วเราได้มากพอสมควรฮ่าๆๆเราเลยเป็นมหาอำนาจหมาลากคับ ส่วนกติกาแก้ไม่ได้คับพี่เพราะรางวัลที่ 2-3 ก็สำคัญเหมือนกันคับฮ่าๆๆ
    เอางี้คับเรามาวัดกันอีกทีนึง ว่างานนี้ใครจะเป็นมหาอำนาจตัวจริงเสียงจริงกันฮ่าๆๆๆแล้วมาดูกันคับพี่ งานนี้รู้สึกว่ามันท้าทายและสนุกมากขึ้นมากกว่าเดิมทุกครั้งเลยนะเนี่ยฮ่าๆๆๆ
  • คงมันส์กันจริง ลุ้นกันตัวงอเลยละครับพี่ทัย อิอิ :o028:
  • งานนี้มีทั้งมันส์และเมา :-)) :-)) :-)) :-))
  • มหาอำนาจ หรือไม่อยู่ที่ใจประชา ฮ่าๆๆ ขอพูดเท่ห์หน่อยพี่ทัย ขำๆครับ :* :p
    แต่จริงๆ ต่อไป ถ้าพี่มาร์ค
    จะมี รางวัล เจ้าเหรียญทอง แบบ กีฬา โอลิมปิค เอเซียนเกมส์ ซีเกมส์ บ้างก็น่าสนนะครับ

จริงๆแล้ว เหตุผลทั่นพี่อุทัย ผมขอแย้ง นะครับ
    ออลสตาร์ ผมเป็นคนขอให้น้องๆมารวมทีมเอง เพื่อความสมานสามัคคี ในการจัดงานมิ้ตติ้งต่างๆ
    ไม่ได้หวังผล รางวัล เรื่องลาก เพราะรู้ดีว่าสมาชิกแต่ละทีมยังมือใหม่อ่อนหัดอยู่ในช่วงเพิ่งเริ่มไม่นานทั้งนั้น

แต่หากหวังที่ประสิทธิผลจริงๆแล้ว
    ผมต้องยอมยกให้ทีมออลสตาร์ เอิ๊กอ๊าก ปราจีน ของปธมด และเสธเอก
    ที่เสียสละมารวมทีมออลสตาร์กับ นนท์และฝั่งธน ในครั้งที่แล้วครับ เพราะลำพัง เอิ๊กอ๊าก ปราจีนนั้น

เพราะงานเมืองทองคราวที่แล้วแค่ปราจีนทีมเดียว ส่งนักกีฬา ไม่ถึง10 ตัว
    แต่กวาดรางวัลไปอย่างถล่มทลาย อย่างไม่เคยมีทีมน้องใหม่ที่ไหนทำได้แน่อนครับ

ทั้งแชมป์รุ่นถ้วยทอง อย่าง ยักษ์ (37-40kg) บาโฟ (34-37kg) โมจิ (25-28kg)
    และทองแดง จาก บูลลี่ ฮะเก๋า ในรุ่น 28-31 kg จากนักกีฬาที่ส่่งไม่ถึง 10 ตัวครับ

อันนี้ขอแอบยกย่อง เพื่อนร่วมทีมหน่อยครับ

• คับๆงั้นอีสานทีมก็มีคู่แข่งที่น่ากลัวแล้วเหรอฮ่าๆๆๆมาเลยมา งานนี้แหละมันแน่ๆๆฮ่าๆๆๆ
  • ทีมไหนจะเป็นมหาอำนาจ
    รุ่น เกิน 45 ล้มดุ๊กให้ได้
    รุ่นไม่เกิน 45 ปราบเดทเกมส์ให้ได้
    รุ่นไม่เกิน 37 ปราบบาโฟ
    ร่นไม่เกิน 31 ปราบซูโม่
    รุ่นไม่เกิน 28 ปราบลาคอส

ถ้วยทอง 5 จาก 8 หรืออย่างน้อย 4 จาก 8 อันนี้ค่อยสมศักดิ์ศรี หน่อย ทำให้ได้นะทั่น
  • ฮ่าๆๆๆมาเลยคับอยากเจอแต่ตัวเก่งๆนี่แหละพี่ เราทำได้อยู่แล้วคับ คติของผมไม่มีอะไรที่เราทำไม่ได้ถ้าเรายังไม่ได้ลงมือทำฮ่าๆๆๆทำไม่ได้ค่อยว่ากันอีกทีฮ่าๆๆแต่ตอนนี้ทำได้แน่ๆ(โม้ไว้ก่อน ข่มไว้ก่อนพ่อสอนไว้)
  • สนุกแน่ครับพี่มาร์ค ถึงจะไม่ใช่เซียนอย่างคุณสู้ ผมก็ขอบังอาจวิเคราะห์ดังนี้
    เป็นไปได้ 2 ทาง
    1. จะเกิดประวัติศาสตร์ซ้ำรอย เช่นเดทเกมส์แพ้แจ๊คอีก
    2.มีการสร้างประวัติศาสตร์หน้าใหม่ อันนี้ไม่มีตัวอย่างประกอบ เพราะยังไม่เกิดขึ้น555
  • ในเกมส์การแข่งขัน ใครแพ้ใครชนะ มันเป็นเรื่องธรรมดาครับ พี่แค่อยากให้เกมส์มันสนุก บรรยากาศการเชียร์ตื่นเต้นเร้าใจ ก็เลยหาคู่ประกบกันสนุกๆ และแน่นอนครับ ทุกคนที่มาแข่งต่างก็ตั้งความหวังที่จะชนะ แต่เคสที่มีการประกบเดิมพัน หากตัวเก่งจ้องจะจับกินแต่หมู ตัวที่เป็นหมูไม่พยายามคิดจะสู้เสือ มันไม่มีทางมาเจอกันที่ตรงกลางได้ เกี่ยงกันไปเกี่ยงกันมา มันไม่มีทางสนุกแน่ครับ

ส่วนคำว่ามหาอำนาจ มันน่าจะหมายความถึง คนที่ได้แชมป์เยอะสุดครับ เพราะจะส่งกี่ตัวก็ช่างเถอะ แต่ตำแหน่งแชมป์มันมีเพียงตำแหน่งเดียว ดังนั้นตัวที่ชนะมันต้องสุดยอดเท่านั้นครับ

เดทเกมส์ มันก็ไม่ได้เก่งอะไรเลย ตั้งแต่แข่งมา ก็ไม่เคยได้แชมป์สักครั้ง สูงสุดคือได้แค่ที่สอง แต่พี่ก็พยายามที่จะสู้ เสียเปรียบนิดๆหน่อยๆ ก็ช่างหัวมัน หาทาพัฒนากันต่อไป หวังว่าสักวันมันจะถึงจุดหมาย

พี่เคยมีหลายตัวแล้วที่ทำได้ ยกตัวอย่าง บารอน จากหมานอกสายตา มันก็เคยเป็นแชมป์รุ่นไม่เกิน 40 ซูโม่ ลากแปดร้อยไม่ผ่าน ตอนนี้ก็มาอยู่ในระดับแถวหน้า หรือแม่้กระทั่งดุ๊ก ที่สนามแรกๆ ไม่เคยมีสถิติเป็นของตัวเอง ตอนนี้ก็เคยไปถึงแมกเวท ดังนั้นหากเราจะเล่นในเกมส์นี้ เราต้องพยายามเอาชนะอุปสรรค์ และทำในเรื่องที่มันยากๆ มันถึงจะสนุกครับ :063:
  • =D> งานนี้หมาเยอะมาก ต่างก็ฝึกซ้อมกันมาอย่างดี ไม่ว่าผลออกมาจะเป็นอย่างไร แต่สิ่งที่ได้คือประสบการณ์และชั่วโมงในการลากที่เพิ่มขึ้นอยู่แล้ว ไม่มีใครแพ้และชนะทุกสนาม นักกีฬาที่ทำได้ขนาดนั้นก็ต้องยกให้เป็นตำนานละครับ สนุกๆ เชื่อแน่ว่าทุกคนที่ส่งหมาแข่งก็ต้องอยากชนะทั้งนั้น แต่ถึงจะแพ้ ก็สนุกอยู่ดีละครับ ลุ้นดี ยิ่งกับกติกาใหม่นี่ มันเป็นการวัดกึ๋นในการวางแผนของแฮนด์เลอร์ด้วยก็ตื่นเต้นดี ส่วนเรื่องการเดิมพัน ผมยังไม่ได้ประกบกับใครเลยครับ ไม่รู้จะจับกับตัวไหน ผมไม่เห็นตัวไหนจะเป็นหมูเลย ทุกตัวมีศักดิ์ศรีความเป็นพิตบูลเท่ากันหมด ผมมองเห็นแต่พิทบูล ไม่เห็นหมูและไม่เห็นเสือเลยครับ555
  • อยากกินหมู จับกรามล๊อคตัวเดียวเลย 555
  • อยากทำน้ำหนักเท่ากรามล็อคจังอิๆๆ
    BMน้ำหนัก40 ขึ้นหรือลง ก็เจอศึกหนักทั้งนั้นเลย
    แต่ยังงัยก็จะซ่อมเต็มที่สู้เต็มที่ครับ :-))
  • ต้องขอโทษพี่มาร์คด้วยนะครับ ช่วงนี้ จันแดง ไม่มีเวลาซ้อมติดภาระกิจช่วงนี้ร้านยุ่งครับ ดูแล้วจันแดงคงจะฟิตไม่ถึงเรื่องจับ 20 ลัง กับเดทเกมคงต้องของงดครับ แจ็คสนใจจะจับแทน จันแดง ไหมครับดูท่าทางน่าจะฟิตกว่า แต่ถ้าเดทเกมไม่มีคู่จับ จันแดงยินดีมอบตัวรับสภาพตามเนื้อผ้าที่หน้างานเลยครับ555
  • ก่อนแข่ง IO กันน่าดู นึกถึงอาหมวดไพทูล
    สมัยเจ็ทโด้ โรบิ้น และบารอน ชิงบัลลังค์กันจริงๆ :033:
  • ตามสบายเลยครับทั่น ไม่สะดวกก็ไม่เป็นไร
    แต่สนามนี้ เดดเกมส์ ต้องจัดหนัก เดี๋ยวเสียชื่อ ฮาร์คคอร์แค้มป์ 55
  • เจ้เค อยากกินหมูกรามจิงอ่ะ ต่อมาห่างกี่รุ่น คิดรุ่นละ 200 โล ฮ่าๆๆๆ
  • ไม่รู้จะฟิตแค่ไหนละครับ แจ๊คซ้อมตามมีตามเกิด ไม่มีทั้งลู่วิ่งและรางลาก รอวัดดวงวันแข่งเลย นักกีฬาซ้อมแต่รางดิน แต่เวลาแข่งต้องเดินพรม ต้องขอโทษจริงๆครับเรื่องประกบคู่ ไว้งานหน้าดีกว่าครับ ช่วงนี้ยุ่งมากจนไม่มีเวลาไปซ้อมเดินรางจริงๆ แต่ด้วยความที่เห็นเป็นงานใหญ่ เลยอยากรักษาสิทธิ์การเข้าร่วมไว้ ทั้งๆที่ยังไม่แน่ใจด้วย ว่าจะได้ไปไหม แต่จะพยายามเคลียร์งานให้ไปให้ได้น่ะครับ ขอบคุณครับพี่เก่ง
  • พี่มาร์ค งั้น จันแดง & เดทเกม 20 ลัง ขอรับไหวเหมือนเดิมนะครับ เพื่อความมันส์และความฮา
  • :063: ตามนั้นครับท่าน ตอนนี้เดทเกมส์เหมือนธนูที่หลุดจากแหล่ง หยุดไม่ได้แล้ว ใครขวางก็ชน เจอเป้าอ่อนก็ทะลุพุ่งต่อไปข้างหน้า แต่เจอภูผาหินก็หัก และหล่นอยู่ตรงนั้น 555
  • เข้าใจเปรียบเทียบนะครับ555 :-))
  • jojoeza2499 ยูเครน จากสกลนคร ขอจับ รอสซี้ 5 ลัง เพื่อสร้างสีสัน
  • ผมเกลียดการพนัน แต่สนับสนุนให้วางเดิมพัน เพื่อความมันส์ในการเชียร์ 555555

รุ่น 37-40 ฝั่งอีสานมีตัวไหมครับ มีคนต้องการประกบด้วยครับ
  • เดี๋ยวจะลองหาให้นะคับพี่ จะลองถามพลพรรคนักลากดูมีใครบ้าง ที่จะพอฟัดพอเหวี่ยงได้บ้างในรุ่นนี้ฮ่าๆๆๆ
  • อย่าให้เสียชื่อทีมมหาอำนาจนะครับ เดี๋ยวแฟนๆจะผิดหวัง อิอิ
  • ได้อยู่แล้วพี่ฮ่าๆๆยังจัดไปแน่ไม่ให้เสียคับฮ่าๆๆๆ
  • คำว่า มหาอำนาจ มันไม่ใช่เรื่องที่ใครจะเอามาล้อกันได้เล่นๆ
    การจะเป็นมหาอำนาจมันไม่ใช่เรื่องง่าย และเป็นแล้วจะรักษาไว้ก็ยิ่งยาก
    และที่แน่นอน เมื่อมีมหาอำนาจ มันก็ย่อมมีคนอยากจะทดสอบ 55555

• ตอนนี้ ทีมจากใต้ ทีมจากตะวันออก และทีมจากกรุงเทพฯ ยังมีอีกหลายๆตัวที่อยากจะมีคู่ประกบ เพื่อความสนุกในการเชียร์ ใครมีพิกัดไหนบ้างรบกวนหน่อยนะครับ .......
  • เมื่อวาน กลุ่มชลบุรี แวะมาดีวัน อยากจะเพิ่มฝั่งเดดเกมส์อีก 20 ลัง
    เพราะเชื่อมั่นในตัวหัวหน้าค่าย ไม่ทราบว่ามีใครจะรับบ้างครับ 55555555555555555

เบน พยัคย์ร้ายจากแดนใต้ พิกัด 37-40 ก็อยากมีคู่ ส่งสารน์มาให้ช่วยหาคู่ให้หน่อย
  • เบน พยัคย์ร้ายแดนใต้ เจอกัน BK ชลบุรีไมคับ
    จะเอา5ลังหรือ10ลังก็ได้คับ จับกันเล่นๆหมาใหม่ทั้งคู่
  • โห ชิงลงมือตัดหน้าทีมมหาอำนาจเขาเลยหรือ ..... ใจจริงๆ
    ถ้ามหาอำนาจไม่มีตัวสู้ก็ไม่เป็นไร เจอกับฉลามร้ายตะวันออกก็ไม่น่าจะมีปัญหา 555
  • มีอยู่แล้วคับพี่ฮ่าๆๆๆอย่าพึ่งใจร้อนนะ รุ่นไม่เกิน37-40โลนะคับ ร็อคกี้ ของลุงเคส 10ลังนะพี่เจอกับ เบนนะคับ
  • น่าจะเปน เดวิล มากกว่าครับ รุ่น 37-40.

เบนอยู่รุ่น 45+

เดวิล กับ BK 10 ลังนะครับ
  • เดวิล พัทลุง จับกับ โกโก้อิสาน เล่นมั้ยครับ เท่าไหร่ก้รับ

0865550250 ปาล์ม
  • อ้าวเหรอคับ แล้วร็อคกี้ของลุงเคส จับกะใครกันหน๋อฝากพี่มาร์คแจ้งด้วยนะคับว่าตัวไหนกัน
  • ขอเบอร์โทรหน่อยครับ พี่ทัย
  • 0819549220และ0840296561คับ
  • โทษที จำผิดตัว สรุปรุ่นนี้มี 3 ตัวที่อยากจับเดิมพัน

1. เดวิล พัทลุง
    2. BK ชลบุรี
    3. ร๊อคกี้ มหาสารคาม

ผมเสนอแบบนี้ดีไหมครับ สามเส้าไปเลย
    เดวิล vs BK
    BK vs ร๊อคกี้
    ร๊อคกี้ vs เดวิล

ส่วนจะกี่ลังก็เสนอมาเลยครับ
  • สรุปล่าสุด

1. กรามล๊อค เจอ เจ้าผม 1 ลัง
    2. ออฟโร เจอ ดุ๊ก 5 ลัง
    3. เบน เจอ ออฟโรด 10 ลัง
    4. เบน เจอ ดุ๊ก 10 ลัง
    5. เดทเกมส์ เจอ โทเชน 1 ลัง
    ุ6. บลังก้าต่อให้ กรามล๊อค 700 โล 5 ลัง
    7. ภูผา ขอเจอ เทพเจ้ากรามล็อก อีก 1ลังนะคับ
    8. ฮะเก๋า เจอ รอสซี้ 1 ลัง
    9. ซูโม่ เจอ บิ๊กกัฟ 10 ลัง
    10. จันแดง เจอ เดทเกมส์ 20 ลัง
    11. ฟาโร เจอ สิงโต 5 ลัง
    12. ออฟโรด เจอ บรูตัส 10 ลัง
    13. โซดา เจอ คองโก้ 10 ลัง
    14. อีที เจอ คองโก้ 2 ลัง

ยอดรวม 91 ลัง มูลค่า 54,600 บาท
    มีคู่ไหนเพิ่มช่วยแจ้งยอดด้วย จะได้ทำโพยแจกให้ลุ้นวันงาน 5555
  • คุยกับทาง อิสานเรียบร้อยแล้วครับ.

สรุป แค่ เดวิล กับ BK ชลบุรี 10 ลัง

เบน ออฟโรด 10 ลัง

เบน ดุ๊ก 10 ลัง
  • ซันซัต ขอเจอ โกโก้ อีสาน 10ลัง
  • สรุปนะคับ
    Bk เจอ ร๊อกกี้
    ซันซัต เจอ โกโก้
    2 คู่นี้ไม่ได้เล่นนะคับ
  • ตามนั้นเลยคับ โจ แต่เดิมที่จับกันทาง คองโก้กับโซดา 10 ลังนั้น น้องเจ้าของหมาถ้าจับเบสฯเปลี่ยนใจไม่ขอจับ 10 ลังขอลดเหลือ 5 ลังนะคับ
    ส่วนคู่อีทียังจับ 2 ลังเหมือนเดิมนะ (ถ้ายังอยู่รุ่นเดียวกันเหมือนเดิม)
  • สรุป ยอดเพิ่มมาคือคู่ เดวิล กับ BK อีก 10 ลัง
    ยอดรวม 101 ลัง มูลค่า 60,600 บาทครับ

ถ้าได้ สองคู่นี้อีกสัก 20 ลัง
    Bk เจอ ร๊อกกี้
    ซันซัต เจอ โกโก้
    ยอดรวมจะกลายเป็น 121 ลัง เลขสวยมาก ....... ขอบอก 555555555
  • พี่มาร์คเป็นเด็กเชียร์เบียร์แล้ว 555555555555
  • ทางใต้จัดหนักแล้วครับบบบบ
  • ใครก็ได้ ช่วยสรุปให้หน่อย ล่าสุดใครเจอใครบ้าง ทั่นสู้ ก็ได้ เริ่มงง ตามไม่ทัน
  • เดี๋ยวสรุป ...ให้ตามโพสในกระทู้นี้นะครับ
    แต่ขอความร่วมมือ เจ้าของนักกีฬามายืนยันด้วย
    เพื่อลดปัญหาการเข้าใจไม่ตรงกันหลังผลการแข่งขันครับ :m67: :m66: