ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

วิเคราะห์ ตอบข้อสงสัยงานลาก
  • สำหรับผม การสร้างหมาเทพขึ้นมาสักตัว มันไม่ใช่เรื่องยากเลย และผมก็ผ่านจุดนั้นมานานแล้ว .....

ตอนนี้ที่ผมกำลังจะทำ คือ การสร้างสังคมคนเทพครับ เพราะผมเชื่อว่า คนเทพจะสร้างหมาเทพออกมาประดับวงการได้อีกเป็นร้อยๆตัว ..... สิ่งนี้มันจะยืนยาว และช่วยทำให้สังคมพิตบูลมีความมั่นคง

ใครคิดว่าตนเองจัดอยู่ในกลุ่มคนเทพ .... มาร่วมมือกับผมเถอะครับ
  • พร้อมสนับสนุนแรงกายเต็มที่ครับ
  • ช่วงนี้ งานส่วนตัวกำลังเยอะ
    ทั้งซ้อมเจ้าผม ทั้ง ชีตาร์ จากัวส์ ฮีทมาพร้อมกัน
    ยุ่งวุ่นวายทั้งบ้านเลยทำให้มาตอบช้า และ วิเคาระห์ ค้างไว้ ต้องขออภัยด้วย [-O< :*

ส่วนตัวแล้ว กับทางดีวันและน้องๆ มีสัมพันธภาพด้วยดีมาตลอด
    เรื่องแค่นี้ไม่ใช่ปัญหาใหญ่โตเลย สงสัยมาก็คงต้องตอบไป แต่ที่ตำหนิน้องไปเพราะ
    ทุกคำถามมีคำตอบอยู่ในกระทู้นี้ทั้งหมดแล้ว และ ถ้าน้องได้อ่านมาก่อนจะเข้าใจได้เองทั้งหมด

และการตอบคำถามทุกคำถามของผม ไม่เคยใช้อารมณ์ส่วนตัว
    ทุกคำตอบพร้อใมีเหตุและผล ให้เสมอ อยู่ที่ผู้รับฟังจะพร้อมทำความเข้าใจไปด้วยกันมั๊ย
    เพื่อ ให้คนภายนอกที่อาจไม่ทราบเรื่องราวเบื้องหลังการจัดงาน เข้าใจไปพร้อมๆกัน

ขอตอบคำถามให้ทุกฝ่าย สบายใจไปดวยกัน

พรมนี้ต่างจากของดีวันอย่างไร และดีกว่าอย่างไร?

ตอบ ........

ส่วนที่ต่างกว่าอย่างเห็นได้ชัดเจน คือ ความหนาขึ้นของปอนด์ (หน่วยเรียกค่า)
    เพื่อป้องกันการลื่นและย่นของพรม อาจทำให้นักกีฬาเจ็บ หรือ หยุดชงักตามพรมได้ แต่ครั้งนี้ไม่มีซ่อม

ด้านข้าง มีการเย็บเก็บริม กุ๊นข้างเพื่อกันตะเข็บหลุดรุ่ย เป็นเส้นยาวอาจไปติดล้อเวลารถลากผ่านได้
    ทำให้ นักกีฬาบางตัวเสียจังหวะ และหยุดลากไป และต้องออกแรงเหมือนเริ่มใหม่ในจุดที่ยากขึ้น

image

ลองสัเกตุ ดูจากด้านข้างทั้งสองฝั่ง

ส่วนรูปที่เหลือ ลองสังเกตุ ดูว่าพรมที่บาง จะย่น
    เวลายิงสกรูยึดเป้นจุดๆ ไปแล้ว จะเกิดรอยย่นเป้นลูกคลื่นได้
    นักกีฬา ที่ผ่านจุดสตาร์ท 100 ตัว ย้ำจุดสตาร์ท อย่างต่ำวันงาน ต้องมี เกิน 250 เที่ยวแน่

คืดว่าพรมผืนเดิมนี้ ยังจะใช้ได้อยู่หรือเปล่า

image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    379600.JPG 282K
    379817.JPG 160K
    379034.JPG 205K
    379033.JPG 282K
    379086.JPG 218K
    379038.JPG 238K
    379045.JPG 247K
    379051.JPG 224K
  • image
    image
    image
    image
    image
    image
    image

พรมนี้ต่างจากของดีวันอย่างไร และดีกว่าอย่างไร?
    เพราะฉะนั้น คำตอบโดย สรุป

พรมนี้ต่างของดีวัน ตามที่ได้กล่าวมาแล้ว

image

คือ มีความหนากว่า และเย็บกุ๊นข้าง กันแตกตะเข็บ

ที่นี้ดีกว่า พรมดีวันอย่างไร
    ตอบ ..... ไม่สามารถให้คำตอบได้อย่างชัดเจน ร้อยเปอร์เซนต์
    เพราะตอนที่ได้สั่งทำ ไม่มีเจตนาแค่ต้องการให้พรมดีกว่าแค่ของดีวัน
    แต่ได้แจ้งจุดประสงค์การใช้งานไปกับทางร้าน พรม ตามที่คืดว่าจะป้องกันปัญหาที่จะเกิดจากพรมได้

และร้านค้าที่มีประสบการ์ณ เรื่องพรมเกือบทุกรูปแบบ แนะนำว่าเนื้อพรมนี้น่าจะเหมาะสมที่สุดในขณะนี้ :o027:
    ไฟล์แนบ
    379119.JPG 278K
    379113.JPG 229K
    379110 (2).JPG 241K
    379111.JPG 241K
    386050.JPG 228K
    379815.JPG 149K
    379813.JPG 151K
    386333.JPG 288K

• พรมนี้จะใช้แข่งทุกสนามหรือไม่?

ตอบ .... คำตอบนี้อยู่ที่ผลการใช้งานหากดีและเหมาะสม
    กับนักกีฬาลากส่วนใหญ่ความตั้งใจก็อยากให้เป็นเช่นนั้น เพื่อมาตรฐานเดียวกัน

• เพิ่มเตินนิดนะครับ เนื่องจากเจมส์เป็นคนไปสั่งพรมผื่นนี้ กับตัวเอง ทางร้านบอกมาว่าถ้าพรมผืนนี้เป็นของใหม่ ราคาต่อตารางเมตร์ จะอยู่ที่ประมาณ 2-3 พันบาท ซึ่งดูจากของทั้งหมดที่ร้านมีแล้ว ผืนนี้หนา และสภาพดีที่สุดครับ

• และที่ตัดสินใจกัน ทีมงานนนท์ ทีมเดียวหรือไม่?

ตอบ ....การที่ทีมงานพิตนนท์ เริ่มเข้ามาประสานช่วยฝ่ายจัดงานตั้งแต่แรก เพราะ.....

เห็นในความเสียสละ ทั้งทุนทรัพย์ โดยพี่มาร์ค
    และ ทุ่มเท แรงกายแรงใจ โดย ทีมงานน้องๆยังเตริ์กและศูนย์ฝึกดีวัน และเพื่อนๆพวกพ้องอีกหลายๆทีม

แรกเริ่มเดิมที...กะร่วมช่วยงานในนามทีมนนท์ทั้งหมด
    เพราะในการเข้ามาช่วยจัดงานครั้งแรก ไม่ว่า ค่าใช้จ่ายใดๆ
    ทั้ง นาฬิกาจับเวลา ค่ารถค่าน้ำมัน ขนหิน ค่าแรงงานจ้างคนงาน คนโหลดหินจากเสธเอก อื่นๆ

พี่มาร์ค เต็มใจจ่ายให้ทั้งหมดแต่
    จากที่ได้ประสานงานกัน ทั้งหมดในวันนั้น

มีซัน คุณเป้ เสธเอกและผม เราเองก็มีกองทุนพิตนนท์
    ที่ทำร่วมกันกับน้องๆ ทั้งหมดไว้ ขณะนั้นมียอดเงินเกือบๆ 4หมื่น ก็เลยปรึกษากันว่า

เราอยากจะเข้ามาเพื่อช่วยแบ่งเบาภาระในการจัดงานและเป็นกำลังใจให้ฝ่ายผู้จัดทุกๆคน
    จึงลงความเห้นว่า เราจะไม่รับความช่วยเหลือเรื่องค่าใช้จ่ายใดๆเลยจากพี่มาร์ค และจะไม่ใช้เงินพิตนนท์ด้วย

เราจะช่วยกันด้วยความสมัครใจ และ ความพร้อมของแต่ละคนตามอัตภาพ
    เพียงแต่ที่ผ่านมาเมื่อประสานงานไปครั้งใด น้องๆทีมนนท์ทุกคนไม่เคยปฎิเสธ พร้อมช่วยกันเสมอ
    ใครมีทุนช่วยทุน ใครมีแรง มีกำลังก็จะมาช่วยมาร่วมกันทุกครั้งไป

สรุป ตั้งแต่ กล่าวมาทั้งหมดไม่เคยใช้คำว่าทีมงานนท์
    การร่วมการจัดงานทุกครั้งเสมอมา จะใช้คำว่า ทีมงานผู้จัดงาน
    ใครพร้อม ใครกล้าเสียสละทุกคนก็คือหนึ่งในทีมผู้จัดได้เสมอ โดยประสานไปทางพี่มาร์คได้เองเลย

ปล . เรื่องพรม ขอยืนยัน ให้น้องๆในกลุ่มนนท์อีกครั้งไม่มีใครเคยหวังเรื่องความได้เปรียบ
    และพรมผืนที่เตรียมไว้นี้ เป็นช่วงที่ผมไม่อยู่กรุงเทพพอดี จึงฝากเจมส์และซัน ประสานงาน กับทางดีวัน
    เพราะความกว้าง รางดีวันต่างจากรางนนท์

ตั้งแต่ หญ้าเทียม ที่ได้รับมาจากพี่มาร์ค
    ก็ได้จ้างทางร้านตัดเย็บตามขนาดความกว้างรางดีวัน คือ 105cm

image

ผืนที่ม้วนอยู่ มีการเย็บกุ๊นข้างเรียบร้อย แต่มีปัญหาอย่างที่ได้แจ้งไปแล้ว
    และการตัดสินใจก็ไม่ใช่ จากฝ่ายทีมนนท์ เพราะพี่มาร์ค ส่งตัวแทนมาคือ แฮนเลอร์จีน มาตรวจสอบ
    และ พอลากน้ำหนัก ที่ตันเจ็ด ตันแปด ทั้งบิ๊ก และ โทเชน โดนความคมของหญ้าบาด เป็นแผลเท้าเปิด

จึงแจ้งเรื่องนี้ไปทางพี่มาร์ค ตัดสินใจเอง

เพื่อความสบายใจของทุกฝ่าย ทางทีมนนท์ไม่มีปํญหาใดๆค้างคาใจทั้งสิ้น
    พรมที่เตรียมไว้ ก็สัญญาด้วยเกียรติของทุกคนในทีมไม่มีการนำมาทดลองใช้แม้แต่ครั้งเดียว
    แต่หากท่านใด มีพรมที่ที่เห้นว่าเหมาะสมว่า จะเสนอไปทางทีมงานผู้จัด คือพี่มาร์ค ก็ไม่มีปํญหาใดๆทั้งสิ้น

พรมผืนนี้ และ ค่าใช้จ่ายในการตัดเย็บหญ้าเทียม เป็นเงินส่วนตัว พร้อมที่จะเก็บไว้ใช้ในโอกาศต่อไปได้ครับ
    ไฟล์แนบ
    386332.JPG 254K
  • จบเรื่องพรมแล้ว ต่อๆๆๆๆ พี่สู้ ยังค้างรุ่นสุดท้ายอยู่นะ แฟนคลับรอนานแล้ว
  • ว่าจะดึงไว้อีกหน่อย แต่เจมส์สั่งมาได้เลยคร้าบ จ้าววนายยย :-)) :-))

เรื่องพรม ขออีกนิดส์ ดูแล้วอย่าว่ากันนะ :p

image
    image

อิอิ พี่ได้เปรียบสุด ถ้าพรมหนานุ่มจริงอย่างเจมส์โม้ นอนกลิ้งสบายแน่พี่ ฮ่าๆๆๆ :o027: :o027: :o027:

ไฟล์แนบ
    385320.jpg 74K
    378717.JPG 205K
  • แอบเอาเรือใบไปทิ้งไว้ ให้ทิ่มไข่ใครบ้างคน เล่นๆ ดีมั้ยเนี้ย
  • รูปสุดท้ายผมใช้พลังจิตแช่งอยู่ครับ :o003:
  • @ Hades

ฮ่าๆๆ เสธ เอก นี่ ! ก็หนึ่งในทีมงานผู้ร่วมจัดที่ดีเสมอมา
    บอกหรือแจ้งอะไรไป ไม่เคยขัดใจเลยจริงๆ

ทบทวน นักกีฬาในรุ่นใหญ่ที่กล่าวมาแล้วหน่อย

ชาบู ฮาชิ เรดบิ๊ก ลิงยักษ์

แบ่งกลุ่ม ให้อยู่ในหมวดหมู่ลูกรัก ทั้งหมด 4 ตัว
    ที่กล่าวมาเป็นลูกรัก ที่พ่อแม่ดูแลแบบ เอาใจสุดๆ จากที่แอบเห็นมา
    งานนี้ จะพิสูจน์ให้เห้นว่า นักกีฬา ตัวไหน จะเข้าข่าย ลูกรักพ่อแม่รังแกฉัน รักมาจนคำสั่งไม่ได้
    มีหน้าม้วนแน่ เพราะพิตไซด์ใหญ่ มักตามใจตัวเองอยู่แล้ว

แต่ถ้าใครคำสั่งแม่น สอนลูกแบบ คุณครูอังคณา เลี้ยงวัวให้ผูก รักลูกให้ตี
    งานนี้ เค้นฟอร์ม สุดยอดออกมาได้ตามขนาดร่างกาย มีเฮ ลั้นลาได้ฟินจิกหมอนแซงโค้งหักปากกากันแน่ :X

ฟาโร สิงโต

จะเป็นการ พิสูจน์ นักกีฬา ที่ออกมาจากบ้านทรูแอคคาเดมี่ เดอะสตาร์ หลังเดียวกัน
    แต่จะแยกย้ายกันไปดังตามวิถีตัวเอง ได้เหอะป่าว สิงโต ไปอีสาน ฟาโร ไปฝั่งธน มาพิสูจน์ในฝีมือการปั้นกัน

งานนี้ มีเดิมพันเบียร์ ระหว่าง ปธโอ้ ปธหนุ่ม ซะด้วย

image
    ไฟล์แนบ
    381644.JPG 146K
  • นั่งอ่านหลังเลิกงานตั้งนานแล้วนะคับ555เป็นอันตกลงนะ5555
  • "หมาสวยมันอยู่กับเราไม่เกินสิบปี แต่เพื่อนดีๆมันอยู่กับเราตลอดชีวิต
    \สำหรับผม การสร้างหมาเทพขึ้นมาสักตัว มันไม่ใช่เรื่องยากเลย และ
    ผมก็ผ่านจุดนั้นมานานแล้ว .....

ตอนนี้ที่ผมกำลังจะทำ คือ การสร้างสังคมคนเทพครับ"

This statement is very clear "Pitbullzone is not a dog, it about people"
  • เนื่องจากกรามล๊อคป่วย แต่มีการจับเดิมพันไว้แล้ว สุมมติว่าวันงานหายไม่ทัน และไม่สามารถลงสนามได้ ก็ถือว่าเสียเดิมพันนะครับ

ขอให้ใช้แนวทางนี้เป็นบรรทัดฐาน เพื่อให้เกิดความยุติธรรมแก่ทั้งสองฝ่าย จะอ้างเรื่องเจ็บป่วยและไม่จ่ายเดิมพันไม่ได้เด็ดขาด เพราะการเจ็บป่วยมันเป็นเรื่องธรรมชาติ เมื่อตกลงเดิมพันแล้ว แฮนด์เล่อร์ต้องดูแลฟิตซ้อม ระมัดระวัวสุนัขตนเอง ให้อยู่ในสภาพที่พร้อมจะลงแข่งเสมอ จะอ้างความเจ็บป่วยมาเป็นเหตุในการยกเว้นมิได้

• ที่พูดแบบนี้ ไม่ใช่ส่ากรามล๊อคจะไม่ลงนะครับ หากวันจันทร์ตรวจเลือดผ่าน ลงสนามแน่นอนครับ ดังนั้นอย่าประมาท555
  • ผมขอเป็นกำลังใจให้ทีมงานผู้จัดงานครับ เพราะทราบครับว่าเหนื่อยมาก
    ไหนจะยกรางมาประกอบ แบกอิฐมา ทุกขั้นตอนครับ ไม่ใช่เรื่องง่ายๆ ครับ
    ยังงัยผมก็ขอเป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกคนครับ
    ปล วันงานให้ผมช่วยโหลดอิฐก้อได้นะ555 :-D
  • ได้เลย พอบีเอ็มตกรอบ รีบมาทำหน้าที่เลยนะ 555
  • ฝั่งธน มาเเรงนะจ้ะขอบอกพี่น้อง :-)) :-)) :-)) image
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 89K
  • กัวที่หนายยยยยย อ่ะ มาแรงแต่ไม่เดิน ก็แพ้หมาป่วยได้นะ อย่าประมาท ฮ่าๆๆๆ
  • พี่โอ้ๆอีสามทีมก็หมาแรงเหมือนกัน ขอบอกๆ5555
  • อะไรนะพี่ทัย อีสานมาแรงหรอคับ งั้นชลบุรีขอดูหน่อยนะว่าแรงจิงหรือป่าว
    หมากาก BK ชลบุรี ขอเจอ ร็อกกี้ มหาอำนาจหมาลาก 5 ลัง
    หมากาก ซันซัต เอิ้กๆอ้ากๆ ทีม ขอเจอ ร็อกกี้ มหาอำนาจหมาลาก 5 ลัง
    ชลบุรีเป็นทีมน้องใหม่ประสบการน้อยนิด ถ้าขอเจอตัวต่อตัวกับ มหาอำนาจหมาลาก
    คงจะสู้ไม่ไหว เลย ต้องขอใช้วิธี หมาหมู่ เพื่อ ดับความเเรงของอีสานทีม
    ผู้เป็นใหญ่ในวงการหมาลาก(ถ้าคำพูดไม่เพราะหรือใครไม่ชอบต้องขออภัยด้วยนะคับ)
    หมายเหตุ ขอเเค่คู่ละ5ลังนะ ไม่เพิ่มไม่ลดนะคับ
  • หมากาก หมาเกลื้อน ที่ไหนมาอยู่กะนู๋โจ ชลบุรี ลากมาดี เมื่อไหร่อันตราย ทุกตัว :p

image

นี่ตัวนี้ บีเค นักลากไข่ถลอก :-)) :-))

image

ซันซัส นักลากมัจจุราชส่ายหัว (โกงความตายมานับครั้งแล้ว) :p ยิ้มเด่ะ เสธเอก :">

image

ภูผา ลากมาไม่ลากหัวระเบิด พ่อเมิงยิงทิ้งแน่ :O :030:

image

โซดา บูลลี่ อันตราย

:o027: :o027: :o027:
    ไฟล์แนบ
    4.JPG 232K
    8.JPG 237K
    1.JPG 242K
    2.JPG 234K
  • แหมพี่มาร์ค พูดหยั่งกะตาเห็น ที่ดึงรุ่นสุดท้ายไว้ช้าหน่อย
    เพราะรอ ...เซ็ค ความสมบูรณ์คู่ท้าชิงรุ่นนี้ เจ้าออฟโรด ให้ชัวร์ก่อน :019:

มาๆ ผลออกมาแล้ว ออฟโรดพร้อมลุยยยย
    วันนี้ เบื้องลึก เบื้องหลัง รุ่นใหญ่ เอากันให้จบแน่ๆ เอิ๊กๆๆ :o019: :m55:

image
    image
    image

ไฟล์แนบ
    20.JPG 101K
    17.JPG 115K
    16.JPG 116K
  • จริง ๆ นักกีฬา รุ่นใหญ่ ในทุกๆครั้งทุกๆสนามที่ผ่านมา
    ยังไงก็ต้องยกให้ บรูตัส เป็นตัวเต็งแชมป์รุ่นและแม็กเวท แบบใสๆเสมอมาแบบเต็งเดี่ยวนอนมาแน่นอน
    แต่ ... ปัจจุบัน นักกีฬารุ่นนี้และแอนเลอร์หลายคนมีความมุ่งมั่นสูงมาก

อะไรที่ว่าแน่ อาจไม่แน่เสมอไปแล้ว นี้ซิมันถึงจะเรียกว่าความมันส์ ที่แท้จริง

ที่นี้เรามาไล่ดูนักกีฬาที่เหลือกันให้ครบก่อน

ตัวต่อไป จัมโบ้ นักกีฬา พิตอร์ท ตัวนี้
    ดูๆเหมือนไม่มีอะไร แต่บางทีพอจะดูว่ามีอะไร ก็ดันเหมือนจะไม่มีอะไร ?

image
    image

ง่ะ งงมั๊ยครับ จาร์ยบอย คงสงสัยว่าทำมายจึงอู้เช่นนี้ :O X( :-)) :-))

จัมโบ้ ดูเป็นพิตใหญ่ ที่เก้งก้างไม่ล่ำไม่หนา แต่โครงสร้างกระดูกใหญ่หนักถึง 46kg
    งานเชียงใหม่ ครั้งแรกดูแล้วธรรมดามากๆ
    ช่วงที่ไปเดินวอร์มด้วยกันเห็นท่าฉี่แล้ว ยังกะเด็กอนุบาลนั่งหย่องๆอยู่เลย
    แต่พอขึ้นรางแล้ววันนั้นผลงาน ก็อย่างที่เห็น ที่3ยังต้องตามล่าเดอะดุ๊ก ต่อไป อิอิ :p

image
    image
    image

ที่ลงรูปให้เยอะเพราะอยากสนับสนุนคำพูดตัวเองซะหน่อย :"> :p
    ที่ว่า ...ดูๆเหมือนไม่มีอะไร แต่บางทีพอจะดูว่ามีอะไร ก็ดันเหมือนจะไม่มีอะไร ?

จริงๆแล้วด้วยโครงสร้าง ลีลา การลากจัมโบ้ นี่ไม่ธรรมดาแน่
    แต่ด้วยลีลาแฮนเลอร์หนุ่มเหนืออู้คำเมือง หน้ามนคนเจ้าชู้ อย่างจารญ์บอย :030:
    เลยทำให้ เจ้าจัมโบ้ ยังขาด " วิญญาณเพชรฆาต " จะส่งลูกออกตัวยังนั่งโอ้กันอยู่เลย

ทำไงได้พ่อเจ้าจัมโบ้คงลืมไป
    นึกว่ากำลังคุยอยู่กับสาวๆเลยต้องอู้เนิบๆไว้ก่อน ติดป้อสาวซะเคยนะ อิอิ

งั้นให้โอกาศ....
    รออายุพร้อมกว่านี้ค่อยไล่ล่าแชมป์หรือความสำเร็จอื่นๆที่รอจัมโบ้อยู่ ช่วงนี้ก็มองเป้าหมายใกล้ๆไปก่อน
    เดอะดุ๊ก สุดขอบฟ้า ไปก่อนนะจาร์ยบอย เมื่อไหร่เลิกนั่งฉี่ คร๊ายก็ห้ามประมาทจัมโบ้ นะคร้าบบบบ :o027:
    ไฟล์แนบ
    14.JPG 210K
    12.JPG 237K
    139.JPG 275K
    141.JPG 237K
    142.JPG 226K
  • ดูซิ จารย์บอยผม ทำจัมโบ้ ติดการ์ตูนซะแน่ะ
    จะลงลาก ยังใส่คิ้วเป็น ชินจัง จอมแก่น อยู่เลย สู้ๆนะ จาร์ย์บอย เห็นแอบซุ่มอยู่นิ :062:

ตัวต่อไป อีกหนึ่งศึกสายเลือด รุ่นหญ่ายก็ว่าได้

บิ๊กเบน จากทีมงานน้องหนุ่ม RAW DOG พัทลุง
    เบนนี่ สนามที่แล้วมาโชว์ตัวกระดูกใหญ่มากไม่แพ้ โทเชน ผู้พ่อแต่คราวที่แล้วกำลังยังไม่สู้ดีเท่าไหร่

น้ำหนัก 50นิดๆ ลากได้ 1700kg แต่กับสนามแรกก็ถือว่าผ่านเลย :X

image

แต่กับงานครั้งนี้มีเวลาเตรียมตัวเหลือเฟือ บวกกับอายุ เบนนี่ น่าจะพร้อมเต็มที่
    รางมีฝึกซ้อมที่บ้าน ทีมงานดี กำลังใจเพียบ
    บวกกับมีแรงกระตุ้น จับเบียร์ไว้กับหลายหัวเมืองงานนี้น่าจะมุ่งมั่นไม่เบา

คราวนี้ จะพิสูจน์กันว่ามันอยู่ในสายเลือดมั๊ย

image
    image

เบนนี่ ลูกชายในวัยกำลังห้าว กับ โทเชน พ่อใหญ่ใจดี
    ใครจะทำผลงานได้ดีกว่ากัน 29 นี้มีคำตอบ? ศึกสายเลือด พ่อลูก คู่นี้แน่นอน ฮับ :o027: :o027: :o027:
    ไฟล์แนบ
    379159.JPG 229K
    10455264_701415013249221_5009715782366031918_n.jpg 72K
    10305974_700025436721512_6732599299044729463_n (1).jpg 70K
  • ตัวต่อไป อดีต คู่รักคู่แค้น ตามหายใจรดต้นคอ บรูตัส มาตลอด :062:

เดอะยักษ์ ของซุปเปอร์เอ็กซ์ เมน

image

มาคราวนี้ ได้ข่าวว่าเป็นการร่วมแท๊กทีมซ้อม
    กับ น้องอาร์ม อุดรเจ้าของชบาแก้ว ศิษย์เอกอาทูลศรี ว้าวววๆๆๆ

image

กะว่า จัดหนักจัดจริง เป้นการคัมแบ็กที่ต้องทำให้วงการสะเทือน
    สมคำที่ว่า...ลืม ยักกกกหรือยังคร้าบคุณ
    เดอะยักษ์ ตัวนี้จริงๆเป้นพิตบูลไซด์หญ่าย ที่ฟิตแล้วกล้ามเนื้องดงามสุดๆตัวหนึ่ง

เพียงแต่เพราะเคยซ้อมและเป็นฮีทสโตก ดีว่าช่วยกันเยียวยาไว้ทัน
    และเป้นลูกร้ากกก ทำให้เจ้าของต้องใช้เวลาพักฟื้นซักระยะ การกลับมาครั้งนี้
    ไม่มั่นใจ เอ็กซ์ไม่ปล่อยลงสนามแน่ แต่อยู่ที่ว่าจะลงเรียกเอง หรือ ให้น้องอาร์มสุดหล่อลงทำหน้าที่แทน

แต่เชื่อว่า ด้วยเวลาที่เตรียมตัวมีมากโขพอ
    หากระเบิดฟอร์มยักษ์ได้ทัน จะเป็นอีกหนึ่งความหวังอีสานทีม ในรุ่นใหญ่แน่นอน :m01: :m01: :m01:

image
    image
    image

image
    ออกไปแตะขอบฟ้า ...แม้หนทางจะไกลสักเท่าใดดดด ไป๊ปปปปปปป เดอะยักษ์ :o019:
    ไฟล์แนบ
    322939.JPG 144K
    349811.JPG 175K
    303652.JPG 98K
    349808.JPG 192K
    349809.JPG 187K
    322598.JPG 186K
  • :m55: :m55: :m55: :m55: :m55:

รุ่นเกิน 45 kg นักกีฬา ทั้งหมด มี 13 ตัว

จริงๆแล้ว หลายตัว เคยเห็น ลีลาและพละกำลังนอกสนามและเวลาซ้อม
    ขอบอกเลยว่า ... บางตัวกำลังและความแข็งแกร่ง เหนือกว่า ตัวที่ได้แชมป์ ก็มี

แต่กีฬาลากน้ำหนักไม่ได้ ตัดสินกันแค่กำลังอย่างเดียวได้
    มันมีองค์ประกอบมากมาย ที่สำคัญสุดอยู่ที่แฮนเลอร์ด้วย มีส่วนสำคัญมาก

เพราะกีฬาชนิดนี้ ก็เปรียบเป็นศาสตร์ชนิดหนึ่งได้ เป็นศิลปะการบังคับหมาให้ได้ใจ
    ต้องมีทั้งพระเดช พระคุณ มีการวางแผนตารางฝึกซ้อม สร้างความแข็งแกร่งทางร่างกาย

มีจิตวิทยาขั้นสูง ลดภาวะการตื่นเต้น ตกใจ ประหม่า ของทั้งนักกีฬาและแฮนเลอร์ให้ได้
    บางตัวซ้อมเองคนเดียวมั่นใจสูงมากพอลงสนามไม่เคยตอบโจทย์ได้ซะทีว่าทำไมถึงทำผลงานได้ไม่เหมือนซ้อม

มีทีมงาน ที่คอยดูแล เทคแคร์นักกีฬา
    และมีเทคนิคในการเรียกน้ำหนักให้เหมาะสมกับนักกีฬาตัวเองดั่งเช่นคำที่ว่ารู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะพันครั้ง
    ทั้งนี้ก็ขึ้นอย฿่กับประสบการ์ณด้วย

เพราะฉะนั้น ...แชมป์บนเวที นี้ไม่ใช่พิตบูลที่มีกำลังมากสุดเท่านั้น
    แต่จะเป็น พิตบูล ที่พร้อมทั้งร่างกาย จิตใจ โดยการใช้ศิลปะความชาญฉลาดของแฮนเลอร์ในการดึง
    ความสามารถ ของนักกีฬาออกมาใช้ได้ดีแค่ไหนในสนามแข่งขันเท่านั้น

รุ่นนี้ จึงขอ พิจารณา ฟันธงตามประสบการ์ณ และความมุ่งมั่นว่า...

ชาบู ฮาชิ ลิงยักษ์ สิงโต
    เป็น พิตบูลที่มีพละกำลังดีออกจะดีมากซะด้วย
    แต่ยังต้องรอเวลาความพร้อมและส่วนผสมที่ลงตัว ระหว่าง นักกีฬา และ แฮนเลอรอีกซักระยะ :o027: :m01:

ฟาโร จัมโบ้ เบน ยักษ์
    มีส่วนผสม ทีเกือบลงตัว อาจยังขาดๆเกินๆ อยู่บ้าง
    ต้องอาศัย การแก้ไขปัญหาเฉพาะหน้า เรื่องเรียกน้ำหนักโหลด 4 ครั้งให้ดี
    อาจเป็นตัวสอดแทรก แซงทางโค้ง
    ในขณะ ที่กลุ่มตัวเต็ง กลายเป็นกลุ่มตัวเกร็ง พลาดพลั้งเพราะการเรียกน้ำหนัก 4 ครั้งได้

เรดบิ๊ก ของเจมส์ จิ แอบหวังเล็กๆ แต่ความพร้อมคิดว่า...
    ถ้าจะให้เหมาะ และเผื่อมีแจ็กพ็อตแตกกะเค้าบ้าง น่าจะขยับลงรุ่นเล็กกว่านี้ มีเสียวเอิ๊กๆๆ :m67: :m66:

ทีนี่ ในกลุ่มตัวเต็ง

โทเชน ออฟโรด เดอะดุ๊ก บรูตัส

ไม่ขอยกให้ มีใครเต็งเดี่ยวแน่
    เพราะรุ่นนี้ หากมองให้ลึกๆ เหมือนแข่งรถสูตรหนึ่ง สนามกรังปรีเป่ะ

มีหักเหลี่ยมชิงสวาทหลากลีลาแน่ กระพริบตาเผลอ หรือ ลืมหายใจ แชมป์อาจเปลี่ยตัวทันที

เดี๋ยวกลับมาวิเคราะห์ แบบลงลึกทุกซอกทุกมุมกัน อิอิ :m04: :m76:
  • 55555
    You Know Alittle Go !!!!!!!!

ทีแรกว่าจะถอนตัวแล้วครับ ก็ไอ้โบ้ดันไม่กินข้าวเป็นอาทิตย์ เล่นใจหายใจคว่ำ จับตรวจเลือด ตรวจสุขภาพก็เป็นปรกติดี สงสัยเพราะหมาข้างบ้านเป็นฮีต (สรุป โค้งสุดท้ายนี้แทบจะไม่ได้ซ้อมเลย ตอนนี้ก็อยู่ต่างจังหวัด ปล่อยให้จัมโบ้ นั่ง ๆ นอน ๆ รออยู่ที่บ้าน ) งานนี้ ตั้งใจไปหาประสบการณ์อีกงานครับพี่สู้
    55555 กะว่าจะอัดให้เกินห้าสิบโลซะหน่อย สุดท้ายก็คงสี่สิบหกเหมือนเดิมคร้าบบบบบบบบ แต่งานนี้ใจล้วน ๆ ครับ ตัวแทนหนึ่งเดียวจากเจียงฮายครับ บินเดี่ยวหมื่นลี้
  • ok เลยคับ โจ ตามนั้นเลย
    นึกว่าจะไม่ได้มาซะแล้ว แอบเชียร์อยู่นะไอ้โบ้เนี่ย555
  • ผ่านโค้งสุดท้าน เข้าสู่ทางตรง งานเริ่มพฤหัสนี้แล้ว หลายคนคงเริ่มพักการซ้อม บางท่านก็เตรียมตัววางแผนการเดินทาง ..... เราจะได้รู้กันในไม่ช้าว่า ใครคือมหาอำนาจสนามนี้ครับ 555
  • ฝั่งธน น้องใหม่สุด รู้ครับว่าทุกทีมเก่งมาก
    แต่อย่าออมมือนะครับ
    เพราะฝั่งธนไม่กลัวจริงจริงครับพี่น้อง กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆ :O :O :O
    โอเคนะครับพี่ทัย กิกิ
  • ถ้านับเฉพาะถ้วยทอง มั่นใจว่า มหาอำนาจเปลี่ยนมือแน่ 555
  • งั้นก็ต้องลองดูงานนี้แหละพี่5555 ใครจะเป็นรายต่อไป แต่ถ้าทำได้ดีกว่าอีสานทีม ผมก็จะนับถือท่านผู้นั้นรึทีมนั้นเช่นกันคับ แต่ผมว่าคงจะไม่มีอะไรเปลี่ยนหรอกนะคับ5555มีเสียวๆ
  • แสดงว่าไม่ธรรมดาซะแล้วคับ
  • จะไม่ทำให้พี่ทัยผิดหวังครับ
    ว่าแต่ตอนนี้ ผมอยู่ จ.ตาก ไม่ได้ซ้อมไอ้โบ้มาเป็นสัปดาห์
    กว่าจะกลับก็วันพุธ จะซ้อมต่อก็คงไม่ดี เพราะเวลากระชั้นชิดแล้ว
    คงต้องปล่อยให้เป็นไปตามที่พี่สู้วิเคราะห์มาครับ สนามนี้หาประสบการณ์
    สนามหน้า ทั้งอายุ และหลายสิ่งหลายอย่างคงพร้อมกว่านี้ ไม่มีข้อแก้ตัวครับผม 5555
  • ดุ๊ก กับเดทเกมส์ จองก่อนเลย 2 ถ้วย เหลืออีก 6 ไปแบ่งกันเองเด้อ
    ถ้ามหาอำนาจได้ 4 ก็ยอมยกตำแหน่งมหาอำนาจให้ แต่ถ้าได้ 8 ถ้วยเงินไม่นับนะ ฮ่าๆๆๆๆ
  • ถ้วยทองของผมก็ 3 แล้วพี่ฮ่าๆๆที่เหลือจะไปไหนละคับ
  • สนามนี้คงไม่ง่ายแน่ๆ 555
  • คุณเป้ ไฟเตอร์เคอร์เนล
    ฝากมายืนยัน งานนี้ยังคงจัดน้องๆโคโยตี้ พริตตี้ มาช่วยงานเหมือนเดิม
    แต่เพิ่มจำนวน ให้อีก เป็น 6คน

image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    379148.JPG 205K
    379116.JPG 219K
    379821.JPG 112K
    379820.JPG 91K
    379811.JPG 109K
    379660.JPG 230K
    379659.JPG 160K
    379658.JPG 149K
    379595.JPG 159K
    379156.JPG 189K
  • แถมงานลาก29นี้ คุณเป้ประสานงานเชิญ
    เอกประชา มีนะโยธิน อดีต นักมวยไทยไฟท์ และแม็ก มวยไทย
    ร่วมสังเวียนเดียวกันกับ บัวขาว บัญชาเมฆ มาร่วมสร้างกระแส พิตบูล ไฟต์ติ้ง ลากน้ำหนักให้ยิ่งคึกคักด้วย

image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    photo.JPG 73K
    photo.JPG1.jpg 55K
    photo[1].JPG 75K
    อาณาจักร.jpg 99K
    T.2.jpg 69K
  • เยี่ยมเลยคับพี่ :-bd
  • งานนี้ผมขอถอนตัวนะครับ เนื่องจาก หมาผมโดนยิง !!
    images by free.in.th
  • ขอสอบถามเพิ่มเติมหน่อยนะครับที่ว่า
    "วันงาน เริ่มชั่งน้ำหนัก 8.00 น แปดโมงเช้า
    ปิดรับชั่งน้ำหนักไม่เกิน 9.30 น เก้าโมงครึ่ง
    ไม่ทราบว่าเวลานี้ได้คุยกับทางอิมแพคยังครับ
    แล้วจะชั่งน้ำหนักด้านนอกหรือด้านในฮอล์ทจะ
    มีปัญหาต้องยืนรออยู่ด้านหลังก่อนจนกว่ารปภ.
    จะอนุญาตให้เข้าไปด้านในได้ถึงจะเปิดให้ชั่ง
    น้ำหนักตัวครับ

ส่วนไอ้คนที่ยิงหมานี้มันเลวจริงๆ แสดงความเสียใจ
    ด้วยนะครับ

• คับพี่ มุ งานนี้ผมเป็นกองเชีย ๆทุกทีมค้าบ ^^
  • หมายังปลอดภัยอยู่ใช่ไหมครับ เลวจริงๆไอ้คนยิง หายไวๆครับ
  • โอ้ย! ตื่นเต้นจังใกล้ถึงวันงานแล้ว สู้ๆนะครับทุกคน
  • หมาปลอดภัยแล้วคับตอนนี้ ขอบคุณทุกท่านคับ