ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

จะเริ่มเลี้ยงครับช่วยแนะนำด้วยครั
  • ผมจะเริ่มเลี้ยงพิทบลูอ่ะครับใจอยากได้พิทบลูสายกัดอ่ะครับงบน้อยใครช่วยแนะนำหน่อยน่ะครับหรือพีๆแนะนำสายไหนอ่ะครับผมอยากจะเอาไปลากน่ะครับ ผมอยู่อยุธยาอ่ะครับ
  • ก่อนตั้งกระทู้ดูหัวข้อให้ครบก่อนเค้ามีหัวข้อให้อ่านที่พี่มาร์คเขียนไปหาอ่านเอาสิครับมีครบทุกเรื่อง
  • ครับขอบคุณครับผมพึ่งสมัครสมาชิกเลยไม่ค่อยรู้อ่ะครับขอบคุณครับ
  • ค่อยๆศึกษาหาความรู้เกี่ยวกับพิทบูลในรูปแบบต่างๆก่อนครับ หลังจากจากนั้นค่อยมาพิจารณาอีกทีว่าเราชอบแนวทางไหน ขอให้มีความสุขในการเริ่มต้นครับ
  • ใจเย็นๆ เลี้ยงหมาไม่ใช่เรื่องยาก ปัญหาอยู่ที่งบประมาณของการเลี้ยง มีเงินซื้อหมา ซื้ออาหาร เจ็บไข้ต้องพาหาหมอ หริอผิดพลาดเกิดกัดคนอื่น ต้องรับผิดชอบเขา สายกัดนะ กัดคน กัดหมาเสียเงินทั้งนั้น คิดให้ยาวๆนะคับ