ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ผิวหนังขั้นหนัก
  • หมาที่บ้านเป็นโรคผิวหนังหรือเรื้อน

เปนมา2เดือนแล้วมั้งคับขนล่วงเกลี้ยง

คอเปนผืนแดงๆๆขาบวมมีนำไหลด้วยคับเหมือนหนองแต่เปนนำไส

ออกมาจากแผลหมอบอกว่าเป็นโรคผิวหนังไรไม่รู้ฟังไม่ชัด

แต่บอกว่าใช้ระยะประมาณ2-3เดือนฉีดยาเดือนละ2ค ร ั้ง

สสานมันคับนอนซึมเลยคับเหมือนจะไปแหล่ไม่ไปแหล่

แล้วคับ มีวิธีไหนรักษาได้ดีกว่านี้ไหมคับ
  • เอาสูตรผมไปเลย รับรอง3 อาทิตย์หาย
    ขมิ้นผง+น้ำมันมะพร้าว(หรือน้ำมันมะกอก)+กำมะถัน= ผมสให้ข้น
    อาบน้ำหมาให้สะอาด ทาลงไปที่ตัวหมาทั้งตัว ทำ 2 วันครั้งรับรองผล
  • ระวังอย่าให้แมงวันตอมนะคะ

หนอนจะเจาะ

ดูแลเค้าให้ตลอดนะคะ ถ้าให้ดีเอามุ้งมากางคะ
  • :m001:แบบคุนโต้งเลยคับผมเคยลอง ใช้ได้คับ..
  • :m008: :m008:

อาการเหมือนเรื้อน แต่แบบแห้ง(ไซคลอปเตส) หรือ เปียก (เดโมเด๊ก) ไม่รู้
    ถ้าเป็นแบบแห้ง สูตรข้างบน น่าจะใช้ได้ ไม่แพง ทาทิ้งไว้ ไม่ต้องล้างออก ทุก 2-3 วัน :m017: :m017:

ถ้าเป็นเรื้อนเปียก สูตรข้างบน ไม่ได้ผล :m044: :m044:

แนะนำ ยา IVERMECTINE แบบ 10mg/CC
    ฉีดใต้ผิวหนัง หลังคอ ตาม นน. 10กก./ 0.6 - 1 CC แล้วแต่เป็นมาก/น้อย อาทิตย์ละครั้ง 4-6 อาทิตย์
    ถ้าดีขึ้น ฉีดต่อ เป็นทุก 2 อาทิตย์ 4-6 ครั้ง และ ยืดเป็น ทุกเดือน 4-6 ครั้ง จนหาย ตอนนี้กำลังทำอยู่
    แต่ของผมเป็นไม่มาก

เคยไปเอายานี้ที่ร้านหมอ เป็นยาหมอแบ่งบรรจุ ขาย 30 CC / 650.- บาท หมอให้กินทุกวัน ตลอด 5 เดือน ไม่ดีขึ้น :m014: :m014:

:m109: :m109:

เลยสั่งเอง จากที่นี่ (เป็นยาจาก นิวซีแลนด์ หรือปล่าว????) ฉีดได้ 4 อาทิตย์ ดีขึ้นมาก :m110:

http://www.tarad.com/agromed/

โบเม็คติน (Bomectin) ยาถ่ายพยาธิ, เห็บ, หมัด ชนิดฉีด ประสิทธิภาพสูง ขนาด 100 ซีซี
    รหัสสินค้า: 000005
    ราคาปกติ 700.00 บาท
    ราคาลด 600.00 บาท
    ประหยัด 100.00 บาท

ก่อนฉีด ก็ปรึกษาหมอด้วยนะครับ ผมเองก็ถามหมอมาก่อน ถึงได้เริ่มรักษา
    ยานี้ คุณสมบัติเยอะมาก (กำจัด พยาธิตัวกลม หนอนหัวใจ ไร เรื้อน เห็บ หมัด)
    แต่ถ้าให้ยาเกินขนาด ก็อันตรายมากๆ นะครับ :m047: :m047:
  • ขอถามหน่อยคราบผมไช้โอไมแม๊กฉีดครับกันพยาทกันเห็บแก้แรื้อนจิงปะคราบ..ด้วยความเคารพ..ช.ม
  • ตอบ คุณ 45224233

น่าจะตัวยาเดียวกัน แต่ของ Bomectin ลองแล้วไม่แสบผิว
    เพราะหมามันไม่ร้อง

ยานี้ปกติ จะเผ็ดร้อนถ้าให้กิน หรือ แสบผิว เวลาฉีด ครับ
  • 45224233 ไอโอวเเม็ค ป่าวครับ
  • ลองเปลี่ยนอาหารดูซิ ผมมีหมาตัวนึงเป็นทีแรกคิดว่าเป็นเรื้อน หาหมอรักษายังไงก็ไม่ค่อยหาเอาเสียเลย
    พอดี ต้อม แนะนำๆเปลี่ยนอาหารเป็นรสแกะ เลยตัดสินใจเปลี่ยนลองดู กินยังไม่หมดถุงเลย ขนสวยมากเลย แล้วก็ตุ่มเม้ด ผื่นคันที่มีอยู่ก็ไม่มีด้วย
  • ตอนนี้ผมดีขึนแล้วครับ บาสครับ ชีด2เข็มแล้วตุ่ยุบแต่ยังเป็นลอยด่างนิดแต่เห็นผลครับ+กินอาหารf1สีแดงครับ
    ไฟล์แนบ
    040520090342.jpg 115K
  • ถาม..เขาบอกว่าไช่นำ้มันขี้โร้หายจริงหลอครับ
    ไฟล์แนบ
    21022009282.jpg 34K