ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ด่วน!!! สมัครลงเพดออนไลน์ ฟรี
  • เนื่องจากช่วงนี้มีคนสอบถามและต้องการลงประวัติสุนัขในเพดดีกรีออนไลน์มากพอสมควร
    แต่ส่งข้อมูลมาให้กระปิดกระปอย มีรูปบ้างไม่มีรูปบ้าง ขาดโน่น ขาดนี่ หมาบางตัวก็ไม่มีประวัติอะไรมาให้เลย
    เนื่องจากผมไม่ค่อยมีเวลาว่าง เวลามีคนสอบถามเข้ามาทางเมล์ผมก็ไม่ค่อยจะมีเวลาตอบให้
    ส่งเมล์ไป ส่งเมล์มา กว่าจะรู้เรื่องก็เล่นซะหลายเมล์ :001:

ดังนั้น ผมขออธิบายตรงนี้ทีเดียวเลยก็แล้วกัน
    ใครที่ต้องการจะลงเพดดีกรีออนไลน์ ก็ส่งรายละเอียดมาเลยครับ งานนี้ ฟรี ครับ
    ขอด่วนหน่อยนะครับ ส่งมาพร้อมๆกันเลย หากอาทิตย์หน้าผมว่าง ผมจะเอาลงให้พร้อมๆกันทีเดียว

รายละเอียดที่ต้องการ

1.รายละเอียดและรูปภาพของสุนัขตัวที่จะลง (เลือกเอารูปภาพที่ท่านชอบที่สุดมาเพียงหนึ่งภาพ)
    2.รายละเอียดของเจ้าของ ชื่อ ที่อยู่ เบอร์โทร หากคนสนใจเขาจะได้ติดต่อได้
    3.รายละเอียดและรูปภาพของปู่ย่าตายาย รบกวนช่วยเซฟชื่อภาพให้ตรงตามชื่อสุนัขให้ด้วยครับ ระบุมาเลยตัวไหนพ่อ ตัวไหนแม่ ตัวไหนปู่ ย่า ตา ยาย
    4.หากพ่อแม่ของสุนัขท่านมีอยู่ในเพดออนไลน์อยู่แล้ว ไม่ต้องส่งรายละเอียด แค่แจ้งว่าสุนัขของท่านเป็นลูกใคร โดยระบุหมายเลขลำดับ ที่อยู่ในเพดออนไลน์มาเลย

ส่งมาที่ amazingbkk@gmail.com

ขอด่วนหน่อยก็แล้วกัน และขอย้ำอีกครั้งว่าลงให้ ฟรี ครับ :005:
  • เพื่อความรวดเร็ว ย่อภาพมาเลยจะเป็นพระคุณมาก
    ขนาดภาพและรูปแบบตามตัวอย่างนะครับ
    ไฟล์แนบ
    TG1.jpg 37K
  • วิธีการใช้ เพดดีกรีออนไลน์ ท่านสามารถ เลือกการค้นหาได้หลายแบบ

การค้นหาโดยการใช้ Search Engin โดยการพิมพ์ชื่อสุนัขตัวที่ท่านต้องการ ที่อยู่ด้านขวา
    ทำได้โดยพิมพ์ชื่อสุนัข ตัวที่ท่านต้องการค้นหา เช่น พิมพ์คำว่า Duke หรือ Tank หรือ BJ แล้วกด Search
    รายชื่อสุนัขตัวที่ท่านต้องการ หากมีอยู่ในนี้ก็จะปรากฏขึ้นมา พร้อมกับ สุนัขตัวที่เกี่ยวข้องกัน

การค้นหาที่ เมนูทางด้านขวามือ MENU
    Home คือการไล่ดูจากรูปที่ขึ้นมารวมกัน ตั้งแต่หน้าแรกไปหน้าสุดท้าย
    Peddigree Logs คือ การเรียงจากรูปในแนวตั้ง ลักษณะคลายกัน แต่ดูที่ละรูป
    Pedigree List คือการไล่ค้นหาเฉพาะตามรายชื่อทั้งหมด เรียงตามลำดับหมายเลขก่อนหลัง

เมนู Popular Pit แสดงจำนวนครั้งที่มีคนเข้าชม เรียงตามลำดับมากสุดไปหาน้อย
    และสามารถเช็คจำนวนคนที่เข้าชมในแต่ละวันด้วย

เพดดีกรี ของสุนัขแต่ละตัว ผู้เยี่ยมชมสามารถ ให้คอมเม้นท์ได้ด้วย

ผมก็หวังว่ามันจะเป็นประโยชน์ และช่วยอำนวยความสะดวกแก่ผู้ต้องการสืบค้นข้อมูล เกี่ยวกับประวัติทางสายเลือดของสุนัขที่ลงอยู่ในนั้น

ขอบคุณทุกท่านครับ :005:
  • ขอบคุณอีกครับน่ะครับพี่มาร์คที่ลงให้ครับ :005:
  • หมาน้อยทำได้มั้ยครับ 3 เดือน
  • ส่งไปแล้วคับ

รบกวนด้วยนะคับ

ขอบคุณพี่มาร์คมา ณ โอกาสนี้ด้วยคับ
  • รบกวนถามพี่มาร์ค ว่า

สมมุติถ้าผมลงรูปในเพดดีกรีออนไลน์
    ในตอนที่หมาผมยังอายุไม่กี่เดือน

ต่อไปในอนาคต หมาผมโตขึ้น
    ผมอยากจะUpdateรูปเป็นรูปล่าสุด
    จะสามารถทำได้ไหมครับ
    :050:
  • พี่แล้วถ้าเราไม่มีประวัติพ่อแม่ปู่ย่าเลย..แต่อยากจะทำประวัติมันไว้..ล่ะครับ
    จะได้หรือไม่.....อิอิ
    ไฟล์แนบ
    IMG_1198.jpg 37K
  • อ้าวพี่มาร์ค น้องซิน ไปแล้วหรอ อืม เสียใจด้วยนะครับพี่ :o045::o045::o034:
  • อ้าวเสียใจด้วยครับพี่นี่เจ้าชีโร่ลุกซินเดอร์vs สโตนครับไม่รู้จะน่ารักหมือนน้องซินหรอเปล่าวครับ
    ไฟล์แนบ
    REDSERO3.jpg 120K
  • ส่ง เมล์ ไปแล้วครับ ขอบคุณมากๆ
  • ใครลงรูปตอนเด็ก ก็ถ่ายรูปในมุมที่สามารถระบุลักษณะเฉพาะตัวของเขาได้
    ตอนโตก็เปลี่ยนเป็นรูปปัจจุบัน ก็ไม่น่าจะมีปัญหาครับ

หมาที่ไม่มีประวัติทางสายพันธ์ แต่ต้องการจะขยายพันธ์ต่อ ก็ควรเริ่มทำประวัติเก็บไว้
    แต่หากเลี้ยงเล่นๆ ไม่ต้องการขยายพันธ์เขาก็ไม่จำเป็นครับ
  • ซินเดอร์ได้จากไปแล้วครับ

แต่มันจะอยู่ความทรงจำที่ดีตลอดไป

ขอโทษที่ไม่ได้บอกใคร ไม่ได้มีเจตนาปกปิด แต่ยังทำใจไม่ได้ครับ

RIP ซินเดอร์เรลล่า สาวน้อยผู้สวยงาม
  • เสียใจด้วยนะครับพี่มาร์ค:012:
  • เพิ่งรู้ ตอนไปดู เพดดีกรี น้องซิน นั่นแหละ หยกอ่ะ
  • ส่งเมลไปแล้วนะครับพี่มาคร์รบกวนด้วยนะครับขอบพระคุณครับ
  • จะรีบทะยอยเอาลงให้นะครับ

ขอย้ำ ส่งรูปมาในไฟร์ .jpg นะครับ ย่อขนาดมาให้ด้วยเพื่อความรวดเร็ว

ขอบคุณครับ
  • เสียใจกับการจากไปของซินเดอร์ด้วยนะครับพี่มาร์ค
  • รบกวนช่วยเช็กมาก่อนเลยว่าพ่อแม่หมาของท่านมีอยู่ในนี้แล้วหรือเปล่า
    ผมเองก็จำไม่ได้ ว่าตัวไหนลงแล้ว หากพ่อแม่มีประวัติอยู่แล้วก็เร็ว
    แต่หากต้องไล่เองคงเสียเวลาพอควรครับ

อย่าลืม บอกเพศ วันเดือนปีเกิด
  • อื่ม น่าสนจัยเดี๋ยวฝากรูปด้วยคนครับพี่มาร์ค
  • ส่งให้แล้ว ครับ พี่มารค์ เมลล์ ผม augkaradate.easy@gmail.com นะครับ รบกวนด้วยนะครับ
  • เดี๋ยวถ่ายรูปแล้วจะส่งไปให้นะครับ^^
  • ขอบพระคุณมากๆๆครับพี่
  • 5555 ส่งแล้ว แต่ดันลืม วันเดือนปีเกิด กะเพศ โทษทีทั่น ที่ส่งสองครั้ง เกิด 27 ตุลาคม 2551

อีโกลเด้น เพศเมีย พ่อชื่อ ฮาร์ด แม่ชื่ออีสร้อย
    ไฟล์แนบ
    GOLDEN.JPG 54K
    papa.JPG 75K
    mom.JPG 83K