ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอความช่วยเหลือด่วนครับ
  • ผมไปตัดหูลูกชายมา บริเวณกกหูแผลไม่หาย ด้ายขาดแผลไม่ติดกัน ปรึกษาหมอ ๆ บอกว่าไม่ต้องตกใจ ให้ใช้ยาม่วงทาแล้วโรยยาที่คล้ายแป้ง จำชื่อไม่ได้ แผลจะแห้งเอง ตอนนี้ไม่ยังไม่แห้ง ใครเคยเจอปัญหานี้ช่วยด้วยครับ ใครมียาดีหรือวิธีดี ๆ บอกหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
  • เดี๋ยวก็หาย ใจเย็นๆครับ
  • มันจะมีอะไรคล้ายๆเบตาดีนอ่ะค่ะ แต่สำหรับหมามันจะไม่แสบ.. แต่สรรพคุณเหมือนกับเบตาดีน ทาแผลสด ยังไงลองดูหลายๆยานะคะ
  • ยาที่คล้ายแป้งนี่ ใช่ยาผงชูชีพไหมครับ เห็นบางคนเป็นแผลจะนำมาโรยแผลสดกัน มีขายตามร้านขายยาครับ

ผิดถูกขออภัยด้วยนะครับ
  • ยาชื่อ เนก้าซัน คับ ตาร้านขายยาสัตว์มีทุกร้านคับ
  • เดวก็หายคับ อย่าไปจดจ่อมากมาย
  • พยายามอย่าให้สุนัขเกาที่แผลครับ จริงๆแค่เบนตาดีนก็โอแล้วครับ โดยเฉพาะใกล้ตัดไหมมันจะคันที่แผลมากๆ
  • ตัดหัวมันเลยครับมันจะได้ไม่เกา หู ครับ อิอิ หนุกๆนะครับ อย่า โกดนะ ครับ แก้เครียด
  • ตัดหูกี่วันแล้ว ถ้าเกิน 7 วัน แนะนำให้ตัดไหมออกให้หมด
    แล้วใช้น้ำเกลือที่ใช้ล้างแผลสดของคน ล้างเช้าเย็น แล้วทาด้วย เบตาดีน
    ไม่เกิน 5 วัน แผลจะรั้งเข้าหากันเอง ไม่ต้องตกใจ ( ผมก็ได้ความรู้นี้มาจาก ป๋ามาร์ค มาเฟีย )
    ผงเนกาซันและยาสีม่วง ไม่ต้องใช้
  • :031:"ใช้เวลา..หน่อย ใส่ยาม่วง..กินยาแก้อักเสพ คู่กันด้วย ไม่หายฉีดยา แก้อักเสพ.เล็บสุนัขให้สั้น ๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    m_0b916c93731858c661ed1a8e27a492c9.jpg 7K
  • :006::006::006:ขอขอบคุณทุกความเห็นครับ ไม่ใส่ใจมันมากดูแลเรื่องความสะอาด ได้ผลครับแผลเริ่มแห้ง แต่ยังไม่ได้ตัดไหมครับ ขอบคุณจากใจจริงอีกครั้งครับ