ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หายไปนาน คิดถึงจึงเอามาฝาก
  • ข้อแนะนำในการดำเนินชีวิต

1. ระลึกเสมอว่า การจะได้พบความรักและความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ก็ต้องประสบกับความเสี่ยงอันมหาศาลดุจกัน

2. เมื่อคุณแพ้ อย่าลืมเก็บไว้เป็นบทเรียน

3. จงปฏิบัติตาม 3 Rs

3.1 เคารพตนเอง ( Respect for self )

3.2 เคารพผู้อื่น ( Respect for others )

3.3 รับผิดชอบต่อการกระทำของตน ( Responsibility for all your actions )

4. จงจำไว้ว่า การที่ไม่ทำตามใจปรารถนาของตนบางครั้งก็ให้โชคอย่างน่ามหัศจรรย์

5. จงเรียนรู้กฎ เพื่อจะทราบวิธีการฝ่าฝืนอย่างเหมาะสม

6. จงอย่าปล่อยให้การทะเลาะเบาะแว้งด้วยเรื่องเพียงเล็กน้อย มาทำลายมิตรภาพอันยิ่งใหญ่ของคุณ

7. เมื่อคุณรู้ว่าทำผิด จงอย่ารอช้าที่จะแก้ไข

8. จงใช้เวลาในการอยู่ลำพังผู้เดียวในแต่ละวัน

9. จงอ้าแขนรับการเปลี่ยนแปลง แต่อย่าปล่อยให้คุณค่าของคุณหลุดลอยจากไป

10. จงระลึกไว้ว่า บางครั้งความเงียบก็เป็นคำตอบที่ดีที่สุด

11. จงดำเนินชีวิตด้วยความซื่อสัตย์สุจริต เพื่อที่ว่าเมื่อคุณสูงวัยขึ้นและคิดหวนกลับมาคุณจะสามารถมีความสุขกับสิ่งที่ได้ทำลงไปได้อีกครั้ง

12. บรรยากาศอันอบอุ่นในครอบครัวเป็นพื้นฐานสำคัญของชีวิต

13. เมื่อเกิดขัดใจกับคนที่คุณรัก ให้หยุดไว้แค่เรื่องปัจจุบัน อย่าขุดคุ้ยเรื่องในอดีต

14. จงแบ่งปันความรู้ เพื่อเป็นหนทางก้าวสู่ความเป็นอมตะ

15. จงสุภาพกับโลกใบนี้

16. จงหาโอกาสท่องเที่ยวไปยังสถานที่ต่าง ๆ ที่คุณไม่เคยไป อย่างน้อยก็ปีละครั้ง

17. จำไว้ว่า ความสัมพันธ์ที่ดีที่สุด คือความรักมิใช่ความใคร่

18. จงตัดสินความสำเร็จของตนด้วยสิ่งที่ต้องเสียสละ

19. จงเข้าใกล้ความรักด้วยการปล่อยวาง
  • ปรัชญาชีวิต ถ้าใครทำได้หมด ประเสริฐแท้ชีวิต ส่วนตัวชอบ 3 R ครับ ดีๆๆๆ
  • เอาไปใช่ได้หมดเลยน่ะ..เนี้ย...อิอิ..แนวคล้ายๆกันเลยครับ
  • ในการดำรงค์ชีวิตของผมทุกวันนี้ก็ได้ R3 นี่ละเป็นหลักยึด
    มันประยุกต์ใช้ได้จริงๆ เคารพตัวเอง เคารพผู้อื่น และรับผิดชอบ ทำได้แค่นี้ ชีวิตก็มีความสุขแล้วครับ
  • เหนด้วยเปนอย่างยิ่งคับ
    ^^
  • ซึ้งมากๆๆๆ คับ

ว่าจะไปซื้อ F1 คงต้องตัดใจไปก่อน

เพราะ ข้อ 4 บอกว่า จงจำไว้ว่า การที่ไม่ทำตามใจปรารถนาของตนบางครั้งก็ให้โชคอย่างน่ามหัศจรรย์

:o003: :o003: :o003:
  • เย้ย เอฟวัน งานเข้าได้งัย :017:
  • ดีครับเอาไว้อ่านเตือนสติตัวเอง
  • 55555 ขอขำคุณ GTA อิอิ

พักนี้เห็นทำงานหนักนะพี่มาร์ค พักบ้างนะจ๊า คนทางนี้เป็นห่วงกันอื้อเลยน๊า....

แล้วที่บอกอีก2เดือนจะฮึดขึ้นมาอีกรอบ เอาใจช่วยนะพี่ ปัญหามีไว้แก้ แก้มันเข้าไป...:m082::m082::m082:
  • ตูจะพ้นสองเดือนอะเป่า นี่น่าห่วงกว่า ตอนนี้ เครียดและเหนื่อย โคตรๆเลยวะ
  • ผมเอาใจช่วย(น่าเป็นห่วงเหมือนสายกัดที่กำลังถูกลืม....เพราะแค่รูปร่างหน้าตาไม่สวยอย่างอื่นเหนือหมดทุกอย่าง..)
    สู้ๆๆๆๆๆๆดีกว่าพรุ่งนี้ยังมีวันใหม่..
    ไฟล์แนบ
    20070614104823_a276480.jpg 71K
  • พุ่งนี้ก็เช้าแล้วพี่มาร์ค... วันเวลาหมุนไปเรื่อยๆคงไม่มีอะไรดำเนินซ้ำๆๆๆๆ อยู่ทุกวันหรอก

พี่มาร์คเหนื่อย แต่สู้ซะอย่าง คนให้กำลังใจอยุ่ข้างหลังเยอะแยะ....กัวอะไร จิงไม๊ลูกพี่!!