ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยตอบผมทีคับพี่ๆ
  • เจ้าบิ๊กกี้ของผมมันไม่ยอมกินข้าวเลยคับมันเดินมาดมๆแล้วเดินหนีไปบางทีก็กินนิดเดียวแล้วก็ไม่กินเลยมันก็ร่าเริงดีนะคับไม่ซึมเลยคับ แต่มันไม่ยอมกินข้าวผมกลัวจิงๆเลยคับ:o021::o021:
  • ไม่สบายป่าวคับ เพราะถ้าไม่สบายจมูกก้ไม่ได้กลิ่น
    ไปหาหมอดูนะคับไว้นานๆมันจะเป็นหนัก
  • :o001:หาหมอซิครับ ชัวร์
    อย่าปล่อยไว้นาน
  • เบื่ออาหารที่ให้อยู่รึป่าวครับ ลองเปลี่ยนอาหารบ้าง
  • ผมเปลี่ยนมาหลายอย่างแล้วคับ

มันก็ร่าเริงดีนะคับไม่มีอาการเหมือนไม่สบาย
  • อย่าไปตามใจมากคับ ไม่กินก็เก็บแล้วให้มือต่อไปคับ

ถ้างี้เง้าก็อดสัก 4ถึง5 มืออย่าให้อะไรกินนอกจากน้ำเท่านั้นหลังจากอด อาทิตย์แลกควรให้ครึ่งนึ่งของที่กินอยู่คับ

ลูกหมาถ้าไม่ป่วยหรือเป็นโรคอะไร เราไม่ต้องไปอัดอาหารหรือเลี้ยงให้อ้วนมันก็จะโตตามปกติคับ

ขึ้นอยู่ที่ว่าเราเอาอะไรให้มันกินคับ
  • อาการ เดียวกับของผม เลือกกิน
  • จากที่เคยเจอ มันน่าจะป่วยเดี๋ยวอีกสักหน่อยจะ
    เริ่มมีอาการอวกออกมา แล้วก้ถ่ายเหลว
    ผมว่าน่าจะเป็นอาการเริ่มต้นของลำใส้อักเสบ