ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รู้หรือไม่ว่าพิทบูลต้องการอะไร
  • ความรู้สึกของสุนัข 10 ประการ

1. ชีวิตของฉันอย่างมากก็จะสิ้นสุดเพียงแค่ 10-15 ปีเท่านั้น การต้องแยกจากเธอไม่ว่าด้วยเหตุใดๆ นับเป็นความปวดร้าวอย่างยิ่งของฉันจึงโปรดสังวรให้จงหนัก..ก่อนจะรับฉันเข้ามาในชีวิต
    2. ให้เวลากับฉันสักหน่อยเพื่อทำความเข้าใจให้ชัดเจนว่าเธอต้องการอะไรจากฉัน
    3. จงเชื่อมั่นในตัวฉันเพราะเป็นสิ่งสำคัญอย่างยิ่งสำหรับความเป็นอยู่ของฉัน
    4. อย่าโกรธฉันให้นานนัก และ อย่าลงโทษฉันด้วยการกักขัง เธอมีทั้งหน้าที่การงาน ความบันเทิง และมิตรสหาย แต่ฉันนั้น.....มีเพียงเธอ
    5. พูดกับฉันบ้างแม้ฉันจะไม่เข้าใจคำพูดแต่ฉันก็เข้าใจเธอได้จากน้ำเสียง
    6. พึงระลึกอยู่เสมอว่า...ไม่ว่าเธอจะปฏิบัติอย่างไรต่อฉัน ฉันจะไม่มีวันลืมเธอเลย
    7. โปรดอย่าทุบตีฉัน เพราะแม้ฉันจะทุบตีเธอกลับไม่ได้ แต่ฉันก็สามารถกัด หรือข่วนตะกุยเธอได้ ซึ่งเป็นสิ่งที่ฉันไม่อยากกระทำเลย
    8. ก่อนจะดุด่าฉันสำหรับท่าทีที่คล้ายไม่เชื่อฟัง ดื้อดึง เกียจคร้าน ขอจงได้ถามตัวเธอเองก่อนว่า เกิดสิ่งผิดปกติกับตัวฉัน หรือไม่บางทีอาจจะมาจากเรื่องของอาหารหรือถูกทิ้งไว้กลางแดดนานเกินไป...หรือหัวใจของฉันแก่ชราและอ่อนล้าเสียแล้ว
    9. ดูแลฉันเมื่อยามแก่เฒ่าด้วยเพราะวันหนึ่งเธอก็ต้องเป็นเช่นนั้น
    10. อยู่กับฉันเมื่อช่วงเวลาสุดท้ายของชีวิตมาถึง ขออย่าได้พูดเป็นอันขาดว่า " ฉันทนดูไม่ได้ ขออย่าให้มันเกิดขึ้นต่อหน้าเลย เพราะเรื่องราวทั้งหมดจะง่ายขึ้นหาก ...เธออยู่ด้วย...
  • พิตบูลต้องการนายที่ รัก รับผิดชอบ และมีวินัย :005:
  • พี่มาคร์ครับเปลี่ยนรูปกับชื่อเจ้าของในเพ็ดได้ไหมครับ
  • อ่าน 10 ข้อแล้วคิดถึงไอ้โหดที่บ้านเลย
    ทุกเช้าออกมาทำงานมันจะนอนมองทำหน้าเศร้าๆแบบว่าตูต้องถูกทิ้งให้อยู่ตัวเดียวอีกแล้ว:014:
  • เจ้านายของับไก่ชนมั้งดิ
    ไฟล์แนบ
    no013.jpg 94K
  • จงเชื่อมันในหมาของคุณ คำนี้ได้จัย
    ไฟล์แนบ
    0712090813232.jpg 68K
  • :063:เห็นด้วย ทั้ง 10 ข้อเลย งับ
    ไฟล์แนบ
    1303.jpg 15K
  • โว้วๆๆๆ บ่อน้ำตาจะแตกเรยอ่ะ
  • ซึงมากๆ่เลย:022::022::022:
  • สืบเนื่องจากกระทู้นี้ครับhttp://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=7443&page=1#Item_14 เห็นสภาพแล้วสงสารมันจัง ไอ้พวกที่ได้ของใหม่แล้วลืมของเก่า ข้าวปลาก็ไม่ให้มันกินแถมให้อยู่แต่ในBOX
  • รูปตอนเจ้าของเดิมเอามาขาย
    ไฟล์แนบ
    11113[1].jpg 58K
    1113[1].jpg 58K
  • รูปปัจจุบันที่น้องเจ้าของใหม่ได้รับมาดูแล เห็นสภาพแล้วน่าสงสารมากครับ ผอมในตาเศร้า ขาหลังไม่มีแรง จิตรใจคนช่างทำได้ลงคอ
    ไฟล์แนบ
    Copy of DSCF6969.jpg 93K
    Copy of DSCF6967.jpg 84K
  • ฮือ ฮือ ฮือ!!! อ่านแล้วน้ำแตกเลยอ่า :022:
  • หลายคนคงรู้ว่า พิทบูลเป็นหมานายเดียว รักเจ้าของคนเดียว มันไว้ใจเจ้าของคนเดียวเท่านั้น
  • :002:สุดๆ สุดยอดครับท่าน +++:063:
    ขอเอาไปฝาก เพื่อนๆ ที่อื่นให้เค้าได้อ่านบ้างนะครับท่าน ขอบคุณครับท่าน
  • อ่อ ผมว่าคนที่คิด10ข้อนี้มาคงจะเพ้อเจ้อ ไปหน่อย ในความเป็นจริงคือสุนัขอยู่กับ ปัจจุบัน
    ไม่มีการคิดถึงอดีต ไม่เพ้อฝันถึงอนาคต สิ่งที่สุนัขทำคือการตอบสนองต่อเหตุการณ์ในขณะนั้น

สุนัขต้องการจ่าฝูงที่ดี เท่านั้นเอง
  • 11. ต้องการพิสูจน์ตัวเอง
  • อ่านแล้ว:m009:ขอบคุณครับ
  • คิดดีๆก่อนจะรับเค้ามาเลี้ยง...
  • รักมันขึ้นเยอะเลยครับ:024::024::024:
  • * chuangz
    * CommentTime3 ชั่วโมงก่อน

อ่อ ผมว่าคนที่คิด10ข้อนี้มาคงจะเพ้อเจ้อ ไปหน่อย ในความเป็นจริงคือสุนัขอยู่กับ ปัจจุบัน
    ไม่มีการคิดถึงอดีต ไม่เพ้อฝันถึงอนาคต สิ่งที่สุนัขทำคือการตอบสนองต่อเหตุการณ์ในขณะนั้น

สุนัขต้องการจ่าฝูงที่ดี เท่านั้นเอง

เขาต้องการสื่อสำหรับคนรักสุนัขให้รู้สึกรักและห่วงมันมากขึ้น ไม่ใช่เพ้อเจ้อให้คนที่ไม่มีความรับผิดชอบมาติติง

คนรักสุนัขเท่านั้นที่เข้าใจ
  • หลักการ กับ หลักกู ขัดแย้งกันเสมอ สาวๆ:o054::o054::o054:
  • อ่านแล้วน้ำตาไหลอ่ะ ซึ้งมากเลย
  • เจ๋งทั้ง 10 ข้อเลยครับ แต่ที่โดนจริงๆผมชอบข้อ 4
    อ่าน..วนไปวนมาหลายรอบ แล้วมานึกดูมันจริงมากครับ
  • พิตต้องการต่อสู้ หมูต้องการกิน เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :005:

ขำๆนะอย่าเครียสสส :030:
  • มันต้องการผมครับ :o010::o010:
  • ชอบข้อ 4 กับ 10 มากเลยอ่ะ