ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ถ้าเราเดินทางคนเดียวบ่อยๆเอาพิทไปเป็นเพื่อนดีเปล่า
    พิทเฝ้าบ้านดูแลครอบครัวเราได้เปล่า
    ถ้าเอาเป็นการ์ดไปไหนไปด้วยดีเปล่า
    เคยไปฟาร์มร็อตปลงตกเป็นเอาบางแก้วเฝ้าฟาร์ม
    พิทฝึกขับถ่ายเป็นที่เป็นเวลาได้เปล่า
  • รบกวนหน่อยนะคับ
  • ได้ครับแต่ต้องฝึกตั้งแต่เล็กๆครับ ดูแลบ้านทำได้ดีครับแต่รั้วรอบขอบชิดนะครับถ้าไม่มีรั้วอันตรายครัีบ
  • พิทบลูเป้นสุนัขที่เหมาะที่จะอยู่กับคนครับเพราะเขาค่อนข้างจะติดคน เมื่อเราเดินไปไหนเขามักจะเดินไปด้วย เพราะเขามีสัญชาตญานสุนัขอารักขา
    สำหรับสิ่งที่คุณถาม สำหรับผมเวลาเดินทางไปไหนเอาเขาไปด้วยดีครับแต่เมื่อถึงที่แล้วต้องดูด้วยว่าเขาจะไปนอนหรืออยู่ที่ไหนเพราะเขาไม่ใช้สุนัขที่เข้ากับที่ใหม่ได้ง่ายนัก
    พิทบลูเฝ้าบ้านดูแลครอบครัวได้ดีครับ เพราะเขารักเจ้าของและคนในครอบครัว พี่มาร์คเคยบอกไว้ว่า พิทบลูเหมาะที่จะเป้นหมาครอบครัว ผมเห็นด้วย
    เอาเป็นการืดก้ได้ครับแต่ต้องฝึกเรื่อจิตประสาทนิดหนึ่งให้นิ่งไม่ตื่นเต้นง่าย
    เฝ้าสวนเฝ้าไร่ไม่สนับสนุนครับ พิตบลูไม่ปากเปราะเห่าไล่ แต่จะจู่โจมแทนและ ไม่ชอบอยู่ตัวเดียว เลี้ยงเป็นฝูงไม่ได้ อยู่ได้กับคน
    เรื่องฝึกขับถ่ายเหมือนสุนัขทั่วไปครับฝึกได้
  • ถ้าฝึกมันก็ได้ทั้งนั้นแหละครับ....อิอิ