ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เพราะอะไร ? ถึงต้องเป็นพิทบูล...
  • พี่ๆทุกท่าน เลือกเลี้ยงอเมริกันพิทบูล เพราะอะไรครับ ?
  • เวลามันสู้
    ถึงแม้จะสู้ไม่ได้
    มันยอมสู้จนตาย....
    แต่ไม่เคยยอมแพ้
  • เพราะมันเป็น อเมริกันพิทบูล.......คับผม:063:
  • เพราะ ตอบสนองความต้องการของตัวเอง
    เพราะ ความเป็นพิทบูล มีกล้ามเนื้อ มีความแข็งแกร่ง ขี้เล่น
    เพราะ รัก และ ชอบ ในสายพันธ์นี้ หน้าโง่ดี แต่ฉลาดมากๆ
    เพราะ เลี้ยงแล้วมีเพื่อน แต่ไม่ใช่เลี้ยงเพื่อหาเรื่อง
    เพราะ สามารถควบคุมมันได้
    เพราะ มันดุในสายตาคนอื่น
    เพราะ ไม่มีเหตุผล
    เพราะ ได้ทำกิจกรรม ได้ออกนอกสถานที่บ่อยๆ
    เพราะ มันคือพิทบูล
  • เพราะฉนั้นไง 555 บ่ายๆคลายง่วงนะก๊ะ
  • เพราะมันสุดยอด
  • เพราะมันรักผม.....
  • เพราะมันเป็นตัวทำเงิน
  • 1.น่ารัก
    2.ขนสั้น
    3.ไม่โดนรังแกง่ายๆ
    4.ชอบเล่นกะเจ้าของ
    5.เล่นได้ทุกอย่างที่เจ้าของเล่น
    6.กวนนิดๆ
    7.ฉลาด และ ขี้ประจบ
    8.มีความทรงจำรักและห่วงเจ้านายมาก
  • เพราะมันไม่เหมือนหมาพันธุ์อื่น เพราะมันคือ Pitbull
  • มองตามัน มันก็รู้ใจเรา
    ไม่รู้ มันรู้ได้งัย

งวดหน้าจะถามมันว่าออกเลยอะไร........
  • เพราะ ตอบสนองความต้องการของตัวเอง
    เพราะ ความเป็นพิทบูล มีกล้ามเนื้อ มีความแข็งแกร่ง ขี้เล่น
    เพราะ รัก และ ชอบ ในสายพันธ์นี้ หน้าโง่ดี แต่ฉลาดมากๆ
    เพราะ เลี้ยงแล้วมีเพื่อน แต่ไม่ใช่เลี้ยงเพื่อหาเรื่อง
    เพราะ สามารถควบคุมมันได้
    เพราะ มันดุในสายตาคนอื่น
    เพราะ ไม่มีเหตุผล
    เพราะ ได้ทำกิจกรรม ได้ออกนอกสถานที่บ่อยๆ
    เพราะ มันคือพิทบูล

ชอบของพี่ผี ตนนี้มาก โดน
    เสริมเพราะมันเป็นเพื่อนตาย ที่ตายแทนเราได้
    รู้สีหน้าเมื่อยามเราไม่สบายใจ มันจาเดินมานอนหนุนตัก เหอะๆ
    แต่ยามเล่นเล่น หยังกะลิงกระโดดโย๋งๆ ตลกดี
    และสุดท้าย เจ้าของจะได้ลดความอ้วนไปในตัวเมื่อพา หมาไปออกกำลังกาย555+
  • มึงนี่มันสุดยอดของความเชยเลย น่าเบื่อ วกวน ซ้ำซาก เปลืองที่บอร์ดป่าวๆ ถ้ามึงอยากรู้ชาวบ้านเค้าคิดยังไงมึงไปดูย้อนหลังคนเดียวดีกว่า ทีหลังตั้งกะทู้ให้มันทันสมัยหน่อยได้ไม๊ว๊ะ ตัวอย่างเช่น...

1.คุณคิดว่าไอ่คนที่ถ่ายรูปชอบชูนิ้วโป้งที่เป็นเซล์ขายพริกไทตรามือที่อยู่ราชบุรี มันปั่นราคาลูกหมาช่วงขาขึ้นของหมาแดงหรือป่าว ทั้งๆที่สายเลือดของหมามันไม่สมกับราคา 50.000

2.คุณคิดว่าไอ่เฒ่าที่อยู่อุดรธานี มันเป็นพ่อค้าที่เข้ามากอบโกยผลประโยชน์หรือเป็นบรีดเดอร์มืออาชีพ

ปล.ทีหลังเปิดกะทู้แบบนี้รับรองยาวเป็นหางว่าวแน่ๆ...5555555555555555555
  • ใช่ พี่ผี..
    ..มันน่าตั้งกระทู้ว่า เมื่อไหร่ผีอย่างมึงจะพลาดโดนจับได้ จนเกิดสามัครคี"บาทา"บ้างซะที น่ะผีน่ะ..ไปเสือกอะไรเค้าก็ไม่รู้ เค้าก็ตั้งกระทู้ของเค้าดีๆ
  • ใครเป็นพี่มึง ไอ่แม่เจ็ส มึงนี่ก็อีกตัวนึงที่ปัญญาอ่อนและสมควรโดนตบ เล่นไม่ดูทิศทางลม ไอ่หอกเอ๋ย
  • เลี้ยงพิทบูลเพราะ..
    1.มันไม่เหมือนหมาพันธุ์อื่น..ชนะหมาด้วยกันได้และก็ดุ กับคน...หมาบ้างพันธุ์มัน ดุ แต่กับคน กับ หมาด้วยกันแล้วสู้ไม่ได้
    2.แข็ง แรง กล้าหาญ ไม่ยอม แพ้ง่าย
    3.เลี้ยงง่าย โรคเจ็บป่วยน้อย
    4.ไม่เห่าพร่ำเพื่อ
    5.มันเป็นตัวของตัวเองค่อนข้าวสูง...เหนือฟ้ายังมีฟ้าเหนือพิทบูลมีเสือโคร่ง..55555
  • เพราะมันแพงดีไงคับ หามาสองปีแล้วยังไม่มีกับเขาฃักตัว
  • :o067:เหนือฟ้ายังมีฟ้าเหนือพิทบูลมีเสือโคร่ง..55555
    ...แต่ที่แน่ๆ เดินไปไหนหากมีมันอยู่ด้วยไม่ต้องกลัวหมาตัวอื่นกัด (ตั้งแต่ต้นซอย ยันถึงท้ายซอย)5555555.........555555 ...5... มี 5 มากกว่า:o023::o023:
  • ครับพี่...ผมก็อยากเลี้ยงพิทบูลมานานมากแล้วครับแต่ยังไม่มีโอกาสซะที รอตัวเองพร้อมก่อนอย่างที่สุดแล้วค่อยเจอกันครับ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับน้องใหม่ครับผ๊มมมมม
    บอยคับ

ปล. ขอบคุณทุกๆความเห็นจากพี่ๆครับ
  • ไม่ต้องกลัวหมาตัวอี่นกัดครับ..หัว ซอยท้ายซอย
    55555..5เห็นด้วย..ครับ
    ไฟล์แนบ
    410916_12149375_0.jpg 57K
  • :m007:ตอนแรกเลี้ยงเพราะ จำเป็นต้องเลี้ยง :m057:(หมาของสารวัตรโก้งเค้า):m030:

:m066:ต่อมานานเข้า นานเข้า มันชักผูกพัน :m062:(จากที่ครอบครัวไม่ค่อยได้เจอหน้ากันเพราะงานตำรวจมันหนัก) :m042:

:m037:ก้อเจอกันทุกวัน:m035: (เค้าห่วงหมามากกว่าเมีย กร๊ากกกก):m055: ครอบครัวเราอบอุ่นขึ้น :m038:(ที่สำคัญกิ๊ก หายไปเยอะ):m024:

:m015:ท้ายที่สุด ได้เพื่อน :m073:ได้มิตรภาพจากคนในเวปนี้:m109: นี่คือผลลัพธ์ที่สุดยอดของการเลี้ยงพิทบูลขี้เหร่ :m110:55555:m110:
    ไฟล์แนบ
    48 mgood.JPG 76K
    Picture 0018.jpg 68K
    64 m.jpg 77K
    3 m.JPG 49K
  • โห พี่เจตอ้วนอีกตามเคย55555

ปล.ยังไม่ยกเลิกการแข่งนะ ลงไปละ3
    เหลืออีก2

ชนะแน่ๆ กร๊ากๆๆๆ

***ทำไมต้องพิทบูล
    -บ้าพลัง
    -ขี้อ้อน
    -กวน...
    -ดื้อ
    -มึน
    -ซนสุดๆ
    -เจ้าเล่ห์
    -ขี้อิจฉา

มันน่ารักที่สุดแล้ว ไปไหนไม่รอด ต้องรีบกลับมาบ้าน คิดถึงโคตรๆ 5555+
  • ดูน่ากลัว,ดุ,ตาขวาง,สำหรับในสายตาของคนที่ไม่รู้จักนิสัยพันธุ์นี้
    แต่ขี้อ้อน,เล่น,เวลาที่อยู่กับเรานี่แหละคือพิทบูล
  • เลี้ยงพิทฯ เพราะ"ใจมันสุดยอด" มี หมา เป็น เพื่อน ดีกว่า มีเพื่อน หมาๆ
  • :o037:ผมว่าผมเลี้ยงเพราะมันเป็นสุดยอดหมาครับ:o023:
  • เลี้ยงเพราะ โง่ คิดว่าหมามัน จะฉลาด สอนง่าย แต่เม่ง ดื้อ สุดๆ
  • เลี้ยงเพราะ ชอบมานานแล้ว ชอบมาเป็น 10 ปี ที่สำคัญ ผม เป็นคนบ้าพลัง เลยชอบหมาที่ นิสัยใกล้เคียง กับตัวเอง มากที่สุด เท่านั้น
  • เลี้ยงเพราะมันมีครบทุกอย่าง ทั้งความน่ารัก และความดุดัน แถมยังฉลาด ปัญญาอ่อน ติงต๊อง ง๊องแง๊ง.....
    ไฟล์แนบ
    Photo-0090.jpg 84K
  • เพราะมันคือพิทบูล สุนัขที่มีคุณสมบัติสนองตัณหาความต้องการของผมได้
  • ก้อเทือกๆๆ ปลาหมอสี cross beed นั่นแหละ ไม่นิ่ง เดี่ยวก้อเบื่อกันไปเอง ต้องมานั่งไล่ตามกัน
    มือเก่าๆๆ ก้อเลิกลากันไป มีแต่มือใหม่ เท่านั้นก้อสนใจ สังเกตวงการมา 2-3 ปีแล้ว ก้อไม่ต่างจากปลาหมอสีเลย
    พอเริ่มมีประสบการณื เริ่มเก๋า ก้อตั้งตัวเป็นเซียน 555
    หมาที่ว่าสวยๆๆ ราคา เป็นแสน เมือสองปีก่อน มาปัจจุบัน กลายเป็นหมากระจอกไปฉิบ
    ขยันตั้งชื่อเท่ห์ๆๆ เข้าไว้ ให้มันแตกต่างจากชาวบ้าน ผมว่าไม่นาน ก้อเริ่มนิ่ง
    ตอนนี้ ผมว่า Dogo น่าจับตามองนะครับ ถ้าจะแรง จะมาแซงกระแส พิท ได้เพราะว่าความไม่นิ่งของพิท

...ถ้าเป็นไปได้มีใครช่วยอธิบายคำว่า Bully ที่แท้จิงนะเค้าใช้กับหมาประเภทไหนนะครับ อย่างไร เพราะ Bully ที่ผมรุ้จักเมือ 2 ปีก่อนกับเดี่ยวนี้มันต่างกันราวฟ้ากับ เหวเลยนะ
  • Dogo เจ๋งกว่ายังไงครับ
    ขอความรู้หน่อย
  • เห็นด้วยครับ บูลลี่มันไม่ต่างอะไรไปจากปลาหมอสีเลยเพราะสายพันธุ์มันยังไม่นิ่ง นี่ไม่พูดถึงพิทบูลแท้ๆ นี่คือเรื่องจริงถ้าใครเคยทำปลาหมอสีจะรู้เพราะปลาหมอสีมันมีสีเเละลายใหม่ๆออกมาตลอดแล้วแต่คนที่บรีดจะตั้งชื่อ นี่มันก็เหมือนบูลลี่นั่นเเหละตอนนี้มันแตกออกไปเป็น...เอ็กซ์ตรีมบูลลี่อีกแล้ว ผมว่ามันควรจะแยกบอร์ดเล่นกันเลยดีกว่ามันถึงจะพูดได้เต็มปากว่านี่คือเว็ปพิทบูลโซน ไม่ใช่มาปนกันมั่วซั่วแบบนี้ครับ