ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช้างซ่ามาแว้ววววววว.....เค้าขอมา
  • เค้าขอเลยจัดให้หน่อย เค้าบอกว่าเค้าอยากได้กระทู้ใหม่ อิอิ
    สวัสดีครับสมาชิก ๆ ทุกท่าน และ ทุก ๆ ท่านที่ติดตามเรื่องที่เกิดขึ้น

ผมขออนุญาตชี้แจงว่าสิ่งที่เกิดขึ้นทั้งหมดผมไม่เคยเอาชื่อชมรมไปกล่าวอ้าง

สิ่งที่เกิดขึ้นทั้งหมดล้วนเป็นสันดานที่แท้จริงของผมซึ่งไม่มีทางแก้ให้หายไปได้

ผมจะให้เกียรติและทำดีกับทุก ๆ คนก่อนเสมอ เพื่อหวังว่าจะได้รับสิ่งเหล่านั้นกับคืน

แต่หากคน ๆ นั้นไม่ต้องการไมตรีจากผม แล้วยังพยายามจะโน้มน้าวให้ผู้คนรังเกียจผม

บุคคลคนนั้นก็จะไม่ได้รับการให้เกียรติและสิ่งดี ๆ ที่พอจะมีให้ได้เล็กน้อยจากผม

ผมขออนุญาตชี้แจงให้ทุก ๆ ท่านทราบว่าเรื่องทั้งหมดเป็นเรื่องระหว่างผมและคุณมาร์ค สองคนเท่านั้น

หากสิ่งที่เกิดขึ้น ผมทำให้ท่านใดไม่สบอารมณ์ ผมต้องขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วย

ตัวผมเองไม่เคยขอร้องให้ใครเข้ามาช่วยเหลือยุ่งเกี่ยวกับเรื่องที่เกิดขึ้น

เพราะฉะนั้นคุณมาร์คเองก็ควรจะจัดการเรื่องนี้ด้วยตัวเองเช่นกัน

ไม่ใช่พยายามโน้มน้าวให้คนอื่นเห็นใจและสงสาร

หากคุณมาร์คจะยังมีความเป็นลูกผู้ชายและเป็นผู้ใหญ่ที่หลาย ๆ คนเคารพนับถือ

ขอความกรุณาให้มันเป็นเรื่องของเราสองคน

อย่าพยายามดึงเอาคนอื่นเข้ามาเกี่ยวข้อง หรือ พยายามพูดออดอ้อนให้มันดูน่าสงสารเลย

ผมขอร้องในฐานะลูกผู้ชายคนหนึ่ง หากหลาย ๆ ท่าน และ ตัวคุณมาร์คเอง

ยังมีน้ำใจเป็นลูกผู้ชายพอ ขอความกรุณาจัดการเรื่องนี้ด้วยตัวเอง

ผมกำลังทำอะไร และ คุณกำลังทำอะไร มีแต่ตัวเองเท่านั้นที่รู้

ด้วยความเคารพ ขอบคุณครับ

ปล..ผมจะไม่ขอตอบคำถามใด ๆ อีก เพราะนี่ถือเป็นคำขออย่างลูกผู้ชาย

และขอร้องจริง ๆ อย่าเอาปัญหาที่เกิดขึ้นระหว่างผมและคุณมาร์ค ไปโจมตีสมาชิกชมรมขอนแก่นเลย

เพราะสมาชิกทุก ๆ ท่าน ไม่ได้รับรู้รับเห็นสิ่งที่ผมทำลงไปเลย

หากอยากด่าอยากว่าผมขอความกรุณาตั้งกระทู้ขึ้นใหม่เลยนะครับ

ผมต้องขอรบกวนพี่ ก็อดฟาเธอร์ เรื่องพื้นที่บอร์ดล่วงหน้าด้วยนะครับ
  • http://ipitbulldog.com/wb/detailquest.php?qid=3329
    นี่ไง
  • ไอ้ช้างเฮี้ย เสนอตอน " ใครว่ามันสูญพันธ์ "
  • สันดานแถของมึงนี่แก้ไม่หาย ไม่เคยสักครั้งที่จะสำนึกหรือรู้สึกผิด มึงจะให้เขาลดค่าตัวเองไปต่อยกับมึงหรือ เขาเป็นใครมึงเป็นใคร กูพนันเลยว่างานนี้มึงโดนแน่
  • CommentAuthorMafia CommentTimeDec 30th 2008
    เรียนพี่น้องทุกท่าน

เรื่องราวทั้งหมดที่ผ่านไปก็ขอให้ทิ้งไว้กับปีเก่านะครับ อย่าเก็บค้างคาใจไปจนปีใหม่เลย
    ถือว่าเป็นเรื่องขำๆ ในโลกไซเบอร์ น้องเขาจริงๆก็ไม่ได้มีเจตนาอะไร และเพิ่งมาเล่นเว็บได้ไม่นาน
    เขาจริงไม่รู้จักธรรมชาติของบอร์ดนี้ ยิ่งเจอคนรุมถล่มแบบนั้นก็ย่อมมีอารมณ์เป็นธรรมดา

สำหรับช้าง เรื่องในวันนี้ พี่ยืนยันได้เลยว่าไม่ได้โกรธและไม่ได้เก็บเอามาเป็นอารมณ์อีกต่อไป
    และพี่ก็ต้องขอโทษด้วยที่ไล่ต้อนเรา แต่เจตนามีเพียงเพื่อให้สติ ว่าในยามเราลำบาก ตนเท่านั้นคือที่พึ่งแห่งตน
    เราอยู่ในโลกไซเบอร์นี้ เกราะคุ้มครองตัวเราที่ดีที่สุดก็คือ ความคิดของเราเอง คนที่ยุเรา เขาไม่ได้มาอยู่กับเราตลอดเวลา
    เขาทำก็เพื่อตัวเขาเอง การฟังความก็ควรฟังทั้งสองข้าง หากเขาเจตนาดี เขาคงห้าม ไม่ใช่ยุแบบนี้ครับ

ขอต้อนรับกลับสู่ บอร์ดของคนจริง อีกครั้งครับ

พี่มาร์ค

**************************************************************************************************************

หมายเหตุ: เอามาจากกระทู้นี้ อ่านซะ
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=2444&page=1
  • ถึง ช้างซ่า ซ่าแค่ไหนไม่รู้ผมไม่ใช่ สาวก ไม่ใช่ลูกระโปกมาเฟีย แต่ผมเป็นน้องและเพื่อนฉะนั้นที่มึงบังอาจ มาดูถูกพี่กู ผมกินนอนเที่ยวมาด้วยกันถ้าผมจะออกตัวคงไม่ผิดน่ะ ผมบอกได้คำเดียวว่า ผมเจอมึงตรงไหนมึงโดนผมคนแรกตรงนั้น ที่ผ่านมา คุณไม่เคยกร้าวร้าวผม แต่มาวันนี้คุณ มากเกินไป มาเฟียเป็นถึงระดับผู้บริหารให้ลดตัวลงมา ต่อยกับคุณมันไม่ใช่เรื่อง เจอกับผมดีกว่า ผมระดับเจ้าของกิจการเหมือนกัน เหลือมากกว่ามาเฟียอีก ไม่ต้องกลัวเสีย เอามั้ยช้าง ตัวต่อตัว ไม่มีรุม ไม่มีหมาหมู่ ไม่ต้องอิงพวก อย่าตุ๊ดน่ะ
    ไฟล์แนบ
    a410041.jpg 78K
  • เปิดโต๊ะแทงเลยดีฟ่า คนอย่างไอ้ช้างจะโดนส้นตีนภายในกี่ว้น
  • ผมขอร้องในฐานะลูกผู้ชายคนหนึ่ง หากหลาย ๆ ท่าน และ ตัวคุณมาร์คเอง

ยังมีน้ำใจเป็นลูกผู้ชายพอ ขอความกรุณาจัดการเรื่องนี้ด้วยตัวเอง

ผมกำลังทำอะไร และ คุณกำลังทำอะไร มีแต่ตัวเองเท่านั้นที่รู้

------------------------------
    ช้างช่า..เอ้ย......
    มึงก่อเรื่องแล้วมึงยังจะมาร้องขอ ห่าอาไรอีกวะ

ที่มึงพูดมาแบบนี้..จัดการด้วยตัวมึงเองนี้..

คือมึงอยาก ต่อย กับป๋า มาร์ค ใช่ไหม..กูว่าในใจมึงคิดแบบนี้นะ
    คือมึงไม่ชอบเขาเอามากๆๆเลย....
    ------แหม่.....ไอ้...ไอ้อาไรดีวะ...

งั้นก้จะถึงเจ้าสำนักอย่างป๋ามาร์ค...มึงผ่านด่านแรกไปก่อนนะ
    1.เฮีย เหลียง วังเวง
    2.peat polo
    3.โก๋โอ้ค+ตัวแถม- อนาคิน
    4.ยังมีอีกเยอะ***ๆๆๆๆๆๆ
    มึงผ่านด่านแรกมาให้ได้ก่อนนะ
    ..อ้อ..อีกนิดนะ..พิทเดียร ตัวติดกับป๋ามาร์คนะมึงเข้าไม่ถึงแน่นอนๆๆ
    มึงเลือกเอานะ
  • เรียนพี่น้อง พิทโซลที่รักหลังจากผมได้โพสข้องความข้างบนลงไป น้องช้างได้โทรมาเคลียร์กับผมครับ 555 ผมไม่มีอะไรพูดต่อ ใครทำอะไรก็รับไป อยากเจอของแรงเดี๋ยวมาเฟียจัดให้ แล้วผมแม่งคำไหนคำนั้นด้วย เดี๋ยวจะว่ากลุ่ม Scubapit ขี้ฟัน
    ไฟล์แนบ
    R00133833.jpg 113K
  • เฮีย โหด อีก แล้ว หุหุ :013::013:
  • มึงเคลียร์กับเหลียงไม่มีประโยชน์หรอก คนที่จะเล่นมึงแน่ชื่อ "มาร์ค" ท่องเอาไว้
  • มึงเคลียร์ผิดคนแล้ว ถ้างานนี้มาเฟียไม่เล่นมึง มาเฟีย เป็น หมาเฟีย แน่ๆ ดังนั้นกูเตือนมึงไว้เลย ครั้งนี้มึงโดนแน่ๆ
  • ตอนมาทำนักเลง ท้าต่อย มึงคงคิดว่าไม่มีคนเห็น เลยหยาบโชว์เก๋า กะเอาไปคุยในวงเพื่อน เผื่อจะได้ดัง ว่างั้น?

แบบนี้ จะให้คนอื่นเค้ายอมรับได้ไง?? กะโหลก กะลา ฉิบหาย

สงสัย แม่งก็ แบบเก่า สร้างเรื่องเสร็จแล้วก็วิ่งเข้าบ้านหาแนวร่วม ไม่เคยเห็นสักครั้งที่มึงแสดงตัวเป็นลูกผู้ชาย ออกมายอมรับผิด "ขอโทษ" กูถามหน่อย คำ ๆ นี้ ถ้ามึงพูดออกมา มึงจะเสียหน้า เสียฟอร์ม มากมั๊ย?
    ไฟล์แนบ
    hallow_finger.gif 68K
  • ...อยากร้องไห้...
    ไฟล์แนบ
    image0303030.jpg 49K
    image0191919.jpg 97K
    image0121212.jpg 82K
    image0131313.jpg 31K
    image0161616.jpg 63K
  • ขออภัย...
    ถ้าใครเห็นภาพแล้วอ้วกออกมา
    ...แต่ให้ตายเหอะ พี่น้องร่วมชาติ....

หวังว่าคงเข้าใจ
  • ที่พี่เค้ามีเรื่องกะมืงไม่ใช่แล้วมืงสู้เค้าไม่ได้มืงก็ไปโยงว่าพี่เค้าดึงคนอื่นมาช่วย
    พี่เค้าไม่ได้ดึงหรอก
    แต่คนที่เค้ามาช่วยปกป้องพี่มาร์ค
    เค้ามาเพราะเค้ารักพี่มาร์คโดยที่ไม่ต้องให้พี่มาร์คขอร้อง
    มึงน่าจะลองกลับไปคิดดูนะชีวิตของมึงที่เหลืออยู่ตะตายวันตายพรุ่งก็ไม่รู้
    มืงควรจะทำยังงัยให้คนเค้ารักมึงเหมือนที่เค้ารักพี่มาก
    มืงน่าจะคิดได้นะเรื่องแค่นี้
  • ผมก็คนนึงที่ไม่ได้รู้จักเป็นการส่วนตัวกับพี่มาร์ค
    ที่ผมเข้ามาเพราะ...เวบนี้เหมือนบ้านผม ผมรัก..ผมศรัทธา..ในตัวพิตบูลและเพื่อนๆ..พี่ๆ..ที่เลี้ยงพิตบูล ใครเข้ามาบ่อนทำลาย..ผมคนนึงล่ะที่จะไม่นิ่งเฉย..เท่านั้นเอง

ผมเเนะนำให้คุณไปอ่านประวัติผู้นำของโลกนะ..นโปเลียน, ฮิตเลอร์ ,จูเลียส ซีซาร์,รวมถึง บารัค โอบามา เค้าซื้อใจคน ทำให้คนยอมรับเค้า ....เค้าทำกันยังไง....

นโปเลียน สุงเเค่ ไหล่คุณมั้ง ช้างงงงง.....

ที่เค้าเกลียดคุณ เพราะตัวคุณทำตัวเอง.....
  • ช้าง.......ต้องการไรเหรอ :o066:(เค้าไม่ยอมมมมมมม)

แต่ตอนนี้คงไม่จบแค่ เคลียร์ มันต้องจมกองตีนแน่กูว่า:o065:
  • ผมเป็นเพื่อนของคนสนิทช้างอีกทีครับ ที่จริงผมว่าจะไม่ยุ่งเพราะว่าผมก็เคยเห็นหน้าและคุยกับช้างบ้างแต่ไม่สนิทกัน

แต่พออ่าน ๆ ไปรู้สึกว่า เขาจะไม่ลดความกร่างลงเลย ทำให้คงจะมีหลายคนสงสัยว่าทำไมเขากร่างจัง ผมก็เลยจะมาถ่ายทอดความ

คิดของเขามาให้ฟังกันครับ อันนี้เป็นคำพูดออกมาจากช้างเองเลยนะครับ

ขอนำข้อความที่คุณช้างคุยกับเพื่อนเขามาบอกนะครับ

ก่อนหน้านี้เขาคุยไรกันบ้าง ผมไม่สนใจแต่มันมีประโยคเด็ดคือว่า

"มันไม่กล้ามาแลกกับกูหรอก คอยดูเดี๋ยวมันก็เงียบ ๆ กันไปเองเชื่อกูเปล่า"

ความหมายจากที่ฟังเพื่อนเขามาบอกประมาณว่า ช้างมั่นใจว่าพี่มาร์ค หรือคนอื่น ๆ คงไม่กล้าเอาตัวเองลงมาแลกกับตัวเขา

แน่นอน คือด้วยตำแหน่งหน้าที่การงาน และกลัวความผิดอะไรทำนองเนี่ยอะครับ หากมาทำไรเขาอะครับ ทำให้เขากล้ากร่างอยู่

ทุกวันนี้ไงครับ เข้าใจกันหรือยังล่ะครับพี่ ๆ
  • ชกกันธรรมดา ไม่ใช้อาวุธ ไม่มีคนตาย ขึ้นโรงพัก ปรับ 500 ครับ
    ผมเคยสอยกับวินเเถวบ้าน โดนจ่าปรับ 500 ขึ้นโรงพักแม่งยังไม่หุบปาก ผมสอยแม่งบนโรงพักเลย จ่ายอีก 500 เสร็จเเล้วถามมันอีกว่าจะหุบปากม่ะ ไม่หุบ ผมจะจ่ายค่าปรับ อีก 1000 นึง มันถึงเงียบ.....ก็เเค่นั้น...
  • ในโลกนี้มีสิ่งนึงที่ ช้างซ่าต้องจำไว้
    คนที่คุณเกียดที่สุดในโลก ใช่คนอื่นจะเกียด ตามคุณ
    คนที่คุณรักก็เช่นกัน หาใช่คนอื่นต้องรักตามคุณ
    โลกนี้มักมีสองด้านเสมอ สาด
    กร่างมากนะมึง
  • http://www.youtube.com/watch?v=F3OGI4JhiGQ
  • ผมคงจะสื่อสารกับช้างแค่กระทู้นี้เป็นกระทู้สุดท้ายแล้วนะครับ
    คนๆนี้ผมจะไม่เสียเวลาด้วยอีกแล้ว ที่ผ่านมามันก็มากเกินพอแล้ว

หลายครั้งที่ผ่านมา ผมพยายามไม่ถือสา แต่ช้างก็ไม่เคยเห็นผมอยู่ในสายตา
    ยิ่งผมใจดี ก็ยิ่งพยายามกวนตีนผมมาอย่างต่อเนื่องโดยตลอด เขาคงคิดว่าผมไม่มีพิษสงอะไร

แต่แค่โดนเหลียงเตือน ก็รีบโทรไปเคลียร์แล้ว แต่สำหรับผม ไม่เคยมีสักครั้งที่ช้างจะเอ๋ยคำขอโทษ มีแต่จะหาทางเอาขี้มาป้ายให้ตลอดเวลา
    ผมพยายามอดทนมาตลอด คิดว่าขำๆ แต่ครั้งนี้มันขำไม่ออก ผมโดนเด็กเมื่อวานซืนขู่ทำร้าย หากผมปล่อยผ่าน ผมคงไม่รู้จะเอาหน้าไปสู้ใครได้
    ดังนั้นเวลาของช้างกับผมมันจบแล้วครับ ผมขอประกาศไว้ตรงนี้เลย ว่าผมคงไม่รอให้คุณมาหาผมหรอก ผมจะไปหาคุณเอง
    แต่เลิกคิดเลยนะว่าผมจะ ไปต่อยกับใครข้างถนน ช้างมีวิธีของช้าง ผมก็มีวิธีของผม

และขอเตือนเอาไว้เลยว่า ยังคนในกลุ่มผมที่หมั่นใส้ช้างอีกมีมากมาย และต้องการอาสาดำเนินการให้
    ผมต้องขอขอบคุณ และก็เตือนช้างเลยว่าหลบให้ดี มีพี่น้องและเพื่อนๆผมที่ประกาศไปแล้วว่า
    เจอคุณเมื่อไรคุณเละแน่ๆ ตอนนี้ก็รอลุ้นแค่ว่า นอกจากผมแล้วคุณจะเจอแจ๊คพ๊อตกับใครอีก

ขอให้โชคดี และปากเก่งแบบนี้ต่อไปนะครับ
  • http://www.charyen.com/jukebox/play.php?id=424

โชคดี ช้างจงมีแต่ความสุข ให้ตลอดรอดฝั่งเน้อซิบอกไห่
  • ตั้งแต่ที่ผมติดทหารเรือมาแล้วต้องแยกหน่วย
    ผมดันมาตกหน่วยรบหลักของกองทัพเรือ
    "หน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน"
    มันทำให้ผมรู้ว่าอะไรคือของจริงอะไรคือชีวิตจิง
    เค้าสอนให้คนที่เคยเป็นพลเรือนธรรมดากลายเป็นนักฆ่า
    ทำอะไรให้ทำจิงไม่ใช่เห่าแล้วหลบอย่างมึง
    คนอย่างมืงมันต้องเจอของจริง
    ถึงรองเท้าคอมแบทของผมแค่เบอร์6ครึ่งตัวผมจะเล็กกว่ามึงแต่ถ้าเจอมืงเมื่อไหร่
    รับรองมืงจะได้รู้แน่คับว่า
    นาวิกโยธิน
    เค้าสอนอะไรผมมาบ้าง
  • ช้างเอ้ย.....
    ทำอาไรไม่คิดเล้ยยยยย..มึงนี้น่า
    ทำอาไรก้ห่วงลูกห่วงเมียชะบ้างนะ
    พ่อแม่..จะอยู่อย่างไร......

มึงนี้มีสมองใว้ประดับหัวเฉยๆๆเลยนะมึงนี้
    อยากจะเป้นเจ้าพ่อช้างแห่งขอนแก่นเหรอ
    แค่เด้ก อนุบาลให้มีคนมากราบมใรับใหว้เถอะนะ
    อยากให้มีคนรักและคนศัทธา .ถุ้ย...
  • อ้อ..................ไอ้ช้างมันคิดแบบนี้เอง ว่าไม่มีใครจะลงไปแลกกับมัน มันเลยกล้ากร่างได้แบบนี้ แต่ผมว่าคงไม่มีใครเขาอยากจะ
    เอาพิมเสนไปแลกเกลือมากกว่า แล้วสุดท้ายต้องจบแบบที่มันเห่าไว้เหรอเนี่ย แล้วก็เงียบไปเอง แล้วถ้ามันเงียบไปเองอย่างปากมัน
    จริง ๆ นี่...........แมร่งไม่กร่าง คับประเทศเหรอวะเนี่ย
  • ผมได้แต่พูดกับช้างว่า ขอให้จำทุกอย่างเป็นบทเรียนครับ

แก้ไข ปรับปรุง เมื่อมีโอกาศ ผมคนหนึ่งแหละ ที่คิดว่า คุณสมควรที่จะเจอแบบนี้

แต่ผมก็คนหนึ่งแหละ ที่รู้จัก พี่มาร์ค เฮียเหลียง พี่ยุทธ โก๋โอ๊ค และ พี่เพชร(ขอเอาไว้ท้ายสุด เพราะคนนี้ผมลุ้นไม่อยากให้เค้าออกตัวมากที่สุด)

ถ้าคุณผิดและคุณปรับปรุงตัว ผมนี้แหละ จะให้โอกาศคุณ

ผมว่าคุณคงรู้อะไรบ้างแล้วแหละ อย่ามองแค่มุมคุณฝ่ายเดียว มองกว้างๆครับ พี่มาร์คเค้า ถ้าจะเล่นคุณและโดนจับได้ ผมว่าพี่มาร์คเนี๊ยแหละ มีแต่เสียกับเสีย

แล้วผมก็คิดแบบหลายๆคนคิดนะครับ ว่า ถ้าคุณคิดว่าพี่มาร์คปลอมเป็นผีแล้วเล่นคุณเนี๊ย ขอหลักฐานหน่อยครับ และ ผมสัญญาว่าจะไม่เข้าเวบนี้อีก เพราะว่า

เจ้าของเวบเป็นแบบนี้ แต่ผมขอหลักฐานนะครับ ถ้าคุณช้างมี และ หามาได้ และ ข้อมุลที่คุณช้างหามาได้มันเป็นข้อมูลที่ผ่านการพิสูจน์แล้ว

ปล.ผมไม่รู้หรอกว่าอะไรจะเกิดกับคุณช้างหรือพี่มาร์ค แต่ผมรู้แค่ว่า อีกไม่นาน หมาแดง ชุดที่ผมรอจะเกิดแล้ววววว
    ไฟล์แนบ
    FF.jpg 14K
  • ขอบคุณเฮียเหลียงและอีกหลายๆท่านที่เดือดร้อนแทนผม
    ขอบคุณน้องๆจากขอนแก่นสำหรับน้ำใจที่มีมาให้
    มีโอกาสจะตอบแทนครับ
  • จบบริบูรณ์

อ่านแล้วเครียด มีความสุขอีกมากมายในชีวิตครับ อย่าจองเวรกันเลย เมืองไทยเมือพุทธ

ทำดีไม่ต้องกลัวอะไร ทำชั่วจะติดตัวไปจนตาย

สุดท้ายก็คงเข้ากับภาษิตจีนที่ว่า
    หมื่นคนชม หรือจะเท่าหนึ่งคนคนนิทา
    ปล ถ้าำจำผิดก็ขอโทษด้วยครับ
  • ตามดูอยู่เลย ไม่รุว่าจะโดนกฏหมายหรือกฏหมู่ ความซวยมาเยือนนนนนนนน
  • สวัสดีเฮียเหลียง scubapit อันเป็นที่เคารพรัก แล้วจะเอารูปเค้ามาลงด้วยทำเกลืออะไร

ลงไปรูปเดี่ยวๆดิของแบบนี้ไม่ต้องมา we ก็ได้

แต่ก็เช่นกัน มาเฟียเป็นเหมือนพี่ เป็นเหมือนเพื่อนผม กิน นอน เมา เละ ลุยมาด้วยกัน

ช้างเองก็ไม่เคยปีนเกลียวกับผม แต่ทำแบบนี้ ไม่ไหวครับ
  • สวัสดี ทุกท่าน เฮียเหลียงกรู แมร่งมีเหตุผล
    การที่จะให้คนยอมรับในสังคม จะต้องทำที่ประจักษ์ให้บุคคลอื่นๆยอมรับ นับถือด้วยจิตอันบริสุทธ์ หาใช่ใช้อิทธิพลไม่
    เมตตาเป็นเครื่องค้ำจุนโลก เมตตาคือความปรารถนาดีปรารถนาให้เป็นสุข คำที่คู่กับเมตตาคือกรุณา กรุณาที่เป็นความลงมือทำอย่างใดอย่างหนึ่งเพื่อให้เกิดความพ้นจากทุกข์ ได้เป็นสุข พูดไปแล้วเมตตากับกรุณาแยกกันไม่ได้ เหมือนเป็นคำเดียวกัน เพียงแต่ว่าเมตตาเป็นเหตุและกรุณาเป็นผล เมื่อมีเหตุต้องมีผล เป็นธรรมดาเสมอไป เช่นที่พูดกันเสมอว่า ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว

ผิดแล้วยอมรับผิด กลับตัวกลับใจ สังคมให้อภัย ใครทำอะไรอย่างไรก็ได้อย่างนั้น

สำหรับ สกรูบ้าปิ ป๋ามาร์ค กรูโนคอมเม้นท์ เอาไงเอากัน
  • เอ้า สวัสดี ยุทธ
  • ง่ะ อวสาน ช้างซ่า

---THE END---
  • สวัสดีครับ เฮียใหญ่
  • 555 โคตรน่าตบเลยนี่ ช้างนี่อะ

คนร่วมลงแขกเยอะด้วย พี่มาร์คครับผมอยู่ไม่ไกลจากขอนแก่นด้วย เสาร์นี้ผมจะไปขอนแก่นพอดี

ผมดำเนินการให้มั้ย แล้วขออาหาร 5 ถุงนะ 555 ตบแล้วจะโทรไป เบิกรางวัล
  • ด้วยเหตุที่เกิดขึ้นมานี้ โจทย์คือคุณช้าง ได้กล่าวหา จำเลยคือ พี่มาร์ค ทำให้เกิดเรื่องนี้ขึ้น

แต่ถ้าจะกล่าวหากัน ก็ต้องพิสูจน์มาให้เห็นก่อนว่าเป็นจริงแล้วค่อยกล่าวหา แต่ถ้าไม่มีมูลคิดเอาเอง ดังคุณ Kanoon ว่า ก็ยิ่งไม่สมควรจะว่าเค้า ขึ้นศาล คุณก็แพ้แน่

กฎบ้าน ในเมืองไทย นั้นอ่อนนัก แต่มันมีอีก กฎ นึงซึ่ถ้าจำเป็นก็ต้องเอามาใช้กันบ้าง (ตามเหตุผล)

ซึ่ง คุณช้าง น่าจะคิดให้มากกว่านี้หน่อยนะค่ะ พี่เค้าเป็นผู้ใหญ่แล้ว ผู้ใหญ่คืออะไร พี่สะกดถูกไหมค่ะ

ผิดแล้วขอโทษ คงมีคนให้อภัย แต่ถ้าผิดแล้ว ยังกร่างอยู่ เพราะเห็นพี่เค้าตัวเล็กก่า ถ้าต่อยกันกูชนะ หรือว่า ด้วยหน้าที่การงาน พีเค้าคงไม่กล้าลงมาเล่น ขอบอกนะค่ะ ว่าคิดผิดถนัด

การจะปกครองคน ถ้ามีคนแตกแถวสักคนนึง แล้วไม่ปราบ คนอื่นก็จะเอาเป็นเยี่ยงอย่าง ซึ่งคงไม่ดีเป็นแน่แท้ ใช่มั้ยค่ะ ในภายภาคหน้า

เพราะฉะนั้น เพือเป็นการไม่ใช้เกิดเหตุ อย่างนี้อีก ก็สมควรแล้วค่ะ

ติดตามเรื่องมานานแล้วอ่ะค่ะ เลยขออกความคิดเห็นหน่อยนะค่ะ

ขอให้โชคดีนะค่ะ คุณช้าง ทำอะไรต่อไปจะได้คิดหน้า คิดหลังก่อน ที่จะทำแล้วชีวิตจะได้เจริญขึ้นนะค่ะ
  • ข่าวล่ามาด่วนขณะนี้กระผมพร้อมชุดไล่ล่า เตรียมตัวพร้อมแล้วที่จัด บุฟเฟ่ ยำสารพัดให้แก่ ช้างเย็ด ผู้อหังกา ท่านมาเฟียครับถ้าผมกระทืบได้ก่อนผมขอแค่อาหารหมา สิบถุง สีเหลืองแต่ถ้ามันโดนกระทืบก่อนก็ถือว่าชุดผมอดไป ตามนี้นะครับ ช้างเย็ด มึงอย่าเพิ่งโดนคนอื่นน่ะ เค้าขอร้อง

ผี แถวบ้านมึง
  • 555 เอารูปมาชมด้วยนะ ผู้กล้า อยากดูๆ ไอ้พวก ตลกเสี่ยงTEEN อย่างไอ้ช้าง เนี่ย สมควร ...แหมมีตังหน่อยจะร่วมลงขันด้วยคน ค่าตื้บ ตั่ว เฮีย ช้างเนี่ย
    ไฟล์แนบ
    กวนตีน...jpg 61K
  • อาไรกันนี้ มีตื้บ แลกอาหาร ด้วยเหรอนี้

เดียวเราเอามั้งดีกว่า..

ตื้บก่อนได้ก่อนนะโว้ย เดียวต้องถ่ายรูปใว้เป็นหลักฐานด้วย555

ตื้บถ่ายทอดสด......
    ไอ้ช้างมึง.....
  • เอาจิงๆกันบ้างสิ่วะ พร่ามไป พร่ามอยู่อยู่ได้ อ่านมานานละ จะอย่างโน้น อย่างนี้ สุดท้ายก็ได้แต่ด่า
    อยากเห็นของจริงโว้ยยย
  • พี่มาคครับ ผมว่านัดรวมตัวกันดีกว่าครับแล้วไปเครียกับมัน
    ให้จบดีกว่า รวมตัวกันเลยแล้วไปหามันที่ขอนแก่นเลยดีกว่า
  • มาขอลงชื่อในกระทู้ประวัติศาสตร์เฉยๆ

มารอดูความเป็นไป
  • ติดตามครับ:m104:
  • ท่าทางงานนี้ประวัติศาสตร์หน้าใหม่คงได้เขียนขึ้นแน่ๆ

ต่อไปจะไปวงการไหนจะได้ไม่ไปเรื้อนใส่เค้า

เก๋าไม่ดูตาม้าตาเรือเลยนะ ไอ่ทิดช้าง

เค้าไปเรียกมรึงหน้าบ้านแน่ๆ ช้างน้อย คอยรัก
    ไฟล์แนบ
    index2.jpg 27K
    20081209102827_CABZ4IT3.jpg 42K
  • ตัวอย่างโปรแกรมเพชร หนังพันล้าน:016:
    ไฟล์แนบ
    20090725141823_Picture%20058.jpg 80K
    20081009095928_20080912070950_20071124115517_b0035b1fdc8dab06d7e5f78ad8061ad83.gif 39K
    12279275701302.gif 60K
    1222650827307.gif 107K
    1223658962-1.gif 101K
  • คนรักเท่าผืนหนังคนชังเท่าผืนเสื่อ ..... เสี่ยยุทนี่ไม่ธรรมดา ตักันชั้นป่วย กินกันไปด้วยถึงป่วยก็ไป 55555 รู้จักพี่มารืค เจอกันตามงานไม่ค่อนสนิทมากนัก แต่ก็ยกมือไว้ได้ไม่อึดอัดใจ ถือเป็นผู้ใหญ่ในวงการคนหนึ่ง คำพูด พูดออกไปแล้วแก้ไม่ได้ การกระทำก้เช่นกัน เห็นใจช้างนะ ถ้ายังคิดได้ก็คงไม่สายที่กล่าวคำขอโทษนะ พี่มาร์คเค้าคนใจดีไม่งั้นคงไม่ให้คุณมาขายอาหารหมาแข่งกับเค้าในเวปนี้หรอก ลองนึกดูนะ อยากให้จบแบบแฮปปี้เอนดิ้งน่ะ ไม่ใช่จบเหมือนหนังสงคราม.......................แต่เพิ่งรู้ พี่มาร์คแก่กว่าเฮียเหลียงจริงอ่ะ อย่ามาหลอกกันเลย ดูหน้าเฮียเหลียงก็รู้ 555555555555555
  • :o010::o028:
    ไฟล์แนบ
    1211.jpg 34K
  • หน้าตาเฮียทั้ง2 เคลิ้มเชียว เอิ๊กๆๆๆ

ได้ที่แระแน่ๆ