ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาแดง 3 เดือนพาวิ่งจะเป็นไรมั้ย
  • ช่วงนี้คนเริ่มฟิตเลยพาหมาวิ่งประมาณ 3 รอบสนามฟุตบอล

คนก็วิ่งไปหมาก็วิ่งๆหยุดๆ ตามไปเรื่อยๆไม่ทราบว่าจะมีผลอะไรมั้ย

เพราะคุยกับคนใน msn เมื่อกี้เค้าบอกว่าถ้าออกกำลังกายช่วงนี้กระดูกจะหยุดการเจริญเติบโต

ให้ 5-6เดือนไปก่อน ไม่ทราบว่าท่านใดมีข้อมูลตรงนี้บ้างครับ

ขอบคุณครับ
  • มันก็สนุกสิครับ....อิอิ
  • อันนี้ไม่รู้จะเป็นอะไรกับโครงสร้างสุนัขหรือเปล่า เล้กๆไม่เคยพาออกไป กลัวจะไปติดเชื้อจากข้างนอกเข้ามา หากสุนัข วัคซีน ครบ ก็น่าจะโอเค
    แต่ก็ไม่ควรหักโหม
  • มันเด็กอยู่ ครับ แค่ปล่อยให้มัน เล่นตามภาษาเด็กก็พอ มันเด็กอยู่นะนั่น โหพาไปวิ่ง ซะสนามฟุตบอล3 เลย

ผมว่าไม่น่าเป็นผลดีครับ
  • งั้นสงสัยคงได้ปล่อยให้พี่แกวิ่งเล่นไปก่อนละกันเพราะดูแล้วคงเหนื่อยมากมาย

พักวิ่งทีไรนอนกลิ้งสนามหญ้าทู้กที แต่หน้ามันไม่บอกเลยนะว่าเหนื่อย :025:
  • ปล่อยให้เค้าวิ่งเล่นเองดีกว่าคับ เค้าเหนื่อยเค้าก้อพัก
    เเต่ถ้า 3 รอบสนามฟุตบาล มันจะเเย่เอาคับ เพราะเค้ายังเล็กอยู่

เเร้วก้อทำวัคซีนครบหรือยังครับ เพราะถ้ายัง เสี่ยงต่อการติดเชื้อมาก
    เนื่องจากเค้ายังเล็ก ไม่มีภูมิต้านทานพอคับ ต้องรอซัก 3 เดือน วัคซีนครบ
    เเล้วค่อยพาไปวิ่ง น่าจะโอเคกว่าคับ

เพราะผมเห็นหลายคนเเล้ว พาออกไปวิ่งข้างนอก พอกลับมาเจ้าตัวเล็ก ติดเชื้อ ตายหลายตัวเเล้วครับ
    เนื่องจากเค้ายังเด็กอยู่ครับ
  • ของผมพาอกไปเดินเล่นตั้งแต่ช่วง 2-3 เดือนอ่าคับ

แต่ไม่ได้วิ่งโหดขนาดนั้น แค่จูงเดินไปเดินมาวิ่งบ้างพักบ้าง

ขำ ขำ อ่าคับ :o060:
  • วัคซีนครบแล้วครับตอนนี้ก็ 3 เดือนหน่อยๆ สงสัยเย็นนี้ได้เดินเล่นสบายตัวเลย :005:
  • ถาม : หมาแดง 3 เดือนพาวิ่งจะเป็นไรมั้ย

ตอบ : เป็นครับ คริ คริ :o003:
  • พาเดินอย่างเดียวก็ได้ครับ กล้ามขึ้นชัดดี หิหิ ถ้าจะให้กล้ามเนื้อสวย ๆ อันนี้ฟังมาอีกที 5555
  • 4 เดือนของผมลากยางแล้วคับ
  • การออกกำลังกาย ด้วยการวิ่ง ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับการหยุดการเจริญเติบโต
    ถ้าเป็นอย่างนั้นจิงๆๆ ผมให้ลูกหมาวิ่งตั้งแต่ 1 เดือนเลยจะได้ เป็น บูลี่งัย 555 ไม่ต้องเสียเงินซื้อหมา
    ... ผมว่าลองคิดดูใหม่ เอาแค่ดิบๆๆ นะ ออกกำลังกายแล้ว หยุดการเติบโต อืม เรียนมายังไม่เคยนะครับ

... ผมว่า กัวอย่างที่ ท่านอื่นบอกจะดีกว่านะครับ หมาเล็ก ติดเชื้อง่ายครับ ส่วนเรื่องการออกำลังกาย
    ลูกหมาเดือนกว่า ให้วิ่งตามแล้วครับ บางทีวิ่งเล่นกันเป็น ชม. นะครับ จะได้เห็นกล้ามบ้างครับ
  • น้าผี :063::063::063::063: