ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ที่ไหนมี American Bulldog ขายมั่งครับ
  • สนใจหมาพันธุ์นี้ครับ ไม่ทราบว่ามีที่ไหนขายมั่ง แล้วมีใครเคยเลี้ยงมั่งครับ นิสัยเปนอย่างไรบ้าง
    ไฟล์แนบ
    steelcity_american_bulldog.jpg 68K
  • ขายกันตามตลาดนัดบ้าง ห้างบ้าง หรือบริเวณ ที่มีการชุมนุม ก้อมีขายครับ ไปหาดุเอานะครับ
  • ที่แบบนั้นไม่ค่อยมีขายหรอกครับ
    เมืองไทยไม่ได้มีพันธุ์นี้มากขนาดนั้น
    ขนาดงานโชว์/ประกวดหมายังไม่ค่อยเจอเลย
  • :025:ผมเห็นมีแต่คนบอกว่าพันธ์นี้ไม่น่าเลี้ยงนะครับเห่ากระจายเลยครับหลายๆคนที่เคยเลี้ยงบอกมาครับ:025:
  • :063:เห็นแล้วดูโหดดีครับ:063:แต่ขอโทษน่ะเห็นว่าสีเหมือนกันก็เลยขอแจมแต่ของผมเป็นพิตบลูครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_1667_resize.JPG 93K
    IMG_1258_resize.JPG 77K
  • ตอนผมยังเด็กๆ ตอนนั้นเห็น คอกธโนดม ของ อ่างทอง เค้าขาย ไม่รู้ว่าตอนนี้ คอกนี้ยังมีอยู่หรือปล่าว

ตอนนั้นผมก็ชอบไอลักษณะอย่างนี้ล่ะครับ เค้าเอามาโชว์ เป็นไอ้หน้าโหดๆ ล่ามโซ่ที่ตอกหมุดเส้นโตๆ

ดูแล้ว แหม มันอะไรจะขนาดนั้นนน เห็นว่ามีทั้ง Pitbull , A.M.bulldog , Npoliean Masthif อะไรๆทำนองนี้
  • เคยหาอยู่ เหมื่อนกัน ก็ อย่ากได้ ตั้งนานแล้ว แต่ ก็ ไม่ มี กะว่าจะนำเข้ามาจากusaอะคับเดียวรอมีเงินอีกแปป
  • เอามาเมื่อไหร่บอกด้วยนะพี่
  • http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=8027&page=1#Item_10