ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยติชมหน่อยครับ
  • หมาของผมดูจากท่าทางแล้วจะตัวใหญ่ไหม

สวยไหมครับ ผมซื้อมาผมว่ามันยังตัวเล็กไปไหม

ตอนนี้น้ำหนัก 11 กิโล กิน F1 กะกระดูกไก่สับต้ม

ช่วงนี้กินน้อยๆ อยากหาสูตรใหม่เพื่อนๆมีไหมครับ
    ไฟล์แนบ
    118.jpg 40K
    3.JPG 34K
    2.JPG 46K
  • มันน่ารักไหมครับ

มีคนบอกให้กินโปรตีนเสริม

เค้าบอกมาให้กินเบนเนอร์ของคนครับ

ดีไหมครับ จะได้อ้วนๆ แต่นิสัย มันร่าเริงมากมาย
  • มันน่ารักครับ กินเลยครับแบรนด์เนอร์โปรตีน กินทุกวันยันแก่เลยครับ ไม่มากไม่น้อยก็ประมาณ 15 ปีครับ ถ้าจะให้ดีกินนมแพะด้วยน๊ะครับ แล้วถ้าจะให้ดีอีกกินเนื้อวัววันละกิโลครึ่ง แต่ต้องเป็นเนื้อสันในตรงส่วนที่แพงที่สุดเลยน๊ะครับ หรือไก่ต้มวันละตัว แต่ต้องเป็นไก่ไทยแบบตัวละกิโล เพราะไม่มีไขมัน แล้วถ้าจะให้ดียิ่งกว่านั้นกินแคลเซี่ยมเอาอย่างดีเลยน๊ะครับ

สรุปแล้ว...ทุกอย่างต้องกินดีกว่าคนครับ ส่วนคุณเองกินของเหลือจากที่มันกินก็ได้ครับหรือกินพร้อมกันเลยก็ได้ครับ ไม่มีปัญหาอยู่แล้ว

สุดท้ายนี้ ขอให้สนุกกับการเลี้ยงหมาน๊ะครับ
  • น้ำหนักต่อน้ำหนัก อาหารเม็ดมีคุณค่าทางอาหารสูงกว่าอาหารสดเพราะอาหารสดจะมีน้ำเป็นส่วนประกอบสูง เืมื่อเทียบกันน้ำหนัก
    เนื้อไก่สด 100 กรัม มี่โปรตีน 18-22 กรัม
    อาหารเม็คสูตรลูกหมา 100 กรัม มีโปรตีน 32 กรัม ซึ่งมีอย่างอื่นอีกที่สุนัขต้องการ
    นานาจิตตัง...แค่บอกถึงคุณค่าอาหารสดกับอาหารเม็ด
  • อะไรก็ได้ให้มันกิน ขอเเค่ ขนไม่ร่วง ไม่ท้องเสีย มีอาการร่าเริง เจริญเติบโตตามวัย
    ไม่ต้องเปลืองเงินมากมาย หมาสบาย เจ้านายก็เป็นสุข โอเคะ -----------------:m107:
  • อย่าไปซีเรียซมากคับ มันสวยเสมอสำหรับเจ้าของที่รักมัน

ส่วนเรื่องของกินหากมีงบ หรือเงินถุงเงินถังอยากจะบำรุงอะไรก็เต็มที่ แต่อย่าลำบากตัวเองคับ เดี๋ยวเกิดเบื่อขึ้นมางานจะเข้าน้องหมา

สำหรับหมาคุณผมว่าน่ารักดีคับ
  • บางคนว่าอัดก็ใหญ่:015:

บางคนว่าอัดก็เท่านั้น:003:

แต่ที่ผมเลี้ยงทุกวันนี้:026:

ตามมีตามเกิด เสริมบ้างถ้ามี :013:

ขอให้มันไม่สติแตกก็พอละ :013:
  • ลองดูนะคับ ของผม 3 เดือนกว่าๆ จะ 15 โล ล้าววววววววววววว

:o001: F1 ม่วง

ตับ(ไก่ หมู)สุก / ไข่ต้ม

กล้วยน้ำว้า

ถ้าต้องการเพิ่มปริมาณ+ข้าวสุก

นม (ตามโอกาส+สดวก)

และจะให้ครบสูตรจิงๆต้องพาไปออกกำลังกาย 30-40 นาที ก่อนมื้อเย็น
    เเค่นี้ ok เเล้วคับ:o056:

:o028:นี่เป็นสูตรประหยัดตังค์คับ

:o021: โครงไก่สด เสี่ยงพยาธิ แบรนเนอร์ แพงโคดดดดดดดดดดดดดดดดดด :o024:
    พาออกไปวิ่งได้มากกว่าเสริมเเคลเซี่ยมอีก:o055: กล้วยน้ำว้าคือสุดยอดวิตามิน
    :o058:
    คิดเอาเองคับอยากให้เค้ากินเเบบไหน:o001: