ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวนถามผู้รู้ครับ
  • อยากทราบว่าถ้าจะเลี้ยง พิทบูล (เรดโนส) กับสุนัขพันธุ์อื่น ตั้งแต่เล็กด้วยกันทั้งคู่ สามารถอยู่ด้วยกันได้มั้ยครับ? รบกวนช่วยตอบที ครับ มือใหม่แต่อยากเลี้ยงครับ
  • 80/20% กัด80 ไม่กัด20 ถ้าคนละเพศก็อาจจะอยู่ด้วยกันได้ อาจจะน่ะ
  • 90/10% ถ้าเพศเดียวกันกัดแน่นอนไม่ว่าจะเลี้ยงมาด้วยกันตั้งแต่ยังเล็กๆ หรือว่ามีหมาใหญ่พันธุ์อื่นเป็นเจ้าบ้านอยู่แล้วก็ตามพอ "พิทฯ"เริ่มออกตัวก็งานเข้าทันที
    10/90%สำหรับต่างเพศ"พิทฯเพศเมีย"
    ไฟล์แนบ
    bo.jpg 65K
  • เลี้ยงได้ครับ แต่มันจะเหลือพิทบูลแค่ตัวเดียวครับ

มันกัดกัน ถ้าจะให้ดี เลี้ยงเกรทเดน ฟิลา บ็อกเซอร์ เซนต์เบอร์นาร์ด

เอามารวมกันหมดเลยครับ สนุกแน่
  • คนละเพศสิ แก้ได้เยอะ
  • หาความเสี่ยงที่มันจะกัดกัน วิเคราะ แล้วจัดการลดความเสี่ยงนั้นซะ

เช่น อาหารให้มันกินรวมตั้งแต่เด็กจะลดความเสี่ยงเรื่องการแย่งอาหาร

เลี้ยงมันให้อารมณ์ดี ไม่หิว และเจอสังคมเยอะๆ และความเสี่ยงอื่นๆที่คิดได้