ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

คิดยังไง กับอาหาร F1
  • คิดยังไง กับอาหาร F1 (ไม่ได้ป่วนนะ)

แค่อยากถามความคิดเห็นหลายๆท่าน
  • ก็ใช้ดีอ่ะค่ะ ราคาไม่แรง

กระสอบที่2ละ ยกมาหนักโคตร - -"

ให้อาหารเม็ดอย่างเดียว อย่างอื่นมีเวลาให้ก็ได้กิน
  • เพียว ๆ เหมือนกาน โหะ ๆ :o003:
  • ตามสบายเลยครับ วิจารณ์ได้เต็มที่ หากกระทำด้วยเจตนาบริสุทธิ์เพื่อให้เราพัฒนาขึ้น :005:
  • เพียวๆ มันไม่กินเพราะมันชินผสมอย่างอื่นแล้ว แต่ว่า F1 นี่ล่ะ เจ๋ง ขนสวย เติบโตดี
  • คุณภาพดีไม่แพ้ของนอก ราคามีเหตุมีผล
    ยื่งเป็นของไทยก็ยิ่งต้องสนับสนุน ใช้มา6ปีแล้ว
  • ตัวอาหารก็โอเคนะป๋า ผมเอามาเลี้ยงพวกบ้าพลังที่ไว้เฝ้าโรงงานที่บ้าน แข็งแรงดี

แต่ควรบอกวิธีแกะเชือกเย็บถุงด้านนอกสุดด้วย ว่ารูดเส้นไหนออก มานั่งตัดทีละปม ลำบากอะ แค้นทุกครั้งที่แกะถุงใหม่อะป๋า
  • เหอๆๆ พี่โจ กลับมายังอ่ะพี่
  • กินแล้วตูดใหญ่ครับ..
    ไฟล์แนบ
    hd2.jpg 59K
  • กินแล้วรู้สึกว่า อร่อย

แข็งแรงดี ไม่มีโรค
  • ตัวที่บ้านก็ตุดใหญ่เหมือนกันค่ะ
  • ของคุณHOOKERตูดใหญ่แต่ของผมใหญ่ทั้งตัวครับ ไม่รู้พี่มาร์คใส่กัญชาในอาหารหรือเปล่า ลูกๆๆกินดีจริงๆๆครับ
  • ของดี มีคุณภาพ ราคาไม่แรง :063:
  • ของผมนี่ขาดไม่ได้เลย f1 เนี่ย
    ไฟล์แนบ
    24072009.jpg 68K
  • ใช้แล้ว ดี คับ ยิ่งกะสอบ สี ชมพู อะ ดีมากก เอ้ย!! กระสอบม่วง หุหุหุหุ
    ี่ราคา ประหยัด ถ้าอยากจะประหยัดกว่านี้ก็
    บ็อกดอค สมาทอาท ไม่ก็ ข้าว ป่าว ไปเลย 555+
  • ผมล่ะ ก็มีปัญหาเหมือน ป๋า ยุทธ เลย
    แกะไปแกะมา แม่งพันกัน ยุ่ง อิบอ๊าย

ตอนหลังไม่แกะ ด้ายแล้ว
    เอากรรไกรใหญ่คมกริด ตัดปากถุงเลย เร็วกว่าดึงด้ายแล้วค่อยมาแกะ กระดาษ เปิดปากถุงซะอีก

คุณภาพ หร๋อ อาทิตย์ละกระสอบ ไม่รู้มันยัดกันได้อย่างไง จนเลยตู
    เคยให้ร้านเพ็ดช๊อบ คำนวนเปรียบเทียบ หลายๆยีห้อ ต่อบาทต่อ กก. ผลสุดท้าย ก็ เอฟวัน
    ไม่ได้ชม แต่หมามันติดแล้ว คงอะหร่อยมั้ง และมันก็ แข็งแข็ง แรงแรง ทุกตัว
    จนข้อมือ ตัวผมเองเริ่มไม่ดีแล้ว

ตินิดเดียว หาซื้อ ยาก ไกลบ้าน ร้านเดิมมันดันเลิก(ไทยเยอรมัน-เพ็ดช๊อบ)
    แถมร้านใหม่ไม่รับบัตรอีก จนเลยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

ตูดใหญ่เหมือนกัน
  • พี่มาร์คน่าจำทำหลายๆขนาดนะครับ อิอิ
  • หมดไป10ก่วากระสอบแล้วทั้งม่วง แดง เหลือง ไม่พบข้อเสียเลยรู้สึกว่ายิ่งใช้ยิ่งคุ้ม เพราะใช้เอฟ1แล้วไม่ต้องผสมอะไรเลย (แต่ก็เคยผสมม่วง แดง ให้ไอ้ตัว3ปีอยู่บ่อยๆๆถ่ายปกตินิ่มไม่เหลวไม่แข็งใช้ได้) สรุป เยี่ยม ประหยัด ปลอดภัยไว้ใจได้
  • :o036:ดีครับ หมาผม กินเอฟวัน คึกตลอด 24 ชั่วโมง***จนทั้งหมู่บ้านไม่ได้ หลับไม่ได้ นอนกาน ไม่รู้เอาพลังมาจากไหนมากมาย :o045:
  • ลองถาม เจ้าจูล่งมันดูดิ
    ไฟล์แนบ
    IMG0107A-011.jpg 50K
    IMG0106A-010.jpg 55K
  • นึกขึ้นได้ มีอีกเรื่อง เมื่อ 2 เดือนก่อน และเมื่อก่อนนู้น
    บางถุง มีอาหาร เม็ดแปลกๆ ปนเข้ามา ไม่ใช่เอฟวัน เม็ดกลม
    สีเขียวบ้าง สีเหลือ บ้าง ปนมา2-3 เม็ด งงอาหารอะไรหร๋อครับ
    คราวหลัง จะถ่ายรูปเอาไว้ให้ดู

แต่บางถุง ได้โบนัส หนัก 16.8 กก.บ้าง 15.7 กก. ก็มี แจ๋วครับ
  • หมาผมกิน F1 แค่เพียงไม่กี่ครั้ง

ตอนอายุ 2-3 เดือนก็กินจระเข้ได้แล้วคับ :o028:
    ไฟล์แนบ
    ภาพ089_resize.jpg 65K
  • เรื่องอาหารปน เห็นเหมือนกันคะ มีเม็ดเล็กๆ เขียวๆ ปนมาอยู่เหมือนกัน
  • คุ้มค่าราคาที่เสียไป ครับ
    ไม่ต้องไรมาก
    พ่อแม่มันใหญ่เดี๋ยวมันก็ใหญ่เอง
  • ตดเหม็นค่ะ คอนเฟริม
    นอนดมตดตัวแสบทุกวัน
    สรุปว่า สวย แต่ เหม็นค่ะ...ศรีทนด้ายยยย
    ไฟล์แนบ
    Photo-0071.jpg 76K
  • เด็กๆที่บ้านก็ใช้ F1ครับผม:063:ครับแข็งแรงดี ชัยถูมิไม่มีครับต้องไปซื้อมาเก็บไว้ที่ขอนแก่นครับผม:005:
    ไฟล์แนบ
    S4020552.jpg 120K
  • ผ่านคับสำหรับ F1
    นี่กระสอบที่ 2 แล้ว
    ไฟล์แนบ
    28072009740.jpg 102K
  • ก้อโอเคดีครับ

เเต่ทำไมพิทบูลมันไม่ค่อยชอบกินอ่ะคับ

ต้องทำรสชาติให้น่าดึงดูดอีกหน่อยมั้งครับ
  • ไม่กินเพราะเราตามใจมากไปป่าว

แบบว่าได้กินอย่างอื่นที่มีรสชาติอร่อยกว่า พวกเนื้อ ไรแบบนี้

ตามใจเกินก็ไม่ได้ ของต่ายไม่กินก็อด ไม่ให้อย่างอื่น ดัดนิสัยเสีย
  • หมาผมก็ไม่ค่อยกินแฮะ ปรับปรุงรสชาดหน่อยน่าจะดี ตอนนี้ผสมกับ ยี่ห้อ แมคโคร อยู่ aro 2 แก้ว f1 1 แก้ว ก้หมดทุกมื้อกินวันละมื้อตอนเย็น ขี้สวยดำสนิท เป็นก้อนดี เหม็น และรสชาดปะแล่มๆ 5555555....แต่ก็อ้วนกว่าเดิมเยอะ
  • F1กลิ่นมันแปลกๆหมาคนอื่นอาจจะชอบคนละแบบ ของผมไม่ยอมกิน
    แต่พอลองR3เพรียวๆกินเรียบสำหรับหมาผมมันคงชอบR3มากกว่าน่ะ
    อยากรู้ต้องลองถูกกว่าด้วย ลองใช้แล้วดีจริงเลยบอกต่อ ไม่ได้ป่วนแค่ตรงๆ
  • 5555 พี่ผีนี่เเน่นอนจิงๆๆๆ
  • ส่วน ตัวใช้มา8 กระสอบแล้วครับ แต่ต้องไรผสมนิดนึง มันเบื่อเอามากๆเลยครับ ไม่มีผสมไม่กิน ปกติหมาครับ 555 ตามใจมากไปหน่อย
    ก็เลยได้ตามใจตลอด

ความเห็นผมว่าน่าจะ มีกลิ่นใหม่ๆ
  • ผมใช่ F1 สีม่วง พึ่งจะใช้กระสอบแรก สังเกตุว่าอาหารเม็ดมันใหญ่
    เมื่อเปรียบเทียบกับยี่ห้ออื่น ๆ ผมให้ตอนหมาผม 2 เดือนกว่า ๆ มัน
    ไม่ค่อยชอบมั้ง เวลากินต้องแช่น้ำหรือนมก่อนให้เม็ดมันนิ่ม ผมต้อง
    ไปซื้อยี่ห้ออื่นมาผสม เม็ดเล็กกว่าเคี้ยวง่ายกว่า คราวนี้มันกินหมด
    ทุกครั้งที่ให้ ไม่เิกิน 10 นาที หมด กับอาหารเม็ดปริมาณ 300 กรัม/มื้อ
    แต่ผมก็มีผสมอย่างอื่นเพิ่มเติมนิดหน่อยเพื่อเพิ่มความน่ากิน เ่ช่นโยเกิรต์
    ชีส กล้วย ฟักทอง ไข่ น้ำมันดอกทานตะวัน โครงไก่ เนื้อวัว แล้วแต่
    วันไหนมีอะไรในตู้เย็น 2เดือนกว่า ๆ ที่อยู่กะผม นน.เพิ่มไป 13โล
    วันแรกที่ผมได้หมามา นน. 5.2กิโล ปัจจุบัน 5เดือน นน. ชั่งล่าสุด 18โล

แต่ยังไงผมก็สนับสนุน F1 คร๊าบ เพราะผมมาเอาความรู้ มิตรภาพ จาก
    พี่ ๆ น้อง ๆ เพื่อน ๆ ในเว็ปนี้คร๊าบ :030:
  • กินง่าย ถ่ายดี ขี้ไม่เหลว
    แต่แกะกระสอบลำบากจริงๆ อิอิ
    สรุปดีครับ:063:
  • ผมเอามืดเลาะเชือกที่กระสอบเลยง่ายดี ส่วนใช้มากี่กระสอบแล้วจำไม่ได้ 2 ปีกว่าแล้ว :m102:
  • F1 ใช้เลี้ยงธรรดาได้ เเต่ถุงเเดงสูตรเปอฟอร์มานซ์ ใช้ฟิตหมาทำกัดเเย่มาก
    หมาอยู่ได้ไม่ถึงครึ่งชั่วโมงก็หมดเเรงเเล้ว
  • :o001:คุณภาพ = ของนอก แต่ราคา = ของไทย
    หมาผม 2 เดือน 26 วัน หนัก จะ 15 กก. ละคับ
    ใช้สีม่วง+กล้วยน้ำว้า+ตับ+ข้าว+ไข่ต้ม
    ผสมได้ทุกอย่างไม่ตายตัว :o058:แต่ถ้าผสมของแพงตัวเราอาจตายเพราะหมดตัว 55555555++++++++
    I LOVE F1 555555555:o023::o022::o037::o028:
  • หมาเรากินอะไรได้ดีก็ไห้มันกินไป แต่ ของผม F1 ok คับ ราคากำลังดี
  • ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ :005:
  • ของมันดีจริงไม่ต้องโฆษณาครับ ว่าจะสั่งอีกกระสอบเพิ่งหมดไปแต่ตังไม่มีหาก่อน

กินดีโตไวขี้เป็นก้อนขนไม่ร่วงเหมือนสมาทฮาท สรุปว่าแล่มครับ :018:
  • ฮื่ยย.. ผมว่าดีนะหมาที่บ้านกินแข็งแรงมาก

ลองให้กินยี้ห้ออื่นรู้สึกว่าหมาไม่มีแรงนอนทั้งวัน
    แต่กินf1 แล้ว ดีมากกกกกกกกกกกกกกกกกก
    แล้วอย่ากให้มีหลายๆๆขนาดด้วย
    แล้วก้ อยากให้พัดทนาF1ไปเรื่อยๆๆ
    ให้เป็ฯ อันดับ1ตรอดการ

แบบว่าถ้าที่ใหนมี พิทบลู ต้องนึกถึงf1 อะไรประมานนี้เลยพี่มาคร์
  • ของผมเลี้ยง Bulldog ให้กินมาไม่รู้กี่กระสอบแล้วก็ยังกินดีอยู่
    กินแล้วขี้ดีเป็นก้อนแล้วคนขาย(พี่นภา)ก็คุยดีครับกระสอบเดียวก็ส่ง
    แต่เด๋วนี้ไม่ต้องโทรสั่งแล้วแพราะแถวบ้านก็มีขายแล้วอยู่แปดริ้วครับ
    การันตรีเลยพี่ว่าดีจริงๆ
  • ทุกคำแนะนำติชม ล้วนเป็นพลัง ให้เราต้องสู้ต่อไปครับ

สู้เพื่อคนที่สนับสนุนเรา
    สู้เพื่อลบคำสบประมาท

ผมยืนยันครับว่า เอฟวัน เป็นศักดิ์ศรีและความภูมิใจ ไม่ใช่ธุรกิจเพื่อสร้างความร่ำรวยของเราอย่างแน่นอน
    หากเทียบกับอาหารหลายๆตัวที่เพียบพร้อมทั้งทีมงาน เงินทุน เรายังห่างชั้นจากเขาอีกหลายขุม
    แต่เรื่องคุณภาพของอาหารและราคาที่วางจำหน่าย เราเชื่อว่าไม่ง่ายที่ใครจะก๊อปปี้ได้ง่ายๆ
    หากเอฟวันยังดำเนินนโยบายแบบนี้ คนที่เดินตามคงเหนื่อยหน่อย เพราะของดีแต่ดันราคาถูก
    เราทำได้เพราะเราทำก่อน เราจึงคุมราคาอยู่ เราก้าวช้าๆ แต่มั่นคง
    จากทำขายเฉพาะกับพิทบูล แต่วันนี้ได้รับความนิยมไปแล้วทุกสายพันธ์ (เราโตขึ้น)
    ในขณะที่บางยี่ห้อเคยนิยมกับทุกสายพันธ์ วันนี้ลดตัวเองมาลงเฉพาะที่พิทบูล (เขาเล็กลง)

หากมีรายใหม่ๆออกมา ราคาเท่า คุณภาพไม่มีทางทำได้เท่า
    หรือหากทำคุณภาพเท่าก็ไม่มีทางวางราคาได้เท่า

วันนี้ขอให้เพียงอาหารตัวนี้เดินไปข้างหน้าและสามารถอยู่ได้ด้วยตัวเองอย่างมั่นคงก็พอใจแล้ว

ขอบคุณอีกครั้งสำหรับแรงใจและการสนับสนุนครับ :039:
  • ใช้มาตลอดครับ ตอนหลังหาง่ายขึ้น
    ไม่เคยเปลี่ยนครับ แต่เวลาของขาดขี้เกียจไปหาไกลๆมีนอกใจใช้อย่างอื่นบ้าง
    แม่ยังถามเลยเวลาซื่ออย่างอื่นไป ว่าทำไมไม่ซื้อไอ้ถุงเงาๆ แม่ว่าดีกว่า ขนไม่ร่วง+หมาชอบกิน
    เพราะหมาผมแม่แกยึดไปตัวนึงครับ
    ป.ล.ชอบนะแต่ไม่แสดงออก
    เด็ก8ริ้ว
  • เลิกใช้ เพราะตัวแทนจำหน่ายบางคน ... ครับ
    ปกติเป็นลูกค้าประจำมาตลอด
    ไม่เคยสั่งต่ำกว่า ๔ ต่อ ๑ ครั้ง
    ผมเสียดายอาหารดีดีแบบนี้ อยากกลับมาใช้ต่อ
    สัญญาว่าจะกลับมาใช้ต่อ ต่อเมื่อเจอกับตัวแทนจำหน่าย ที่มีมารยาทดีกว่านี้
    เบสท์ รีการ์ด
  • ขอเสนอแนะทุกอย่างล้วนมีประโยชน์ หากมีข้อแนะนำ หรือไม่ได้รับความสะดวกประการใด
    การให้ข้อมูลโดยตรงกับเรา จะช่วยให้เราสามารถพัฒนาปรับปรุงสิ่งเหล่านั้นให้ดีขึ้นได้

จะขอบคุณมากๆเลยครับ หากท่านให้ข้อมูลที่ชัดเจนมากกว่านี้ เนื่องจากตัวแทนมีเยอะเราคงไม่มีทางทราบเลยว่า เขาทำอะไรบ้าง
    ช่วยส่งข้อมูลให้ผมหน่อยนะครับ

mark-mafia@hotmail.com
    089 4999 888

ขอบคุณอีกครั้งครับ
  • F1 ดีจริง ๆ ครับของดีราคาไม่แพงคุณภาพไม่ต่างจากอาหารนอกดัง ๆ ทั้งหลาย และก็ใช่มาตั้งแต่เริ่มแรกเลย อาหารหอมสุนัขชอบ กินง่าย ถ่ายคล่อง มูลแห้งไว เก็บง่าย ที่สำคัญบริการดีมาก สั่งกระสอบเดียวยังมาส่งให้เลยครับ ทุกวันนี้ใช้เดือนละ 4 กระสอบ ขอบอกว่าเยี่ยมทั้งคุณภาพและบริการ :063::063::063: